Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

manhbmc

Member
Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

@manhbmc: mình thấy lạ là sao bác lại thanks mình khi mà mình nói cười giùm cho bác dtvu1310...chắc câu nói ngắn quá làm bác không hiểu. Mình nói cười giùm cho bác dtv1310 ý là mình nghĩ bác dtv1310 đang cười với những comments của bác....mà mình cũng có cười nữa ;).

Đọc thêm mấy phần comment sau đó của bác mình thấy ngao ngán quá. Thôi thì tốt nhất bác đang có tâm huyết làm ra 1 sản phẩm của Việt Nam thì mình ủng hộ và nếu nó là KOK thì chỉ tập trung vào KOK. Còn OS là phần hỗ trợ cho phần KOK. Và thiết bị nào thì cũng có mặt mạnh mặt yếu. Cái chính là nó là KOK thì bác nên phát triển nó mạnh phần KOK. Chứ bác lại đi so bì với mấy cái thiết bị chạy đua phần cứng làm gì.

Nói gì thì nói mình đọc mấy bài trước của bác thấy bác cứ chê các đầu KOK dùng midi. Các thiết bị âm thanh hiện đại cho đến thời điểm hiện tại cũng đang dùng chip tạo âm (1024 âm hoặc hơn) của Texas Instrument như trên đàn Yamaha, Casio, Korg, v.v....và âm của nó tạo ra là các file midi khi phối lại thì thành 1 bản nhạc sau đó nó được mã hóa tiếp và giải mã trên các bộ AVR / amplifier và đẩy ra loa. Chất lượng hay hay không là phụ thuộc nhiều yếu tố trong đó cũng phụ thuộc nhiều vào thiết bị mã hóa và giải mã rồi khuyếch âm và cuối cùng còn phụ thuộc cả vào hệ thống loa nữa.

Hy vọng bác tìm được lối đi riêng cho sản phẩm rất tâm huyết đó. Chẳng ai muốn bị nói là sản phẩm của mình kém. Quan trọng nhất là mình có thấy sản phẩm của mình có kém thật không để mà còn biết cải tiến. Chứ còn chỉ vài anh em nói sơ sơ qua mà bác chưa gì nói là chịu không được thì mình e là cái tâm huyết kia của bác cần phải xem lại. Nếu sản phẩm thực sự tạo sự khác biệt thì mình cần gì phải tranh cãi nhỉ.

Cảm ơn Cậu thêm, cả Bác Dtvu1310, và các Anh em khác. Thực lòng mà nói mình còn phải cảm ơn nhiều hơn nữa. Tranh cãi để học hỏi cũng là cái tốt mà. Mình có thể biết nhiều ý kiến phản biện, ủng hộ khác nhau về sản phẩm. Mình không đi sâu vào thực tế thì làm sao có thể tạo ra một sản phẩm tốt nhất được. Tuy nhiên lúc tranh luận hai bên cũng có những lời gay gắt. Nhưng cuối cùng nhìn lại thì HANET lại được nhiều hơn.
Hy vọng một ngày gần nhất sẽ được gặp các Bác để học hỏi thêm và cùng review sản phẩm này, đương nhiên là sẽ tham khảo ý kiến của các Bác để cho ra đời thêm những sản phẩm thật xuất sắc trong tương lai, phục vụ cho sự đam mê của chúng ta. Chân thành Cảm ơn các Bác nhiều.

manhbmc

Member
Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

Cách đặt tên của chủ thớt gây nhầm lẫn cho người dùng -1.
Thực ra CPU là Allwinner A13 Cortex A8.
全志科技 Allwinner Technology-F15
Nó gồm 1 nhân cortek A8 1GHz kết hợp với Mali 400.
theo nhà sản xuất chip thì CPU này phù hợp với ICS.

Trên hình ảnh mình đã post ở trang 2 có ghi rõ cấu hình của nó cậu à. Cả hai đều ko đúng.

Vando

Well-Known Member

Bác nhìn lại tiêu đề đi, trên thế giới này đã làm quái gì có chip cortek a13.

smallgent

Well-Known Member

Nói về âm thanh midi, cá nhân mình đã chơi và phối nhạc trên đàn điện ghi ta + organ Yamaha 410 năm 1993 và dùng phần mềm Encore 3.0. Nếu ai đã từng am hiểu các thiết bị này trong khoảng thời gian đó chắc chắn sẽ biết.

