Hai phần mềm xem 3D trên máy tính

hanhy

Member
Mình không cần phải giới thiệu dài dòng mà đi thẳng vào vấn đề luôn nhé vì tiêu đề bài viết đã phản ánh được nội dung rồi.
I. Phần mềm Stereoscopic.Player.1.8.1:
- Các bạn tải theo link này: Stereoscopic.Player.1.8.1.rar về cài đặt nhé.
- Một số tính năng của chương trình:
Giao diện dễ dàng sử dụng
Hỗ trợ các file trái/ phải riêng biệt
Phát lại bất kì định dạng nào khác được hỗ trợ bởi bộ giải mã DirectShow bên thứ ba
Hỗ trợ mã hóa âm thanh đa kênh Windows Media 7.1 và 5.1
Phát lại trực tiếp từ các thiết bị thu hình
Nhận dữ liệu từ các server siêu dữ liệu lập thể
Có thể kiểm soát bằng dòng lệnh
Hỗ trợ nhiều ngôn ngữ
Hỗ trợ nhiều phương pháp xem: StereoBright 2, Quad Buffered OpenGL 3, Sharp 3D Display,...
II. KMPlayer 3.2.0
- Các bạn tải theo link này: KMPlayer - Download về cài đặt nhé.
- KMPlayer là một trình xem movie và nghe audio của Hàn Quốc hỗ trợ rất nhiều codec và các định dạng file. Phần mềm này có chức năng playback đầy đủ các VCD/DVD.
III. Đánh giá:
Theo cá nhân mình thì KMPlayer dễ sử dụng và trình chiếu 3D có phần sắc nét hơn Stereoscopic.Player. Vả lại, KMPlayer khi trình chiếu không xảy ra hiện tượng đứng/ giật hình khi mình xem AVATAR được tải từ một trong 3 codes sau đây: (mình tải cái thứ 3)
1. http://www.hdvietnam.com/diendan/11...3d-2010-1080p-x264-side-side-12-86-gb-12.html
2. http://www.hdvietnam.com/diendan/110-chia-se-3d/59800-2d-3d-side-side-avatar-3d.html
3. Avatar --
Mình kết nối máy tính với TV led Sony (không 3d) qua cổng HDMI thấy cũng rất là ...ok. Quả là cũng cảm nhận được 3D trong thời gian chưa đủ kinh phí để tậu 1em 3D đúng nghĩa.
IV. Xin đóng góp ý kiến:
Những thứ được viết bên trên không phải tất cả là do mình nghĩ ra mà còn do sưu tầm trên mạng nữa. Mong các bạn đã dùng 2 phần mềm trên cho ý kiến, cách giải quyết những sự cố khi các bác mới dùng lần đầu gặp phải. Thanks

chauint

Active Member
Ðề: Hai phần mềm xem 3D trên máy tính

Ý bác là giới thiệu hay xin giải đáp ??? KMP và Stereo đều cần sử dụng thêm bộ code KLITE nên chỉ có tinh chỉnh ko hợp lý nên mới bị tình trạng KMP đẹp hơn Stereo. Stereo mạnh về trình chiếu 3D nhé bác
Ngoài ra còn 1 số soft khác cũng hay : TMT, BMXC...

MrK3n

Member

KMP xem 3D cũng được nhưng khổ nỗi muốn xem 2D từ nguồn 3D lại không được.

lemboo

Active Member

KMP xem 3D thì phụ đề nó không chỉnh đc, mặc dù đã add sub cứng

diennt72

Phải thật rành máy tính thì mới sử dụng tốt Stereoscopic được

nnsltlh

Member

Cấu hình HTPC của bác ntn? có cần VGA or GPU hỗ trợ 3D ko ah? "TV led Sony (không 3d) " của bác model j ah?

vipkoj

ai hướng dẫn cụ thể cách xem 3D bằng kmp được ko. kmp có xem được 3d sbs ko các bác. xem bằng máy chiếu và kính shutter ý. em xem 3D bằng stereocopic có 1 số phim bị giật. ví dụ phim avata đoạn cuối và phim john carter

Chỉnh sửa lần cuối:

nmaicat

Member

mình hay xem bằng CyberLink PowerDVD 11 thấy cũng ok ít bị giật, nay có CyberLink PowerDVD 12 và KMPlayer 3.2.0 nhưng cứ bị trễ tiếng không biết chỉnh thế nào ai biết chỉ dùm với

hanhy

Member

Cấu hình HTPC của bác ntn? có cần VGA or GPU hỗ trợ 3D ko ah? "TV led Sony (không 3d) " của bác model j ah?

Mình sử dụng Laptop có cổng HDMI kết nối với Sony 32", nhớ dùng kính 2 màu (khoảng 50k) để xem

hanhy

Member

ai hướng dẫn cụ thể cách xem 3D bằng kmp được ko. kmp có xem được 3d sbs ko các bác. xem bằng máy chiếu và kính shutter ý. em xem 3D bằng stereocopic có 1 số phim bị giật. ví dụ phim avata đoạn cuối và phim john carter
Tình trang bị giật sẽ giảm nhiều nếu cài thêm K-lite codec pack vào máy.

intelcore

làm 1 vé cho KMP, nói chung cái nào coi tốt thì xài thôi, còn nhiều cái khác nữa mà

edc

Active Member
Tivi nhà em là 3D LG LM 5800 và 6 kính đi kèm.vạy xem 3D với KMP 3.5 như thế nào;)thanks

bác xem làm gì 3D bằng KMP. Vì KMP k nổi Sub 3D và rất xấu, em phải bỏ. bác nên dùng stereoscopic 1.9.3 và bộ code PDVD 13 xem cực phê hoặc MPC + code PDVD 13 sub 3D nổi đến mắt luôn. :))

trannguyenhien

Active Member
Thanks bác.em thấy nó chạy chậm quá nên gỡ ra rồi.vậy chỉ cần play file 3D là xem đc luôn à bác .vì trên tivi không cho chập hình nữa rồi;)

Bên trên