Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

manhbmc

Member
Ðề: Re: Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

Chắc chắn nó ko phải 1 android box chính hiệu chú ơi, có tính năng karaoke thì phải là loại lai rồi, nếu ko thì nó đã có thông số Android 4.0 hay 4.1 nên dự đoán là android 2.2, nếu có lên 4.0 thì cũng đã lỡ làng rồi, giờ android box người ta ra chip lõi kép hay lõi tứ hết rồi, HDMI 1.4, 3D.... và nếu so ngược lại thì em nó có lẽ chỉ có HDMI 1.3 thì lại thua mấy em HDP chạy chip RT và Sigma

Nghe cậu nói mình thấy đúng quá. Đúng với hiểu biết của Cậu.
Karaoke theo cậu được tạo ra thế nào. Là phần cứng hay phần mềm.
Thông số Android là gì? (Android là hệ điều hành, các phiên bản được cập nhật thường xuyên cái này cập nhật dễ như ăn kẹo hiện nó đang chạy 4.0 bạn nhé)

Nhà cậu đang dùng ANDROID BOX nào chia sẻ cho anh em được biết với.

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

Thông số Android là gì? (Android là hệ điều hành, các phiên bản được cập nhật thường xuyên cái này cập nhật dễ như ăn kẹo hiện nó đang chạy 4.0 bạn nhé)

:D giùm pak dtvu1310 ;)

..................................................no comment !!!

dtvu1310

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke H

Cứ bình tĩnh nào, cái android box là thứ xa xỉ của em rồi chắc ko rõ đâu bác ạh, có điều em chỉ nghe đồn là khi phiên bản android bị mod rom quá nhiều thì nó sẽ ít còn tính tương thik với các app nên nó bị gọi là lai ạh và nó cũng có cấu hình phần cứng chỉ tương thik với rom đc mod theo phần cứng của thiết bị ạh nên ko phải cứ muốn up rom nào cũng đc đâu ah, , em chỉ biết có vậy thôi

manhbmc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karao

Cứ bình tĩnh nào, cái android box là thứ xa xỉ của em rồi chắc ko rõ đâu bác ạh, có điều em chỉ nghe đồn là khi phiên bản android bị mod rom quá nhiều thì nó sẽ ít còn tính tương thik với các app nên nó bị gọi là lai ạh và nó cũng có cấu hình phần cứng chỉ tương thik với rom đc mod theo phần cứng của thiết bị ạh nên ko phải cứ muốn up rom nào cũng đc đâu ah, , em chỉ biết có vậy thôi

