Góp ý -Xây dựng (Anh em vào thảo luận cho sự phát triển của hội nhé!)

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Góp ý -Xây dựng (Anh em vào thảo luận cho sự phát triển của hội nhé!)

Cho mình xin phép góp ý tý nhé, vì đây là Topic : Góp ý -Xây dựng (Anh em vào thảo luận cho sự phát triển của hội nhé!) ,nếu mình nhìn không lầm.
Các Bạn muốn Hội hoạt động mạnh thì các Bạn nên cố gắng bản thân mình tới mức có thể để nhằm cho phong trào các Bạn hoạt động....Mình cũng hay vào đây để giao lưu với các Bạn như thật sự ( mình nói các Bạn đừng buồn nhé, và có gì mong thứ lỗi ) mình chưa thấy các Bạn mở rộng giao lưu với các anh em trong Hội Tỉnh thành khác để họ biết về mình và mình biết về họ....có thể tham gia viết các bài viết hay trên Diễn đàn của Hội ấy, hoặc thơ ca, kỷ thuật HD .....nhằm quảng bá phong trào của Hội Mình....
MÌnh chỉ có ý kiến nhỏ như thế....vì Mình ở trọ nhà các Bác nên cũng sợ các Bạn không chịu ném đá...........:-t :-t :-t

saibon

Active Member

Cho mình xin phép góp ý tý nhé, vì đây là Topic : Góp ý -Xây dựng (Anh em vào thảo luận cho sự phát triển của hội nhé!) ,nếu mình nhìn không lầm.
Các Bạn muốn Hội hoạt động mạnh thì các Bạn nên cố gắng bản thân mình tới mức có thể để nhằm cho phong trào các Bạn hoạt động....Mình cũng hay vào đây để giao lưu với các Bạn như thật sự ( mình nói các Bạn đừng buồn nhé, và có gì mong thứ lỗi ) mình chưa thấy các Bạn mở rộng giao lưu với các anh em trong Hội Tỉnh thành khác để họ biết về mình và mình biết về họ....có thể tham gia viết các bài viết hay trên Diễn đàn của Hội ấy, hoặc thơ ca, kỷ thuật HD .....nhằm quảng bá phong trào của Hội Mình....
MÌnh chỉ có ý kiến nhỏ như thế....vì Mình ở trọ nhà các Bác nên cũng sợ các Bạn không chịu ném đá...........:-t :-t :-t

Về vấn đề các thành viên HD Nha Trang ít comment các post của anh là do có 1 vài nguyên nhân khách quan, chứ không phải các thành viên không nhiệt tình. Anh có thể thấy những thread của anh toàn là chung chung, chứ anh có đưa một vấn đề gì để thảo luận đâu, chính vì vậy các thành viên HD không có ý kiến gì để comment lại. Chứ anh thấy thành viên HD Nha Trang vẫn comment lại những bài post hay của anh (seri thơ con cóc của anh với anh tuanc9 ...).
Việc mở rộng giao lưu là tốt, nhưng theo em không phải cứ qua box của hội HD khác comment là thể hiện sự quan tâm, như bản thân em tuy không comment nhưng vẫn thường xuyên theo dõi thông tin hot của các box ...
Nếu như anh có dịp vào Nha Trang và giao lưu với các thành viên HD Nha Trang sẽ thấy được sự thân thiện và mến khách của các thành viên.

anbinhdo

Well-Known Member

Về vấn đề các thành viên HD Nha Trang ít comment các post của anh là do có 1 vài nguyên nhân khách quan, chứ không phải các thành viên không nhiệt tình. Anh có thể thấy những thread của anh toàn là chung chung, chứ anh có đưa một vấn đề gì để thảo luận đâu, chính vì vậy các thành viên HD không có ý kiến gì để comment lại. Chứ anh thấy thành viên HD Nha Trang vẫn comment lại những bài post hay của anh (seri thơ con cóc của anh với anh tuanc9 ...).
Việc mở rộng giao lưu là tốt, nhưng theo em không phải cứ qua box của hội HD khác comment là thể hiện sự quan tâm, như bản thân em tuy không comment nhưng vẫn thường xuyên theo dõi thông tin hot của các box ...
Nếu như anh có dịp vào Nha Trang và giao lưu với các thành viên HD Nha Trang sẽ thấy được sự thân thiện và mến khách của các thành viên.

