Hà Nội - Nhờ tư vấn bộ 2ch tầm <20tr

Em chào các bác!
Em đang có dự đinh mua dàn nghe nhạc 2.0 hoặc 2.1 với chi phí < 20tr.
Sở thích nghe nhạc của em là nhạc vàng và nhạc đỏ.
Diện tích phòng nghe của em là 3.5m x 6m.
Chi phí trên bao gồm loa và âm ly, nếu có cả sub nữa càng tốt, cd player em sẽ tiết kiệm tiền mua sau.
Em nhờ các bác có cùng sở thích nghe nhạc đã dày công phối ghép tư vấn cho em.
Các bác bán hàng có kinh nghiệm cũng tư vấn giúp em và pm giúp em báo giá luôn.
Em cảm ơn các bác nhiều!

JESSIEBO

Active Member
Ðề: Hà Nội - Nhờ tư vấn bộ 2ch tầm <20tr

Diện tích phòng bác chưa cần chơi sub ngay, loa và amply chuẩn mà thích bass mạnh thì hãy tính tới sub.
Nếu chơi đĩa thì sắm CDP sau, nếu chơi losless thì sắm con amply Onkyo 9050 tích hợp sẵn DAC , rồi chọn đôi loa bookshelf là ok.
Bác tham khảo đây rồi đi nghe thử , kết bộ nào múc bộ đó
http://www.hdvietnam.com/diendan/211-truong-le/410712-nhung-bo-dan-stereo-hay-trong.html

pioneer700

Đã là bộ 2 kênh sao bác chủ còn thêm sub vào làm gì nhỉ??? Trêu tý thôi, song bác chủ còn muốn 2.1 nữa kìa!
Trong tầm tiền này cũng có khá nhiều lựa chọn, tuy nhiên bác chủ muốn đồ cũ hay đồ mới để anh em tư vấn sát hơn nữa? Nếu là em, em sẽ không ngần ngại mà lùng sục đồ cũ nhé!:D

Em cảm ơn các bác.
- Em đã đọc kỹ Topic trên của Trương Lê rồi, chắc phải qua nghe thử thôi.
- Thực tình em cũng hay lùng mua đồ cũ, em cũng tính mua đồ cũ lắm nhưng em đi làm suốt cũng ít nghe, chủ yếu em mua cho ông cụ ở nhà nghe thôi nên ông già thích lấy bộ mới nên sẽ mua bộ mới các bác ạ.
Em nhờ các bác tư vân tiếp đi ạ, em cảm ơn các bác nhiều!

audio&video

Active Member

bác rảnh ghé em nghe thử mấy cấu hình trong tầm tiền! hiện tại em có mấy cặp booksefl của Đức mới về như canton,magnat,heco,và nhiều loa trong tầm tiền bác để nghe thử bác ah

ktypro

Active Member

Marantz PM6004 + b&w 686 hoặc Marantz PM6004 + KLIPSCH RB 81

Bên trên