Trên Yamaha PSR-410 lúc đó chip âm thanh chỉ có 256 âm có cổng midi (chính xác là giao thức RS-232) để kết nối đến máy tính (máy tính mình lúc đó CPU Intel series DX-30386 xung nhịp 40MHz, mạnh nhất lúc đó là DX-40486 xung nhịp 80MHz) cài phần mềm Encore 3.0 để biên soạn nhạc và chơi nhạc hoàn toàn tương tác 2 nhiều giữa PC và Yamaha PRS-410.

Encore 3.0 có các khuông nhạc để soạn và chơi nhạc trực tiếp trên PC qua sound card Creative 2.1 hoặc xuất ra cho nó chơi trên đàn. Hoặc bạn có thể chơi trên đàn và record lại trên đàn hoặc vào PC. Mình còn nhớ khả năng thấp nhất lúc đó nó chơi midi 16 kênh tức là 1 bản midi có thể phối 16 nhạc cụ. Trên sound card Creative còn có 2 kênh voice riêng để record phần tiếng hát từ microphone. Khi nghe nếu như kênh âm nào chưa đạt yêu cầu bạn có thể tinh chỉnh các node/octa mà bị lệch pha nữa mà. Tóm lại là file midi cực kỳ dễ sử dụng vì các âm có thể tách bạch ra để cân chỉnh ==> tính năng lập trình được. Cuối cùng là file midi rất nhỏ gọn có thể lưu trữ nhiều file hơn trên cùng 1 đơn vị lưu trữ. Đó là 16 kênh chứ nếu bây giờ nó có thể phối nhiều kênh hơn thì nghe càng thật và hay hơn nhưng file sẽ lớn hơn.

Vài dòng chia sẻ với ae.

smallgent

Well-Known Member

Thằng Mẽo là thằng phát minh và đi đầu trong công nghệ. Cortex series hiện nay chỉ đến A9 (thương mại) còn thử nghiệm theo như nó nói là A11 hay A12 gì đấy.

Còn cái A13 kia chỉ là cái mã đặt sau cái tên của dòng chip Allwiner của TQ nhái ăn theo thôi ông ơi...chứ cái lõi của con chip đó nó vẫn phải ghi là A8 (cũng chỉ là bản clone ...hoặc mua thiết kế của Cortex). Làm như thế để nhì nhằng đánh lận con đen với khách hàng thôi. Nói gì thì nói họ cũng có hoặc ít ra đã nghiên cứu và làm...còn bên mình chưa có...huhuhu :(.

Kiểu gì cũng phải cố gắng thôi ông ạ...còn phải học hỏi nhiều đấy...;)

Vando

Well-Known Member

Mình rất gét những thằng lập lờ kiểu này.

smallgent

Well-Known Member

Mình rất gét những thằng lập lờ kiểu này.

Trên đường đi làm về mình thấy cái cửa hàng từ màu sắc cho đến các trưng bày i chang Viettien ...nhưng cái panel quảng cáo cái tên là Vitti'n ... hôm tìm cái áo trắng gấp có việc nhảy vào...xem 1 hồi phát hiện ra cái tên...đánh bài chuồn. :)

Bác nào Viettien cố gắng lên nhé và chú ý cái này. :D

warone

Re: Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

Trên đường đi làm về mình thấy cái cửa hàng từ màu sắc cho đến các trưng bày i chang Viettien ...nhưng cái panel quảng cáo cái tên là Vitti'n ... hôm tìm cái áo trắng gấp có việc nhảy vào...xem 1 hồi phát hiện ra cái tên...đánh bài chuồn. :)

Bác nào Viettien cố gắng lên nhé và chú ý cái này. :D

sao đang HD chuyển qua áo quần vậy huynh :|

smallgent

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

sao đang HD chuyển qua áo quần vậy huynh :|

Ăn theo tâm huyết hàng VN của bác manhbmc ;) + đề cập ghét nhái nhái của bác Vando .... mình thấy thì tiện nói lun :D ...xí xóa cái nhé :)

manhbmc

Member

Sorry Anh em. Cậu post bài này là khách hàng đi trải nghiệm SP. Cậu nhầm chút thôi.

Vando

Well-Known Member

Chắc quảng cáo của hanet mập mừ nên anh trải nghiệm kia bị nhầm.

manhbmc

Member

Chắc quảng cáo của hanet mập mừ nên anh trải nghiệm kia bị nhầm.

cậu đọc kỹ phần tiếp theo mình viết dưới của chủ Topic nhé. rất chi tiết và rõ ràng, ko mập mờ đừng hiểu nhầm thế. Ngoài ra bên Box Thiết bị karaoke mình cũng có một bài nữa. Đều rõ ràng về các sản phẩm. HANET tự hào về sản phẩm do mình làm ra cho nên không phải mập mờ. Thương hiệu HANET đi cùng sản phẩm đó là quyết tâm của HANET. A Vando đừng hiểu nhầm thế.
Còn ai muốn hiểu kỹ hơn về HANET xin mời truy cập địa chỉ. www.hanet.vn Nếu không lại nghĩ giống bác smallgent về câu chuyện Áo Việt Tiến nhé.