cậu chỉ nghe đồn. còn bọn mình ăn ngủ cùng với nó. Giải thích thế này cho cậu hiểu rõ.
Để chon một cái đầu có thể phù hợp với những tiêu chí về phần cứng đáp ứng đc những tính năng mà Hanet đặt ra cho sản phẩm, đương nhiên bọn mình đã phải tính toán hợp lý. Và theo thời gian nó cũng sẽ được tiếp tục nâng cấp theo sự phát triển của Công nghệ. Điểm mạnh của HANET là làm chủ công nghệ, viết ra phần mềm cho chính mình cho nên sản phẩm ko bao giờ bị lạc hậu nó được cập nhật nâng cấp thường xuyên thông qua kết nối internet. Ko giống như một số hãng đặt mua các sản phẩm từ đâu đó về từ phần cứng lẫn phần mềm, dịch ra tiếng việt rất ngây ngô. Nhìn giao diện biết ngay hàng ở đâu. Nó đc sản xuất hàng loạt, số lượng lớn mang về tiêu thụ dần. Theo thời gian bị lạc hậu cả phần cứng lẫn phần mềm. Xảy ra rất nhiều lỗi mà cơ bản những người buôn về bán ko thể biết đâu mà xử lý. Như vậy đúng với suy đoán và tin đồn của Cậu đc nghe. Còn với cấu hình hiện nay của đầu này thì nâng cấp hệ điều hành Android lên 4.2 cũng vẫn thoải mái. Giống như computer với một máy có cấu hình tốt thì việc chuyển từ winxp lên win 8 rồi cài đặt các ứng dụng đc viết và nâng cấp theo hdh là bình thường. Quan trọng là driver của phần cứng đi theo phù hợp. Bên mình viết ra các app đề đưa vào hdh android cũng dựa trên hoạt động của các phiên bản đó. Cậu cài các app khác vào cũng thế. Nếu cậu dùng điện thoại hoặc máy tính bảng chạy android cậu sẽ hiểu. Dù nâng cấp từ Gingerbread lên ICS và bây giờ là JB thì app đc cài trên máy. Ví dụ talking Tom hay PES, FIFA vẫn chạy ngon lành trên tất cả phiên bản đó. Việc viết ra các App để đưa vào khai thác các tính năng của Android box này ko phải việc kết hơp cái đầu karaoke với đầu HD box như một số người hiểu nhầm. Đơn giản hãy hiểu nó giống như một computer cấu hình khủng chuyên dùng cho mutilmedia. Với các phần mềm chuyên dụng giúp người dùng thỏa mãn những mong muốn của mình. Ko phải ngẫu nhiên mà apple luôn tìm cách hạn chế sự phát triển của Samsung. Chính vì Android càng ngày càng phát triền hoàn thiện phá vỡ tính độc quyền của những cái nghĩ mình là không thể thay thế. Mang lại những lựa chọn tối ưu cho người tiêu dùng với các chi phí cho nó, theo nó ngày càng kinh tế và rẻ. Với đầu HANET KARAOKE HD này hiện nay khách hàng sẽ ko mất tiền để thuê người cập nhật bài hát mới, ko phải trả tiền mua đĩa tăng vol, sử dụng tiện lợi sang trọng. Sau này sẽ sử dụng chính máy tính bảng đó để cập nhật những phần mềm HANET tiếp tục phát triển cho việc quản lý hoạt động kinh doanh của mình. Giảm bớt chi phí thuê nhân công hàng tháng... Đó là lý do tại sao HANET phát triển sản phẩm mang tính đột phá và chiến lược này. HANET ko nhận sản phẩm của mình là số 1 là tốt nhất, nhưng chúng tôi tự hào mang lại cho khách hàng nhiều lợi ích từ sản phẩm này.

Chỉnh sửa lần cuối:

tienlequoc

Well-Known Member
Hehe bác chỉ nói những cái chỉ có 1 mình bác biết cũng như không. Theo như mình nói ở trên bác nên làm 1 bài review hoàn chỉnh rồi anh em mới khỏi ném đá. Sản phẩm tốt mấy đi nữa mà bộ phận maketing và support làm việc ko tốt thì cũng vứt. Bác cũng đừng akay khi người dùng ném đá sản phẩm của mình. Nên tôn trọng "thượng đế" và phải làm mọi cách làm hài lòng họ. Không nên tranh cãi với họ. Thay vào đó hãy phản biện lại những ý của họ nói bằng những lời lẽ thuyết phục hơn. Chỉ một sơ hở nhỏ của bác cũng đủ chôn vùi sản phẩm. Bác cứ đọc mấy bài review giới thiệu sản phẩm mới của các cụ: Chip, hoangtuan_neu, Med...Viet,...rồi sẽ thấy.

Chỉnh sửa lần cuối:

manhbmc

Member
Ðề: Re: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

Hehe bác chỉ nói những cái chỉ có 1 mình bác biết cũng như không. Theo như mình nói ởi trên bác nên làm 1 bài review hoàn chỉnh rồi anh em mới khỏi ném đá. Sản phẩm tốt mấy đi nữa mà bộ phận maketing và support làm việc ko tốt thì cũng vứt. Bác cũng đừng akay khi người dùng ném đá sản phẩm của mình. Nên tôn trọng "thượng đế" và phải làm mọi cách làm hài lòng họ. Không nên tranh cãi với họ. Thay vào đó hãy phản biện lại những ý của họ nói bằng những lời lẽ nhẹ nhàng hơn. Chỉ một sơ hở nhỏ của bác cũng đủ chôn vùi sản phẩm. Bác cứ đọc mấy bài review giới thiệu sản phẩm mới của các cụ: Chip, hoangtuan_neu, Med...Viet,...rồi sẽ thấy.