-------------------------------------------------------------------
Rất cảm ơn Bạn đã có ý kiến chung cho toàn Hội.Rất cảm ơn.
Khi bạn đã nói thì mình nói thêm như thế này: Chúng ta Đà Nẵng và Nha Trang anh em dễ gì gặp nhau được ngoài đời vì mỗi người mỗi hoàn cảnh đúng không bạn.Chứ không phải thích là ta có mặt gặp nhau được liền....vì đầy là diễn đàn cộng đồng trên mạng, khi viết ở trên mạng thì cũng giống như Bạn đang nói với chính bạn...ta gặp nhau được ở đây ( trên diễn đàn này cũng là quá vinh dự cho mỗi người như chúng ta ) nên cái gì những Ta trân trọng được ta sẽ thể hiện được ở đây chứ không thể được như ngoài đời ( vì xa cách từ Tỉnh này qua tỉnh khác )....Tại vì qua đây họ có thể thấy được tấm lòng nhiệt tình của Bạn như thế nào: ví dụ như Hội của Mình muốn tham gia giao lưu với các Bạn ngoài đời, nhưng có ý kiến nói rằng Mấy Ông Bạn Nha Trang đâu có nhiệt tình gì đâu, ở trên mạng không thấy hỏi thăm thì lấy gì ngoài đời mấy Ông Bạn ấy nhiệt tình với mình ( người thật việc thật mà ). Thế đấy .....Tại vì đây là diễn đàn giao lưu cộng đồng mà......Bạn có thể hiện thì Họ mới biết được Bạn là Ai
Rất mong các Bác ném đá thêm cho .....Mình quăng cả thúng đá rồi ấy nhé....=P~ =P~ =P~
Chúc Hội các Bạn có thêm thành viên mới, tiên phong trong các phong trào của Hội HD Việt Nam.

lanovia

Thì hồi xưa chưa có cái box Nha Trang này, mạnh ai nấy lên đây giao lưu học hỏi, kết bạn với tứ phương đó thôi, giờ có box có hội, tuy trên này là 1 ko gian ảo nhưng cảm thấy cái nik nó quen thuộc và gần gũi với mình hơn nên tám nhiều hơn, em thì cũng máu me kết bạn lắm nhưng vấn đề là dạo này đang lu bu quá he he, cứ bình tĩnh có gì em qua chốn mấy bác phá :))

anbinhdo

Well-Known Member

Thì hồi xưa chưa có cái box Nha Trang này, mạnh ai nấy lên đây giao lưu học hỏi, kết bạn với tứ phương đó thôi, giờ có box có hội, tuy trên này là 1 ko gian ảo nhưng cảm thấy cái nik nó quen thuộc và gần gũi với mình hơn nên tám nhiều hơn, em thì cũng máu me kết bạn lắm nhưng vấn đề là dạo này đang lu bu quá he he, cứ bình tĩnh có gì em qua chốn mấy bác phá :))

--------------------------------
Quý hóa quá, quý hóa quá...rất vui được đón tiếp các bạn.Xin cảm ơn =D> =D>

