Góp ý cho MegaShareTool

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

rosewhite

Ðề: Ra mắt MegaShareTool.

Cho em góp ý (có thể có người góp ý rồi nhưng em ko có thời gian để mò cả 13 trang nên nếu có trùng lặp thì các bác bỏ quá cho).
Ở chức năng tải lần lượt sao ko bổ sung chức năng refresh link, thay đổi thứ tự của link và cả cách sắp xếp nữa.
Download cả đống link mà nó cứ ra lỗi là chịu trong khi vào web vẫn bắt đc link.
Thay đổi thứ tự link để còn chọn tải cái nào trước cái nào sau, lỡ tay add vào rồi mà phải add lại theo thứ tự thì :(.
Cái sắp xếp nghĩa là click vào chữ "Trạng thái" thì nó sẽ sắp xếp kết quả theo cột đấy, để lọc file đã download xong, file lỗi, etc...
Cái cuối cùng là thêm cái nút download complete luôn, như thế cho tiện.

Trên đây chỉ là ý kiến cá nhân em muốn đóng góp, ko có ý bắt buộc gì cả.
Thanks for reading :D

jul12st83

Member

Hàng free xài cũng chán....thà cứ thu tiền mà ok thì có phải sướng không...

MrHoi

Member

Sao không có phần giới hạn tốc độ tải nhỉ :D
Đang cần cái này

bearthang

Member

Sao mình Đăng Nhập = tool này nó báo "server đang bảo trì" hoài vậy.
UID là 26097.
Có mod nào kiểm tra vụ này dùm mình đc kô

ới giời ơi ! em còn bị đang down dở exit rồi vào lại thì mất hết ! đúng theo cái kiểu 1 sáng ngủ dậy ko biết mình đang ở đâu ! có bro nào biết cách khắc phục ko chỉ em vs chứ "Tải Xuống " trống trơn ntn em chết ??? thanks các bacs1;)

các bác cho e hỏi làm sao để tìm đc sever nào đang rỗi nhất để down max speed nhỉ?

microghost

tốc độ này tin đc không các bạn!

gabangchu789

sao mình down về chạy xong 100% rùi mà nó ghi Cannot download this file. Details: There is not enough space on disk mặc dù ổ đĩa mình con 20g

nvtue1987

Member

sao mình down về chạy xong 100% rùi mà nó ghi Cannot download this file. Details: There is not enough space on disk mặc dù ổ đĩa mình con 20g
File bạn down ko biết bao G vậy? Khi Down về chương trình thường save ở thư mục Temp ở ổ C, nếu bạn cũng save file ở ổ C thì dung lượng trống cần sẽ phải gấp đôi dung lượng của file để phục vụ cho lúc ghép file :D.

cupid2404

cho em hỏi Mega Gift là những ai đã đăng ký MegaPlus thôi chứ đầu có liên quan gì đến ADSL của VNPT đâu phải không ạ.
Sao em đăng nhập vào Mega Tool rồi nhưng xem tài khoản thì chả thấy gì ngoài chữ "đang tải". Để 8 tiếng rồi mà vẫn "đang tải" là sao nhỉ.
Lúc chưa đăng nhập megatool thì down được 400KB/s, thế mà lúc đăng nhập rồi down còn có 200KB/s. Chắc là nó chia sẻ bớt bandwidth cho cái "đang tải" phải hok ạ.

Tomykhoai

Active Member

Down xong 100% chuyển sang Merge thì đứng hình 0% luôn đau quá híc híc Bác xem thế nào cải tiến hộ em với.

manhdung20

Megatool củ chuối quá
Dow tốc độ hiển thị thì nhanh đấy,cả thời gian còn lại nữa chứ, nhưng thực chất ảo quá
Bị đứng liên tục, lại còn Error nữa chứ, lại phải resume
Nói chung dùng IDM cho lành

babydance

Member

Hix, sao hiện tốc độ ảo quá, toàn đứng không, cái này là do server không ổn định chứ hình như cũng ko phải tại tool

vinagoh

Well-Known Member

Megatool toàn bị đứng, củ chuối quá! Hay phải đang ký plus gì đó không?
IDM chắc mạnh hơn.

hieu_kent

MegashareTool hiển thị lỗi hay có gì đó bất thường vậy nhỉ?

MT thường hiển thị tốc độ down cuối cùng tại cột tốc độ. Mình ko xài gói cước nào của VNPT mà dùng của FPT. Down bằng IDM thì chạy full nhưng bằng MT thì vừa giựt giựt vừa chậm. Nhưng down bằng IDM thì hay lỗi. Thế là cả bủi sáng treo máy down mấy file bằng MT. Cũng chả để ý cho đến trưa ăn kum về. Bất ngờ lun! Tốc độ ghi nhận dc là 2.22GB/s. Cái này chắc là lỗi của MT. Nhưng chiện hơi hi hữu, đưa lên cho mọi người bình luận chơi. Cam đoan hình ảnh hoàn toàn chụp tự nhiên từ màn hình máy tính ko hề chỉnh sửa chút xíu nào. Sai nửa lời thiên lôi vặn cổ chết. Sẵn sàng cho ace dùng mọi biện pháp kiểm chứng. Sẵn sàng mở máy tính lên cho ace nào mún tận mắt nhìn nó phát. Hình nè!

vinagoh

Well-Known Member
Ðề: MegashareTool hiển thị lỗi hay có gì đó bất thường vậy nhỉ?

Tui dùng mạng vnpt, down trên megashareTool mà cứ chập chời hoài chán quá. Nhưng down IDM thì ok mà hay bị lỗi, hix

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên