Gone Girl – Cô gái mất tích

culacvang

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Gone Girl – Cô gái mất tích

Giết thằng Desi là phát sinh sau khi kế hoạch ban đầu bị 2 đứa du côn nó phá, còn Amy chưa tự sát ngay vì đã đến đúng thời điểm đâu, em nó theo dõi ti vi là để chắc chắn tình hình diễn ra đúng kế hoạch: Cảnh sát phát hiện cuốn nhật ký --> phát hiện số đồ chơi trong kho nhà đứa em ngoài ra Amy còn có thú vui tận hưởng niềm vui khi thấy thằng chồng bị bọn truyền thông và cảnh sát quay. Ko có vụ kế hoạch bể thì thằng Nick có lên TV hối hận khóc lóc cũng chưa chắc thoát chết với em nó đâu =))
Còn bảo Amy nó giết thằng Nick ngay thì làm gì còn phim mà xem nữa, hơn nữa lại rất dễ lộ sơ hở về động cơ giết người cứ lên kế hoạch để Chính phủ giết hộ thằng chồng vừa thể hiện mình cao tay vừa giữ tay sạch :))

ý mình là em nó hoàn toàn có khả năng giết Nick mà ko bị lộ,nhưng vì muốn xem chú này có hối hận hay ko...với lại kế hoạch của em ý đâu có hỏng...chính Nick làm Amy đổi ý đấy chứ...Nick lúc đấy đã bị tóm..chỉ chờ có cái xác của Amy là chú này toi

Darth Sidious

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Gone Girl – Cô gái mất tích

ý mình là em nó hoàn toàn có khả năng giết Nick mà ko bị lộ,nhưng vì muốn xem chú này có hối hận hay ko...với lại kế hoạch của em ý đâu có hỏng...chính Nick làm Amy đổi ý đấy chứ...Nick lúc đấy đã bị tóm..chỉ chờ có cái xác của Amy là chú này toi

Lúc 2 đứa du côn cướp tiền Nick chưa bị tóm, tới tận lúc Amy tới nhà Desi vẫn còn lên tv than khóc cơ mà :D lúc đấy ko có tiền chết luôn thì quá mạo hiểm vì thằng Nick đã bị tóm đâu mà lang thang ko tiền ko chỗ trốn để bị lộ thì cũng xong luôn. Từ lúc thấy thằng Nick ngoại tình là Amy nó lên kế hoạch cho chết luôn rồi, công nhận là lúc thằng Nick lên tv than khóc có ảnh hưởng tới em nó nhưng phần lớn là vì Amy nó ghét thằng Desi hơn nữa kế hoạch buộc phải thay đổi vì giờ ít nhất cũng có 1 người và 1 đống camera biết em nó còn sống. Tóm lại là hoàn cảnh đưa đẩy cặp đôi bẩn bựa này về với nhau chứ ko phải do Amy nó bỗng dưng yêu lại từ đầu đâu =))

kero2005

Active Member
Chào các bác, mình nghe nói film này từ lâu. Nhưng sau 5 năm mới có dịp xem
Mấy cái bình luận mấy bác xe xét nát hết rồi
Nhưng mà cái kết thì chả lẽ cảnh sát lại cùi bắp đến thế, tay triệu phú lái xe dẫn e nó về nhà bộ k có camera nào ghi lại, rồi thằng gặp nhận ra khi 2 đứa hẹn nhau sẽ là 1 bằng chứng, rồi cái xe hơi em ấy bỏ lại thì cs sẽ dò dc lịch trình qua biển số....
Với có 1 vụ ở vn nếu lên phim e rằng k kém dù k có máu me bạo lực gì, chắc các bác đoán ra rồi hen.
Quả là lấy vk thì nên thấp hơn ta 1 cái đầu, chứ sau khôn quá ng nó lừa đầu tiên là bản thân ta, câu này đọc dc đâu đó. Hehe

Bên trên