Cảm ơn Cậu. Mình không Akay đâu. Chỉ hơi khó chịu khi những nhận xét nó không khách quan. Nếu những người am hiểu kỹ thuật thực sự thì nói chuyện cả ngày cũng sướng.
Nhưng không hiểu mà phán xét thì nó tạo ra sự định hướng dư luận sai. Vì không phải ai cũng hiểu hết, dẫn đến hiểu nhầm bất lợi cho sản phẩm, như vậy có cảm giác nó không đẹp. Nếu cậu là mình cậu sẽ hiểu thôi. Mình vẫn kiên trì giải thích để Anh em cùng hiểu mà.
các Cậu ấy nên rút kinh nghiệm cái gì mình hiểu rõ thì nhận xét, cái gì chưa rõ thì nên hỏi để biết thêm. Như vậy Anh em mình nói chuyện rất vui vẻ không ai phải tự ái đúng không. Nếu anh em nhận xét mà đúng mình cảm ơn hàng trăm lần nhờ đó mà sửa chữa, hoàn thiện sản phẩm càng tốt.

Người Việt Nam mình có một số bộ phận cùng kinh doanh, cạnh tranh nhau khi thấy một cái gì đó cạnh tranh và có vẻ như ảnh hưởng đến mình thì thay vì nghĩ cách làm thế nào để cho cái mình có tốt nên, thì lại dùng chiêu nói xấu, dìm hàng đối thủ... cái này nhiều lắm. Không biết ở đây có không. Hy vọng là những Anh em đang đi chung con đường phát triển những sản phẩm thể loại này không ai xấu thế.

Không phải bên mình không làm review như bạn nói. Mà nó có những bước và thời điểm để làm liên quan đến cả một hệ thống. Tại thời điểm này thì mình đang làm những việc cần làm trước. Cái gì đến sẽ đến. Cảm ơn Cậu đã khuyên mình. Rất ổn đấy.

tienlequoc

Well-Known Member
Ở HDvietnam cho đến thời điểm này, tuy là anh em dùng android box không nhiều, nhưng sự hiểu biết về android box cũng kha khá. Mình chưa thấy android box nào thực sự thành công khi có review trên hdvietnam. Cũng vì nó đa năng nhưng còn nhiều hạn chế so với HDplayer thông thường.

Nếu làm bài review về android karaoke box trên hdvietnam bác nên xoáy vào các điều sau:

1. Khả năng chơi HD đến đâu: bao gồm chơi file fullhd 1080, 3d mkv, khả năng giải mã HD-audio (Truehd, dts-hd...), khả năng chập phụ đề khi chơi 3D. Và cao nhất là 3d iso bluray.

2. Khả năng của 1 thiết bị android: bao gồm khả năng lướt web, video chat, youtube, flash, game, xem phim online....

3. Khả năng karaoke như bác nói.

Ngoài ra cũng có 1 số tính năng phụ như: DLNA, Nas, fanart, điều khiển không dây bằng điện thoại....

thichloadai

Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

Dù thích ủng hộ hàng VN nhưng thấy giá trên dưới 10 triệu là quá cao .
Tầm tiền này mua được 1 đầu karaoke xịn + đầu HD3D chạy android tốt hơn là cái dạng All-in-one như thế này .