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Tới , lui gì chỉ có vài em !!!! tuanc9 , nqk1979 , kieuchinh , lanovia , saibon , seant và hơn nữa : khách HD Đà Nẵng vào " góp ý " . Anh em ta hãy " xoáy " vào vấn đề chính vì sự phát triển của Hội , vì sao ? càng ngày càng thưa thớt cho mỗi lần họp mặt dù tối thiểu một lần trong tháng ! Trước đây , cứ mỗi lần họp , nhắn tin trước rồi tới địa điểm A còn gọi điện thoại trực tiếp cho mỗi một người !! Người trả lời bận việc này , kẻ mắc chuyện nọ và có người tệ hơn là không bắt máy trả lời ! Lòng tự trọng của A bị tổn thương . Tất nhiên , tất cả anh em ta đến với nhau với niềm đam mê chung : mê phim , không ai " buộc " ai , và khi đã là hội viên hẳn ai cũng đọc rõ bảng nội quy của Hội . Vậy có gì sai về trách nhiệm và quyền lợi của mỗi hội viên ? Đã hai lần họp mặt thường kỳ của hội , mà mỗi lần chỉ có tám đến chín hội viên ! Thật buồn ! Và hơn tuần nữa hội cũng sắp họp thường kỳ , mong tất cả anh em hãy góp ý ! hãy thật lòng thẳng thắng ! Cá nhân tôi tự sự : khi tham gia hội tôi được gì ? mỗi tháng họp thường kỳ đóng 100.000$ , tôi có bị mất ? tôi thấy vui : có thêm bạn mới , có hiểu biết , học hỏi thêm nhiều điều hay từ những người bạn mới này ! Tôi vừa down xong 1 phim mới ! rất hạnh phúc khi chia sẻ cùng anh em ! So đo mà nói : nếu thích coi phim , mua 1 dvd " chợ" cũng 10.000$ rồi ! Và có khi , vấn đề trên ngược lại : tự down , tự coi và tự " sướng" có sao đâu !!!!!

sieudinh

hĩc ... thấy bác MêHD nói nhiều quá nên em cũng ngại. Xin mạn phep các bác 1 chút. Không biết mọi người thế nào, chứ riêng em thì dạo này bận quá, đi công tác liên tục. Mới đi TP. HCM về là bắt tay vào công việc liền nên ko tham gia off cùng mọi người đc. Chắc các bác đọc báo nghe đài nói nhiều về các sự kiện trọng đại của đất nước trong năm nay, mà trong chuỗi sự kiện đó thì có 1 phần công tác chuyên môn của em. Mong các bác hiểu cho em, qua thời gian này em lại tham gia với các bác như ngày nào thôi :)

MÊ HD

BĐH HD Nha Trang

Sáng nay , anh em cũng uống cafe với nhau , vẫn những gương mặt cũ . Và nội dung : Dựa trên đường truyền tương đối khủng , tôi thường xuyên down phim . Tôi đã thể hiện tháng vừa qua , dựa trên cơ sở đó , anh em thường xuyên off đã đề nghị mua : một bo chủ để chuyên down , tôi đóng góp thêm : 1 nguồn , 1 chip , 1 ram , 1 ổ cứng . Sau khi down xong còn phải copy ra ổ ngoài để lưu động đi hàng tuần cho anh em share . Rồi ổ cứng ngoài của tôi cũng đầy luôn ! Vì down utorren nên chạy máy 24/24h , nhu cầu sử dụng ổ cứng nhiều và trước mắt tối thiểu cần có : 1 ổ trong và 1 ổ ngoài để lưu động cho anh em tùy nghi sử dụng ( trong 24 hay 48h ) Vì vậy , ae hiện diện đông ý xuất quỹ mua : 1 bo chủ :1.080.000$ và 1 ổ ngoài 2.670.000$ , tôi đã ứng tiền thêm để mua , ngoài ra có những tiểu tiết khác không nói đến ! Báo cáo trên đề tài này để anh em hội viên khác vắng mặt góp ý vì quan trọng vấn đề liên quan đến tiền quỹ . Hãy góp ý , nếu im lặng nghĩa là đồng tình .

saibon

Active Member

Theo tình hình này thì quỹ hội đang âm, anh Sơn đã góp tiền của mình để mua 1 ổ gắn ngoài 1.5Tb cho hội, riêng em xin tặng anh Sơn 1 tràng pháo tay =D>=D>=D>.
Với tình hình quỹ hội hiện giờ chắc phải 2 tháng nữa mới đủ trả lại cho anh Sơn, qua đây em cũng muốn hỏi là ta nên tăng thêm tiền hội phí tháng tới để bù, hay vẫn cứ 100k.
Ngoài ra còn có 1 vụ khá quan trọng mà anh Minh đã giao cho anh Tuấn đó là đứng ra chủ xị 1 buổi lai rai giải khát, nhưng theo anh Tuấn thông báo là sắp đi Châu âu nên em nghĩ ta sẽ dời lại thêm 1 tháng nữa.

Bên trên