Chỉnh sửa lần cuối:

thanvayee

cậu đọc kỹ phần tiếp theo mình viết dưới của chủ Topic nhé. rất chi tiết và rõ ràng, ko mập mờ đừng hiểu nhầm thế. Ngoài ra bên Box Thiết bị karaoke mình cũng có một bài nữa. Đều rõ ràng về các sản phẩm. HANET tự hào về sản phẩm do mình làm ra cho nên không phải mập mờ. Thương hiệu HANET đi cùng sản phẩm đó là quyết tâm của HANET. A Vando đừng hiểu nhầm thế.
Còn ai muốn hiểu kỹ hơn về HANET xin mời truy cập địa chỉ. HANET COMPANY Nếu không lại nghĩ giống bác smallgent về câu chuyện Áo Việt Tiến nhé.

Vừa ghé thăm mainsite của Hanet, ngoài đầu Karaoke HD ra thì còn 2TB và T2.0. Ko biết khác nhau cơ bản giữa những bản này là sao hen

manhbmc

Member

Vừa ghé thăm mainsite của Hanet, ngoài đầu Karaoke HD ra thì còn 2TB và T2.0. Ko biết khác nhau cơ bản giữa những bản này là sao hen
Với đầu T2.0 là phiên bản đã bán mấy năm rồi. Cũng là đầu Karaoke được thiết kế chạy trên Linux dùng màn hình cảm ứng 19' để chọn bài. Về dữ liệu bài hát cũng giống như của HANET KARAOKE HD dùng Máy tính bảng chọn bài. Khác nhau về thiết kế phần cứng và hệ điều hành.

Với ITV 2TB chạy trên hệ điều hành Android thực chất chính là bản HOME version 1 của HANET KARAOKE HD. Không dùng máy tính bảng chọn bài chỉ dùng remote thôi. Cũng sử dụng dữ liệu bài hát giống như các bản kia.

manhbmc

Member
Ðề: Re: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

@dtvu1310: Cái XBMC mà bắt bác ấy cài và chạy tốt thì hơi ép quá. Vì đến thời điểm này thì XBMC cho android vẫn chưa chính thức. Chưa có thiết bị android nào mà XBMC hoạt động hoàn hảo cả. Chưa kể thiết bị của bác ấy dùng chip A9 lõi đơn nên khó mà xài XBMC cho mượt.Cứ xài tốt các ứng dụng trên Google play là ổn rồi.

Đây quả là một sự đánh đố với HANET.
Chúng tôi cũng muốn thử xem sao. Qua những thông tin này làm HANET lại phải cố gắng hơn nữa rồi.

truyenthongviet

Với đầu T2.0 là phiên bản đã bán mấy năm rồi. Cũng là đầu Karaoke được thiết kế chạy trên Linux dùng màn hình cảm ứng 19' để chọn bài. Về dữ liệu bài hát cũng giống như của HANET KARAOKE HD dùng Máy tính bảng chọn bài. Khác nhau về thiết kế phần cứng và hệ điều hành.

Với ITV 2TB chạy trên hệ điều hành Android thực chất chính là bản HOME version 1 của HANET KARAOKE HD. Không dùng máy tính bảng chọn bài chỉ dùng remote thôi. Cũng sử dụng dữ liệu bài hát giống như các bản kia.

Ra 2TB là bản cũ của Hanet Karaoke HD, giờ mới biết điều này :)

manhbmc

Member
Ðề: Re: Hanet Karaoke HD - Cortex A13 1.0Ghz, Ram 1Gb...cấu hình khủng cho đầu thu karaoke HD.

Update thêm hình ảnh SMART LIST 9.8 Inches nhé. comming soon. pls waiting

Chỉnh sửa lần cuối:

manhbmc

Member

Sắp đến ngày sản phẩm được đến tay người tiêu dùng. Nín thở... Đếm ngược.

thanvayee

Sắp đến ngày sản phẩm được đến tay người tiêu dùng. Nín thở... Đếm ngược.

Khi nào ra mắt chính thức thì cho cái review kỹ hơn nhé bác. Chưa cầm tay con này nên còn nhiều cái chưa rõ

Bên trên