Ham vui cùng các bác (P2)

langthangvn33

Uploader
Ðề: Ham vui cùng các bác (P2)

Dạ cám ơn bác, dân Ba lan hiền lành, dễ mến lắm ah, chỉ tội đồ audio thì đắt kinh khủng khiếp bác ah. E thấy ở Việt nam vẫn là rẻ nhất

bác ở bên đó , nhờ bác giới thiệu vài thương hiệu âm thanh nổi tiếng của Ba Lan , em rất thích đồ âm thanh Nga ,Ba Lan, Hunggary, Tiệp Khắc cũ nhưng mù tịt thông tin ....
thanks bác

seagalvsjetli

Active Member

Chẹp đẳng cấp oá.

Năn nỉ bác đừng rước hoặc đẩy đi sớm em sub Vel.

hoanganhduytran

Active Member

bác ở bên đó , nhờ bác giới thiệu vài thương hiệu âm thanh nổi tiếng của Ba Lan , em rất thích đồ âm thanh Nga ,Ba Lan, Hunggary, Tiệp Khắc cũ nhưng mù tịt thông tin ....
thanks bác
Chào bác, mấy hôm e bận ko vào HDVN, Nói thật là e cũng không có ấn tượng lắm về đồ audio của Ba lan, trước e có đi nghe thử một hãng làm CDP đèn cũng hay nhưng giá đắt quá, lâu rồi e cũng ko nhớ Brand nữa. Ah mà e đã về Accustic art player I mk3 rồi. Quả thật nhìn qua ảnh thấy đẹp thật, nhưng sờ tận tay e còn ấn tượng hơn nữa, vỏ máy gia công rất kỹ, từng đường nét được chau truốt rất tỉ mỉ và thiết kế đèn trên nắp máy hết sức ấn tượng bác ah. Nghe thử thì e thấy rất trong trẻo, âm hình rất tốt, các nhạc cụ rất sống động, tách bạch ko bị hòa lẫn vào nhau. Tuy nhiên e thấy hơi thiếu một chút sự ngọt ngào khi nghe các đĩa nhạc trữ tình của Việt nam có thể e sẽ thử điều chỉnh dây nhợ một chút xem thế nào. Tóm lại e rất thích đầu CDP này bác ah, hii e quên mất e CDP dấu yêu Meridian G08 của e trước đây rồi, chắc có lẽ Accustic art hợp với Accapella hơn bác ah

Đây là hình tổng thể của e nó này bác, À còn vụ nưã là trước đây e có chơi Plinus 9200 và thật sự ấn tượng với chất lượng của e nó mang lại, bán nó đi rồi mà e cứ tiếc mãi, giờ có cơ hội e lại cưới lại được e nó cho đánh với sonus faber, con này hay lắm có chức năng HT bypass e cho làm Pow luôn xem phim nghe nhạc hình chất lượng lại được nâng cao hơn nửa bậc bác ah. Tuần hai tuần nữa có thể e sẽ thay nốt con DD15 + thì chắc sẽ được nửa bậc nữa là tạm nghỉ thôi bác. hee hôm nay lan man quá có gì mong bác bỏ qua, chúc bác và các ae Hd vui vẻ

image.php
[/IMG]

hoanganhduytran

Active Member

Chẹp đẳng cấp oá.

Năn nỉ bác đừng rước hoặc đẩy đi sớm em sub Vel.

Có anh bạn lại muốn rước con Sub của e rồi, e lại đành phải cố một lần nữa thôi bác, e hứa với bác là nốt lần này nữa thôi e sẽ ko đổi chác nữa, cám ơn bác nhiều chúc bác 1 ngày tốt lành

