Hải Phòng - Chưa có kinh nghiệm HD , Show tạm nhờ các bác góp ý kiến giúp em

anthony_nguyen

Em hay đi du lịch , Lại đam mê âm thanh nên mỗi lần đi Mẽo là ra chợ giời khuân ít đồ . Thích nhưng lại chưa có kinh nghiệm , mong các bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em , Em đang chơi con Receiver Kenwood và Power Am 5 Kênh Harman Kardon , Em muốn ghép hai con này với nhau để chơi đủ 6 .1 , Nhưng chẳng hiểu sao chẳng được , Con receiver có mỗi 2 cổng Pre out của Sub và Pre Out Surround ,Em nghiên cứu mãi mà không được , Bác nào có kinh nghiệm phối ghép chỉ giúp em , Em ở Hải Phòng

NghiaBienHoa

Well-Known Member
Ðề: Hải Phòng - Chưa có kinh nghiệm HD , Show tạm nhờ các bác góp ý kiến giúp em

Sao bác có em AVR Kenwood giống em quá vậy. Em này coi vậy phê lắm. Em kết nó lắm
Bác có nhiều loa quá hông biết bác muốn lập dàn ra sao! Nhưng em center bác treo vậy là hông ổn rồi. Ém hơi sao em nó hót được.

Chỉnh sửa lần cuối:

anthony_nguyen

Ðề: Hải Phòng - Chưa có kinh nghiệm HD , Show tạm nhờ các bác góp ý kiến giúp em

Ô vậy bác có kinh nghiệm với Cái Receiver này à , Em để nhiều loa vậy để nhiều khi muốn đổi gió cặp này cặp khác , Bác có ở Hải Phòng không ? Bữa nào rảnh rỗi em anh em giao lưu em nhờ bác chỉ giáo được không ?

anthony_nguyen

Em muốn Set up 2 loa Front , 2 loa Surround , 2 Loa Suround Back + 1 Center +1 Sub , Con receiver này thì ở đằng sau đầy đủ , nhưng em lắp hết loa vào các cầu thì cầu Surround Back vẫn không lên , Em xem Hướng dẫn thì nó nói là Muốn Setup Surround Back phải qua một Power Amlifier...Kết nối từ đường Preout Surround của Kenwood với Power Amlifier .. Em làm vậy mà vẫn không được ..help meeeeee...... còn về con center bác nhắc em mới nhớ , Vậy là phải bỏ xuống hả bác , Em vẫn để như thế nhưng lùi ra ngoài , chứ em không để sát tường bác à ....

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Ô vậy bác có kinh nghiệm với Cái Receiver này à , Em để nhiều loa vậy để nhiều khi muốn đổi gió cặp này cặp khác , Bác có ở Hải Phòng không ? Bữa nào rảnh rỗi em anh em giao lưu em nhờ bác chỉ giáo được không ?

Em ờ Cali lân bác. Em mà ở Hải Phòng thì hôm nay dọt qua bác liền
Em receiver này ngon nhưng chỉ chơi được 5.1 DTS thôi hà bác. Bác có nhiều loa ngon thêm cái Power 5 channels nữa, em góp ý bác nâng cấp AVR chơi cho nó tê.

nhoveem1983_hl

bac chu choi nhieu loa vay ko biet ghep kieu gi day

minhtuantkh

Phòng bác đồ chơi nhiều và ngon ghê, nhưng hơi hẹp và nhỏ bé so với hệ thống loa với 2 cái ghế ( quá hoàng tráng). Bác có cách nào độ lại cái giá treo Center cho pro một chút (thay cái ke Inox đi xấu quá)
Chúc mừng bác nhé. Nhân tiện chúc mừng bác NghiaBienHoa luôn ( lại được mở hàng), nếu bầu ai là người chịu khó lên điễn đàn và canh me khai trương đề tài mới trong Box dàn mẫu thì em vote cho bác ngay :D

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Chúc mừng bác nhé. Nhân tiện chúc mừng bác NghiaBienHoa luôn ( lại được mở hàng), nếu bầu ai là người chịu khó lên điễn đàn và canh me khai trương đề tài mới trong Box dàn mẫu thì em vote cho bác ngay :D

Em được hên thôi. Cần gì bầu cữ bác ợ, Mod cứ cho em vài credits là vui rồi :p

anthony_nguyen

Em cũng ở Cali nè , Em đang về HP nhà em có việc , Em ở Anaheim , Orange County , Còn bác ở đâu ?