dtvu1310

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu k

cậu chỉ nghe đồn. còn bọn mình ăn ngủ cùng với nó. Giải thích thế này cho cậu hiểu rõ.
Để chon một cái đầu có thể phù hợp với những tiêu chí về phần cứng đáp ứng đc những tính năng mà Hanet đặt ra cho sản phẩm, đương nhiên bọn mình đã phải tính toán hợp lý. Và theo thời gian nó cũng sẽ được tiếp tục nâng cấp theo sự phát triển của Công nghệ. Điểm mạnh của HANET là làm chủ công nghệ, viết ra phần mềm cho chính mình cho nên sản phẩm ko bao giờ bị lạc hậu nó được cập nhật nâng cấp thường xuyên thông qua kết nối internet. Ko giống như một số hãng đặt mua các sản phẩm từ đâu đó về từ phần cứng lẫn phần mềm, dịch ra tiếng việt rất ngây ngô. Nhìn giao diện biết ngay hàng ở đâu. Nó đc sản xuất hàng loạt, số lượng lớn mang về tiêu thụ dần. Theo thời gian bị lạc hậu cả phần cứng lẫn phần mềm. Xảy ra rất nhiều lỗi mà cơ bản những người buôn về bán ko thể biết đâu mà xử lý. Như vậy đúng với suy đoán và tin đồn của Cậu đc nghe. Còn với cấu hình hiện nay của đầu này thì nâng cấp hệ điều hành Android lên 4.2 cũng vẫn thoải mái. Giống như computer với một máy có cấu hình tốt thì việc chuyển từ winxp lên win 8 rồi cài đặt các ứng dụng đc viết và nâng cấp theo hdh là bình thường. Quan trọng là driver của phần cứng đi theo phù hợp. Bên mình viết ra các app đề đưa vào hdh android cũng dựa trên hoạt động của các phiên bản đó. Cậu cài các app khác vào cũng thế. Nếu cậu dùng điện thoại hoặc máy tính bảng chạy android cậu sẽ hiểu. Dù nâng cấp từ Gingerbear lên ICS và bây giờ là JB thì app đc cài trên máy. Ví dụ talking Tom hay PES, FIFA vẫn chạy ngon lành trên tất cả phiên bản đó. Việc viết ra các App để đưa vào khai thác các tính năng của Android box này ko phải việc kết hơp cái đầu karaoke với đầu HD box như một số người hiểu nhầm. Đơn giản hãy hiểu nó giống như một computer cấu hình khủng chuyên dùng cho mutilmedia. Với các phần mềm chuyên dụng giúp người dùng thỏa mãn những mong muốn của mình. Ko phải ngẫu nhiên mà apple luôn tìm cách hạn chế sự phát triển của Samsung. Chính vì Android càng ngày càng phát triền hoàn thiện phá vỡ tính độc quyền của những cái nghĩ mình là không thể thay thế. Mang lại những lựa chọn tối ưu cho người tiêu dùng với các chi phí cho nó, theo nó ngày càng kinh tế và rẻ. Với đầu HANET KARAOKE HD này hiện nay khách hàng sẽ ko mất tiền để thuê người cập nhật bài hát mới, ko phải trả tiền mua đĩa tăng vol, sử dụng tiện lợi sang trọng. Sau này sẽ sử dụng chính máy tính bảng đó để cập nhật những phần mềm HANET tiếp tục phát triển cho việc quản lý hoạt động kinh doanh của mình. Giảm bớt chi phí thuê nhân công hàng tháng... Đó là lý do tại sao HANET phát triển sản phẩm mang tính đột phá và chiến lược này. HANET ko nhận sản phẩm của mình là số 1 là tốt nhất, nhưng chúng tôi tự hào mang lại cho khách hàng nhiều lợi ích từ sản phẩm này.

Bác nói thế thì em cũng hơi bị ngỡ ngàng, với cấu hình của con này đừng nói tới 4.2, 4.1 bác mà nâng lên đc em mua ngay 1 con, hình như bác bán hàng mà lại ko nắm vững kiến thức lẫn thông tin sp hay do hãng Hanet này nó chỉ giới thiệu lập lờ, sơ sài nên làm khó người bán hàng chăng

Nếu bác muốn thử mức độ tương thik của OS với app thì bác review hộ em cái đầu này khi cài XBMC với (nếu đầu này thực sự xài chip ARM như quảng cáo sẽ cài đc)
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Cảm ơn bác trước nhé

tienlequoc

Well-Known Member
@dtvu1310: Cái XBMC mà bắt bác ấy cài và chạy tốt thì hơi ép quá. Vì đến thời điểm này thì XBMC cho android vẫn chưa chính thức. Chưa có thiết bị android nào mà XBMC hoạt động hoàn hảo cả. Chưa kể thiết bị của bác ấy dùng chip A9 lõi đơn nên khó mà xài XBMC cho mượt.Cứ xài tốt các ứng dụng trên Google play là ổn rồi.

manhbmc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu t

Bác nói thế thì em cũng hơi bị ngỡ ngàng, với cấu hình của con này đừng nói tới 4.2, 4.1 bác mà nâng lên đc em mua ngay 1 con, hình như bác bán hàng mà lại ko nắm vững kiến thức lẫn thông tin sp hay do hãng Hanet này nó chỉ giới thiệu lập lờ, sơ sài nên làm khó người bán hàng chăng

Nếu bác muốn thử mức độ tương thik của OS với app thì bác review hộ em cái đầu này khi cài XBMC với (nếu đầu này thực sự xài chip ARM như quảng cáo sẽ cài đc)
Fshare - Dich vu chia se, luu tru du lieu mien phi tot nhat
Cảm ơn bác trước nhé

Cậu cho mình lý do vì sao nó không nâng cấp lên 4.1 được.

dtvu1310

Member
Cậu cho mình lý do vì sao nó không nâng cấp lên 4.1 được.