artpro

Tai bác tinh tế quá! Nhận định và đánh giá em Accustic art player I mk3 rất rất giống với suy nghĩ của em khi được nghe thử em này ở nhà anh bạn! Và em nó đá văng em wadia 581 đi. Trong trẻo, tách bạch và trung thực - không một chút thêm bớt, màu mè đúng như truyền thống và phong cách đồ Germany. Cũng chính vì vậy mà khi bỏ đĩa nhạc Việt vào cảm giác sẽ bị khô khốc và phô. Em e rằng, thay đổi dây dợ cũng khó có thể thay đổi bản chất em nó được nhiều, chi bằng bác kiếm hẳn 1 em cdp Japan riêng để nghe nhạc Việt em nghĩ là khả thi mà có khi cũng chẳng tốn kém hơn là loay hoay với dây dợ bác ạ.
Lần nữa chúc mừng bác đã rước được e cdp đẳng cấp (được cả nghe lẫn nhìn)!
Thân!

hoanganhduytran

Active Member

Tai bác tinh tế quá! Nhận định và đánh giá em Accustic art player I mk3 rất rất giống với suy nghĩ của em khi được nghe thử em này ở nhà anh bạn! Và em nó đá văng em wadia 581 đi. Trong trẻo, tách bạch và trung thực - không một chút thêm bớt, màu mè đúng như truyền thống và phong cách đồ Germany. Cũng chính vì vậy mà khi bỏ đĩa nhạc Việt vào cảm giác sẽ bị khô khốc và phô. Em e rằng, thay đổi dây dợ cũng khó có thể thay đổi bản chất em nó được nhiều, chi bằng bác kiếm hẳn 1 em cdp Japan riêng để nghe nhạc Việt em nghĩ là khả thi mà có khi cũng chẳng tốn kém hơn là loay hoay với dây dợ bác ạ.
Lần nữa chúc mừng bác đã rước được e cdp đẳng cấp (được cả nghe lẫn nhìn)!
Thân!

Cám ơn bác quá khen, em cũng có suy nghĩ giống bác nên đã om sẵn 1 em Cdp Teac 25XS và 1 music server Arcam Ms250 nghe qua Dac của Ampli Synthesis để phục vụ mấy e trữ tình rồi bác ah

nam_bnn

Member

các bác tiền nhiều nên sắm sướng quá. Em chỉ có dàn ghẻ lở không dám up.
Có môt điều bác này hình như ở chung cư. Mà như thế xem phim cháy nổ không khỏi phiền hàng xóm nhỉ!

hoanganhduytran

Active Member

các bác tiền nhiều nên sắm sướng quá. Em chỉ có dàn ghẻ lở không dám up.
Có môt điều bác này hình như ở chung cư. Mà như thế xem phim cháy nổ không khỏi phiền hàng xóm nhỉ!

Cám ơn bác, nhà e o tầng trệt, dưới là gara nên em nghe nhạc xem phim ko ảnh hưởng gì ah

hoanganhduytran

Active Member

[video=youtube;WTcbKgsh1bQ]https://www.youtube.com/watch?v=WTcbKgsh1bQ[/video]

hoanganhduytran

Active Member

Dạ bác tinh mắt thật, e nó chính là Krell 400xi đấy ah. Con amp này tổng thể nhìn mỏng manh nhưng gia công khá tốt, bê rất đầm tay. Trông ngoại hình mỏng manh thế nhưng nghe rất có lực, kiểm soát bass tốt, chi tiết, trường âm tiến về phía trước, hơi thiên sáng, ko được mềm mại lắm, hợp với nhạc có tiết tấu nhanh. Ampli này khá hợp với B&W bác có thể khiển đến tận 804S vẫn ok bác ah ngoài ra e cũng phối thử với Sonus faber ceremona cũng khá hay bác ah. E thử cho nó làm Pow xem phim, tuy nhiên xem phim thì ok nhưng nghe nhạc hình bluray thì được khoảng 8/10 so với Plinus 9200. Theo e bác kiếm được con Plinus 9200 thì hay hơn nhiều bác ah, cực kỳ nhạc tính, ấm áp như đèn, phono rất tuyệt e bán đi rồi nhớ quá lại múc về dù giờ chỉ để xem phim và nghe nhạc hình thôi ah