anthony_nguyen

Lần trước em về mang theo mấy cái Receiver ngon thì anh em nó phang hết rồi , lúc đó chưa có kinh nghiệm về HD , trước em chỉ chơi nghe nhạc 2 kênh thôi , từ hồi vê VN mới có thời gian rảnh rồi nghiên cứu HD đa kênh , Con Power Harman Kardon PA 5800 để dưới là con 5 kênh đó bác , nhưng mỗi tội không có đường Sub , Có bác nào biết cách phối ghép hai con này thành 7.1 thì chỉ giúp em ,,,, Còn nếu không được thì phải đợi em quay lại USA thì mới lò dò ra chợ trời Goldel West được..hiihih

NghiaBienHoa

Well-Known Member

Lần trước em về mang theo mấy cái Receiver ngon thì anh em nó phang hết rồi , lúc đó chưa có kinh nghiệm về HD , trước em chỉ chơi nghe nhạc 2 kênh thôi , từ hồi vê VN mới có thời gian rảnh rồi nghiên cứu HD đa kênh , Con Power Harman Kardon PA 5800 để dưới là con 5 kênh đó bác , nhưng mỗi tội không có đường Sub , Có bác nào biết cách phối ghép hai con này thành 7.1 thì chỉ giúp em ,,,, Còn nếu không được thì phải đợi em quay lại USA thì mới lò dò ra chợ trời Goldel West được..hiihih

Vậy dàn của bác nằm ở Hải Phòng hay ờ Quận Cam ? Em ở San Jose.
Power làm gì có sub out bác. Mình chỉ sài sub out ở trên con Receiver dẫn ra cho Powered sub thôi.
Em AVR Kenwood này nghe hay nhưng lỗi thời rồi bác. Nếu bác muốn 7.1 thì phải múc mấy em AVR đời mới hoặc chơi lươn pre/pow cho hay.

minhtuantkh

Bác coi thử 1 trong hai con AVR, nếu có Pre-out thì chơi 7.1 được. Đấu con còn lại qua Pre-out của con kia là ok, uýnh tưng bừng luôn lên 10.2 cũng không chừng. Tất nhiên nếu bác có điều kiện rồi thì chơi luôn con khủng new nhất cho khỏi lăn tăn. Cứ túm chặt lấy bác NghiaBienHoa là ra hết :D

Em được hên thôi. Cần gì bầu cữ bác ợ, Mod cứ cho em vài credits là vui rồi :p
Hên 1,2 lần còn có lý chứ mở hàng hoài thì là ...phục kích rồi bác ơi. CR của bác mà lẹt đẹt thì em ok tặng ngay, nhưng cũng thấy tăng đều đều đấy chứ. Em chỉ bác một cách kiếm CR rất nhanh ...đã PM cho bác nhé.

anthony_nguyen

Dàn em set up ở Hải Phòng ,Bên kia chỉ dùng cặp BW 804 Matrix...nghe nhạc

minhtuantkh

Dàn em set up ở Hải Phòng ,Bên kia chỉ dùng cặp BW 804 Matrix...nghe nhạc
Oạch, em gặp cao thủ rồi. Nếu được bác cho AE chiêm ngưỡng chút hệ thống B&W của bác bên kia với. Nhà bác NghiaBienHoa đã làm em chết ngất rồi.

anthony_nguyen

Nói hơi xấu hổ chút , em thích chơi loa , nhưng chẳng biết gì về set up cả , chỉ thích thì mua về nhờ bạn bè biết đến lắp thôi , còn đi lùng thì thấy cái gì hay là phập .....Haizzz. Em cũng đang tính mang cặp 804 về VN nhưng nặng quá , tiền gửi thì chết ... Mà hành lý nó chỉ cho tối đa 100 Pounds....

anbinhdo

Well-Known Member

Bác cho thêm vài tấm hình tổng thể tý để anh em xem cái không gian riêng biệt của Bác tý =P~
Bác chơi toàn hàng Mẽo thật là quá đẳng cấp đấy ,chúc mừng nhé .
Nếu Bác còn dư cái cặp loa surround nào không dùng thì alo em nghen .
Chúc Bác vui và sức khỏe

anthony_nguyen

Em còn bộ Infinity 7.1 , Không có Sub , Ko biết bác có nhã ý không ? , Còn nếu Surround bác lấy KEF CODA 7 Hoặc Harman Kardon FS1 ( Là 2 cái Surround back trên hình của em đó ) ...

anthony_nguyen

UP UP Buồn quá ta

Chỉnh sửa lần cuối:

fostina

Well-Known Member

Các bác chơi đồ dữ quá em ngồi nghe thôi

Bên trên