Bác lại ko đọc kỹ em nói gì rồi, em nói là "cái cấu hình của máy này thì làm gì mà cài đc 4.1" ấy mà, chip lõi kép + Ram 1GB còn phải lăn tăn chứ đừng nói tới lõi đơn +512
P/s và cũng nói cho bác biết luôn mỗi hãng sx phải có đội ngũ support hùng hậu thì mới có thể liên tục cập nhật những firmwave của riêng mình chứ ko phải cứ lấy firmwave của người ta chép vào máy mình là xong chuyện vì ko phải như windows cứ mang file ghost lên bất kỳ máy nào bung ra là nó chạy

@dtvu1310: Cái XBMC mà bắt bác ấy cài và chạy tốt thì hơi ép quá. Vì đến thời điểm này thì XBMC cho android vẫn chưa chính thức. Chưa có thiết bị android nào mà XBMC hoạt động hoàn hảo cả. Chưa kể thiết bị của bác ấy dùng chip A9 lõi đơn nên khó mà xài XBMC cho mượt.Cứ xài tốt các ứng dụng trên Google play là ổn rồi.
Cái này mình review rồi mà bác Tiến, cũng lõi đơn arm cortex A9 + 512Mb mà, cái XBMC này hiện đã chạy rất ổn định với dòng chip arm và vấn đề còn lại nằm ở firmware, tại bác ấy chưa phân biệt đc tính tương thik của OS Android đã mod quá nhiều và Android gần như nguyên bản

manhbmc

Member
Ðề: Re: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

Bác lại ko đọc kỹ em nói gì rồi, em nói là "cái cấu hình của máy này thì làm gì mà cài đc 4.1" ấy mà, chip lõi kép + Ram 1GB còn phải lăn tăn chứ đừng nói tới lõi đơn +512
P/s và cũng nói cho bác biết luôn mỗi hãng sx phải có đội ngũ support hùng hậu thì mới có thể liên tục cập nhật những firmwave của riêng mình chứ ko phải cứ lấy firmwave của người ta chép vào máy mình là xong chuyện vì ko phải như windows cứ mang file ghost lên bất kỳ máy nào bung ra là nó chạy

Cái này mình review rồi mà bác Tiến, cũng lõi đơn arm cortex A9 + 512Mb mà, cái XBMC này hiện đã chạy rất ổn định với dòng chip arm và vấn đề còn lại nằm ở firmware, tại bác ấy chưa phân biệt đc tính tương thik của OS Android đã mod quá nhiều và Android gần như nguyên bản

Mình biết dtvu1310 sẽ trả lời là chíp đơn ko lên đc Android 4.1. Mình trích cho cậu đoạn link này nhé. "http://www.vietnamandroid.com/tintuc/galaxy-ace-gio-android-jelly-bean.html" Đây là đoạn nói về nâng cấp 4.1 cho hai sản phẩm điện thoại của SS chạy Chip đơn nhân ARM v6 đời cũ tốc độ 800Mhz.
Mỗi sản phẩm khi ra đời hãng sản xuất đã có sẵn Firmwave cho nó. Theo sự phát triển của Công nghệ nó cũng đc nâng cấp dần lên. Việc nghiên cứu viết ra các app chạy trên nó không liên quan nhiều đến những vấn đề như bạn nói là mod nhiều hay mod ít. Mà thực sự những cái Nguyên bản không hẳn đã là tốt. Điều này Cậu vào XDA developer thì sẽ hiểu.
Mỗi một thời điểm nhất định sẽ có những sản phẩm ra đời phù hợp với nó. Có ai làm một sản phẩm để bám vào nó sống mãi đâu.
Sản phẩm HANET KARAOKE HD nó tập trung nhiều vào cái tên gọi của nó hơn là tất cả những cái khác. Và Karaoke này khác biệt với các đầu KARAOKE MIDI thế nào thì cậu vào HANET COMPANY để nghe thử những file karaoke thì sẽ hiểu. Đó là lý do mà tất cả các hãng đầu midi đang dần biến mất khỏi miền Bắc và sắp sửa thoái trào tại miền Nam.
Do trình độ nghe nhạc và thưởng thức của người dân cao hơn, họ không còn dễ dãi với những bản nhạc máy thiếu âm sắc, nghèo nàn giai điệu để hát nữa. Như vậy cậu sẽ hiểu rõ hơn về sản phẩm này. Và cái nhìn của cậu về sản phẩm nó cũng rõ ràng hơn. Cảm ơn Anh em nhiều.