hoanganhduytran

Active Member

Bonus các bác bộ đa kênh của e nữa
[video=youtube;bqbk05P3_Tg]https://www.youtube.com/watch?v=bqbk05P3_Tg[/video]

fast5555

Member

Đúng là theo năm tháng. Mọi thứ cũng càng ngày càng hiện đại hơn :D

langthangvn33

Uploader

Chào bác, mấy hôm e bận ko vào HDVN, Nói thật là e cũng không có ấn tượng lắm về đồ audio của Ba lan, trước e có đi nghe thử một hãng làm CDP đèn cũng hay nhưng giá đắt quá, lâu rồi e cũng ko nhớ Brand nữa. Ah mà e đã về Accustic art player I mk3 rồi. Quả thật nhìn qua ảnh thấy đẹp thật, nhưng sờ tận tay e còn ấn tượng hơn nữa, vỏ máy gia công rất kỹ, từng đường nét được chau truốt rất tỉ mỉ và thiết kế đèn trên nắp máy hết sức ấn tượng bác ah. Nghe thử thì e thấy rất trong trẻo, âm hình rất tốt, các nhạc cụ rất sống động, tách bạch ko bị hòa lẫn vào nhau. Tuy nhiên e thấy hơi thiếu một chút sự ngọt ngào khi nghe các đĩa nhạc trữ tình của Việt nam có thể e sẽ thử điều chỉnh dây nhợ một chút xem thế nào. Tóm lại e rất thích đầu CDP này bác ah, hii e quên mất e CDP dấu yêu Meridian G08 của e trước đây rồi, chắc có lẽ Accustic art hợp với Accapella hơn bác ah

Đây là hình tổng thể của e nó này bác, À còn vụ nưã là trước đây e có chơi Plinus 9200 và thật sự ấn tượng với chất lượng của e nó mang lại, bán nó đi rồi mà e cứ tiếc mãi, giờ có cơ hội e lại cưới lại được e nó cho đánh với sonus faber, con này hay lắm có chức năng HT bypass e cho làm Pow luôn xem phim nghe nhạc hình chất lượng lại được nâng cao hơn nửa bậc bác ah. Tuần hai tuần nữa có thể e sẽ thay nốt con DD15 + thì chắc sẽ được nửa bậc nữa là tạm nghỉ thôi bác. hee hôm nay lan man quá có gì mong bác bỏ qua, chúc bác và các ae Hd vui vẻ

image.php
[/IMG]

dao này em ít vào hdvietnam , em vao đây sang thăm bác với bác Bin-K ...

bác có đồ chơi gì mới không ... bác lên luôn con sonus Elipsa nghe cho hay .... ko thì lên Kharma như Bin-K luôn hihihi ...

chúc bác một ngày cn vui vẻ

hoanganhduytran

Active Member

dao này em ít vào hdvietnam , em vao đây sang thăm bác với bác Bin-K ...

bác có đồ chơi gì mới không ... bác lên luôn con sonus Elipsa nghe cho hay .... ko thì lên Kharma như Bin-K luôn hihihi ...

chúc bác một ngày cn vui vẻ

Cám ơn bác, Chắc qua tuần e sẽ có e Velodyn DD15+ về đầu quân, với e HD tạm thời thế này là đủ rồi bác, còn nhạc 2 kênh chắc e sẽ trung thành lâu dài với Acapella bác ah, e thấy mình hợp với e nó hơn với Sonus faber. Chúc bác tuần mới vui vẻ

hoanganhduytran

Active Member

Giờ e mới hiểu ý bác, đúng là ham lắm bác ah, cứ tâm niệm chơi thế thôi mà cứ được 1 thời gian ngắn lại tặc lưỡi mua nốt lần này, mà e thấy ai sa vào cái này cũng thế cả, bác chắc cũng thế đúng không ah, chúc bác một ngày vui vẻ
ps: Oh mà giờ e mới để ý em với bác gia nhập HDvietnam cách nhau có 3 ngày này

Bên trên