Hay bị mất mạng khi down bằng Utorrent

lionheart

Member
Tình hình là dạo này ko hiểu sao rất hay bị mất mạng khi down bằng Utorrent :confused::confused::confused:. Nhiều khi phải reset lại modem thì mới có mạng trở lại có bro nào có kinh nghiệm xử lý vấn đề này thì cho mình chút góp ý nhé :rolleyes:

andzuz

Member
Ðề: Hay bị mất mạng khi down bằng Utorrent

Bạn xài mạng gì ? nếu FPT thì ko có gì đáng ngạc nhiên, bên mình cũng cùi bắp vậy đó.

dlax3883

mình nghĩ chắc do bạn để global connection nhiều wa'

lionheart

Member

Mình xài mạng VNN đó ko hiểu bị sao luôn set lại cái global connection thấp rồi nhưng vẫn bị :(

buihung

Administrator

Có thể do modem, mình dùng mạng Viettel với con zoom X5 thì vẫn bị như thế nhưng từ hồi xin được con bilion khuyến mãi của bưu điện thì chả bị làm sao cả.

sieucan

Active Member

Riêng dòng Zoom nếu không biết config lại, để mặc định đừng hòng down P2P.

Hay bị restart modem, có thể vào option của chương trình down torrent giảm global maximum number of connections xuống, bao giờ thấy ổn định thì thôi.

Trước sài speedtouch, bây giờ toàn dùng zoom. Speedtouch được cái nhanh nhưng nóng khủng khiếp, chịu được nhiều kết nối 1 lúc tuy giá có hơi cao, Zoom không nhanh =, chỉ kết nối được 178 peer.......

tui

Member

Mình để 500per hèn chi tầm chạy dc 4h thì nó văng, đỏ lè à. Giờ down xuống còn 300 rồi. KO bít có ổn ko !

sieucan

Active Member

Hầu hết modem adsl đều kết nối được dưới 256 peer

sebastien

đang xài Acatel speedtouch 510 chạy rất đầm

nqk

cái thằng ZyXel của FPT cũng thấy ổn.

hay lấy từ ilovetorrents, bọn này seed cũng điên cuồng lắm.

La Cinema

Member

nếu bạn dùng modem của zoom, muốn down nhiều mà không mất connection thì có thể chuyển sang Halite. Chứ thực sự modem của Zoom dùng với utorrent , luôn có thông báo lost connection , mà để global connection thấp quá thì lại ảnh hưởng tới tốc độ .

minhhoang

Member

Không hiểu sao lúc trước xài VNPT dùng gói trả theo lưu lượng thì rất hiếm xảy ra tình trạng disconnect. Giờ xài gói trả trọn gói để dùng torrent thì trong ngày có ít nhất cũng 5-6 trường hợp (dis đó có lại sau 30s).. có ai giống mình không nhỉ? :confused:

Bên trên