dtvu1310

Member
Re: Ðề: Re: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

Mình biết dtvu1310 sẽ trả lời là chíp đơn ko lên đc Android 4.1. Mình trích cho cậu đoạn link này nhé. "http://www.vietnamandroid.com/tintuc/galaxy-ace-gio-android-jelly-bean.html" Đây là đoạn nói về nâng cấp 4.1 cho hai sản phẩm điện thoại của SS chạy Chip đơn nhân ARM v6 đời cũ tốc độ 800Mhz.
Mỗi sản phẩm khi ra đời hãng sản xuất đã có sẵn Firmwave cho nó. Theo sự phát triển của Công nghệ nó cũng đc nâng cấp dần lên. Việc nghiên cứu viết ra các app chạy trên nó không liên quan nhiều đến những vấn đề như bạn nói là mod nhiều hay mod ít. Mà thực sự những cái Nguyên bản không hẳn đã là tốt. Điều này Cậu vào XDA developer thì sẽ hiểu.
Mỗi một thời điểm nhất định sẽ có những sản phẩm ra đời phù hợp với nó. Có ai làm một sản phẩm để bám vào nó sống mãi đâu.
Sản phẩm HANET KARAOKE HD nó tập trung nhiều vào cái tên gọi của nó hơn là tất cả những cái khác. Và Karaoke này khác biệt với các đầu KARAOKE MIDI thế nào thì cậu vào HANET COMPANY để nghe thử những file karaoke thì sẽ hiểu. Đó là lý do mà tất cả các hãng đầu midi đang dần biến mất khỏi miền Bắc và sắp sửa thoái trào tại miền Nam.
Do trình độ nghe nhạc và thưởng thức của người dân cao hơn, họ không còn dễ dãi với những bản nhạc máy thiếu âm sắc, nghèo nàn giai điệu để hát nữa. Như vậy cậu sẽ hiểu rõ hơn về sản phẩm này. Và cái nhìn của cậu về sản phẩm nó cũng rõ ràng hơn. Cảm ơn Anh em nhiều.

Cái rom cook JB này bi lỗi và cái máy cài xong chạy ko hề ổn định, chỉ là cài đc nhưng đâu có hoạt động ổn định đc đâu bác ạh, bác phải tìm hiểu nhiều hơn sẽ thấy cấu hình tối thiểu để lên JB là lõi kép trên 1.2Ghz và ram từ 1Gb trở lên mới đáp ứng đc ạh, chứ ko lẽ chỉ cài xong khỏi xài
Bác nói là ko có hãng nào bám mãi 1 sp, chính xác đấy vì nếu ko người ta đâu có update nhưng cái box mới có lõi kép hay lõi tứ làm chi do đó em mới nói là cái đầu này của bác nó bị lạc hậu ngay khi mới vừa sinh ra : lõi đơn, ram 512, HDMI 1.3.v.v
Còn tính năng kok thì chưa đc coi review nhưng bác ko chê thằng kok của Airang là nghèo nàn giai điệu đc đâu vì nó là hàng chuyên dụng đấy, có rất nhiều tính năng mà chỉ có nó hỗ trợ đấy. đó là lý do mà người ta có chơi HD cỡ nào thì kok cũng vẫn phải có 1 em Airang dù mắc tiền hay rẻ tiền
Nói chung là chơi cái kiểu này ko ổn, thà là 1 HDP mạnh kèm theo tính năng kok, chứ chỉ có mỗi cái kok còn chức năng HDP quá yếu như vầy thì khó bán lắm

manhbmc

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke H

Cái rom cook JB này bi lỗi và cái máy cài xong chạy ko hề ổn định, chỉ là cài đc nhưng đâu có hoạt động ổn định đc đâu bác ạh, bác phải tìm hiểu nhiều hơn sẽ thấy cấu hình tối thiểu để lên JB là lõi kép trên 1.2Ghz và ram từ 1Gb trở lên mới đáp ứng đc ạh, chứ ko lẽ chỉ cài xong khỏi xài
Bác nói là ko có hãng nào bám mãi 1 sp, chính xác đấy vì nếu ko người ta đâu có update nhưng cái box mới có lõi kép hay lõi tứ làm chi do đó em mới nói là cái đầu này của bác nó bị lạc hậu ngay khi mới vừa sinh ra : lõi đơn, ram 512, HDMI 1.3.v.v
Còn tính năng kok thì chưa đc coi review nhưng bác ko chê thằng kok của Airang là nghèo nàn giai điệu đc đâu vì nó là hàng chuyên dụng đấy, có rất nhiều tính năng mà chỉ có nó hỗ trợ đấy. đó là lý do mà người ta có chơi HD cỡ nào thì kok cũng vẫn phải có 1 em Airang dù mắc tiền hay rẻ tiền
Nói chung là chơi cái kiểu này ko ổn, thà là 1 HDP mạnh kèm theo tính năng kok, chứ chỉ có mỗi cái kok còn chức năng HDP quá yếu như vầy thì khó bán lắm

Cậu xem kỹ lại cấu hình của HANET KARAOKE HD nhé. Cái sản phẩm cậu ca ngợi nó đang bị biến mất ở tất cả các trung tâm KARAOKE lớn bé ngoài Bắc rồi. Miền Nam cũng nhanh thôi.
Còn khi Cậu chưa dùng sản phẩm thì cậu khó có nhận xét chính xác được. Nhất là đánh giá những sản phẩm cậu không dùng bao giờ. Câu trả lời chính xác sẽ đến với môi trường sống quanh cậu nhanh thôi.

ducthoqn

Hi dtvu1310, trong những ý bạn nhận xét có những điểm đúng và 1 số điểm chưa đúng vì bạn chưa trải nghiệm sp HANET. Nhưng cũng cảm ơn bạn vì bạn quan tâm nên mới viết nhiều như vây. Hy vọng thời gian sau, với những cố găng của bên HANET sẽ làm bạn thay đổi suy nghĩ .

Sản phẩm HANET Karaoke HD sử dụng Ram 1Gb. Năm 2013 bên mình sẽ có sản phẩm dualcore.

Cảm ơn các bạn đã quan tâm . HANET sẽ có những review cụ thể hơn!

ngdhieu

Well-Known Member
Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

Dù thích ủng hộ hàng VN nhưng thấy giá trên dưới 10 triệu là quá cao .
Tầm tiền này mua được 1 đầu karaoke xịn + đầu HD3D chạy android tốt hơn là cái dạng All-in-one như thế này .

Quảng bá giá cả mập mờ không rõ ràng làm khách hàng mơ hồ về giá là một thất bại trong chương trình tiếp thị của HANET. Bắt chước Apple mà chỉ làm có 1 nửa nên sự tò mò biến thành bực bội là vậy đó các bác.
Giá bán lẻ thực tế nó như sau đây bác ạ. (em phải đọc tùm lum các thread mới mò ra giá) Tuy nhiên em không phải người của HANET nên giá em post dưới này là không chính thức và có thể sẽ thay đổi nhé bác.

1. Bộ basic (đầu + remote thường có airmouse) = 5,5tr,
Có bắt buộc phải mua HDD hay không thì em không rõ. Có lẽ có thể dùng HDD do mình mang lại để cài nếu cần.
Karaoke ở đây dùng Midi karaoke giống như của Sơn Ca (không cùng hệ với Arirang đâu nhé bác)
Bộ source midi này chỉ khoảng 200MB đổ lại nên có thể cài hết lên ROM của máy, số file video sẽ bị giới hạn vì dung lượng ROM bé (2GB)

2. Bộ Home (đầu + HDD 2TB + remote) = 8tr
Vì vấn đề bản quyền nên đầu HANET xưởng sẽ không có cài sẵn các file VOB karaoke (nghĩa là HDD trắng)
Tuy nhiên có thể (chỉ có thể thôi nhé) là HANET sẽ chép cho các đại lý hay cửa hàng để cài vào máy cho khách miễn phí.
Các bác chú ý vụ này nhé. Có đi mua thì hỏi kỹ cửa hàng về vụ chép file này + songlist cho VOB KOK. Cửa hàng không đáp ứng được thì kiếm cửa hàng khác.

3. Bộ Pro (bộ Home + android slate 7"/8,9") = 13tr hay 15tr tùy cấu hình Android slate.
Vì android slate của Tàu chất lượng chưa được kiểm chứng nên các bác cứ dự trù là sẽ phải thay sau thời gian bảo hành nhé. BH là 1 năm thì cứ qua 1 năm pin sẽ chai nếu xài nhiều như tiệm. Chưa kể android slate thời gian dùng pin chỉ tầm 8~10 tiếng nên nếu kinh doanh thì các bác phải quản lý vụ sạc pin cho nó tốt chứ không thì dễ bị tình trạng tầm 9g~11g, tiệm đang đông khách mà android slate cạn pin hàng loạt thì nghe khách chửi phê luôn.
Khoảng vài tháng sau thì có lẽ người dùng cá nhân sẽ được phân phối app để tự cài hoặc đem cái slate của mình lên cho cửa hàng nó cài cho (có thu phí hoặc miễn phí tùy theo dịch vụ của hãng hay cửa hàng)

Trên đây là thông tin em lượm lặt được và nhận định cá nhân của em nên các bác đừng tin sái cổ rồi mai mốt hãng nó làm khác lại quay lại chửi em nha.

@HANET:
1. Các bác nên để cho người dùng cá nhân khi mua bản HANET Pro được quyền lựa chọn android slate mà họ thích. Buộc người ta phải dùng loại android slate mà họ không thích thì sẽ nghe chê nhiều hơn khen. Có slate của Lenovo mới ra giá hơi chát (6,8tr) nhưng những người sẵn sàng chi thì họ không ngại đâu.
2. Nghiên cứu tiếp app cho Ipad mini và Ipad 3,4 nha. Hi hi.....

min_tequila

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karao

Chuẩn, con Hanet Karaoke HD này cũng vậy thôi. Bản android nào thì cũng có phần cứng phần mềm đi theo. Nhận xét cá nhân, con này đáng dùng

Vando

Well-Known Member

Cách đặt tên của chủ thớt gây nhầm lẫn cho người dùng -1.
Thực ra CPU là Allwinner A13 Cortex A8.
全志科技 Allwinner Technology-F15
Nó gồm 1 nhân cortek A8 1GHz kết hợp với Mali 400.
theo nhà sản xuất chip thì CPU này phù hợp với ICS.

smallgent

Well-Known Member

@manhbmc: mình thấy lạ là sao bác lại thanks mình khi mà mình nói cười giùm cho bác dtvu1310...chắc câu nói ngắn quá làm bác không hiểu. Mình nói cười giùm cho bác dtv1310 ý là mình nghĩ bác dtv1310 đang cười với những comments của bác....mà mình cũng có cười nữa ;).

Đọc thêm mấy phần comment sau đó của bác mình thấy ngao ngán quá. Thôi thì tốt nhất bác đang có tâm huyết làm ra 1 sản phẩm của Việt Nam thì mình ủng hộ và nếu nó là KOK thì chỉ tập trung vào KOK. Còn OS là phần hỗ trợ cho phần KOK. Và thiết bị nào thì cũng có mặt mạnh mặt yếu. Cái chính là nó là KOK thì bác nên phát triển nó mạnh phần KOK. Chứ bác lại đi so bì với mấy cái thiết bị chạy đua phần cứng làm gì.

Nói gì thì nói mình đọc mấy bài trước của bác thấy bác cứ chê các đầu KOK dùng midi. Các thiết bị âm thanh hiện đại cho đến thời điểm hiện tại cũng đang dùng chip tạo âm (1024 âm hoặc hơn) của Texas Instrument như trên đàn Yamaha, Casio, Korg, v.v....và âm của nó tạo ra là các file midi khi phối lại thì thành 1 bản nhạc sau đó nó được mã hóa tiếp và giải mã trên các bộ AVR / amplifier và đẩy ra loa. Chất lượng hay hay không là phụ thuộc nhiều yếu tố trong đó cũng phụ thuộc nhiều vào thiết bị mã hóa và giải mã rồi khuyếch âm và cuối cùng còn phụ thuộc cả vào hệ thống loa nữa.

Hy vọng bác tìm được lối đi riêng cho sản phẩm rất tâm huyết đó. Chẳng ai muốn bị nói là sản phẩm của mình kém. Quan trọng nhất là mình có thấy sản phẩm của mình có kém thật không để mà còn biết cải tiến. Chứ còn chỉ vài anh em nói sơ sơ qua mà bác chưa gì nói là chịu không được thì mình e là cái tâm huyết kia của bác cần phải xem lại. Nếu sản phẩm thực sự tạo sự khác biệt thì mình cần gì phải tranh cãi nhỉ.

Bên trên