HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

crazy_nhoc

Ðề: Re: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Bác có check điểm ảnh chết không ạ. Hôm qua e mua con 42w674 bị 1 điểm chết, e ra cửa hàng đổi lại, cửa hàng còn 4 con thì con nào cũng bị 1 điểm ảnh chết, chuyển qua lấy con Pana 42E6V, cửa hàng còn 1 con, em test thì bị 2 điểm chết. Bực quá, đành đòi trả lại lấy lại tiền đợi lô sau về test ok thì lấy
em ga` cai vu check diem? chet nay lam, bac giup em voi

Nigh

Member
Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Các bác giúp e với!!! Tình hình là e mới mua con 42'' W674A. Mới mua hôm qua thì hôm nay up fimware. Kiểu dáng rất hài lòng. Nhưng khi xem mấy kênh truyền hình cáp thì nó mờ hình ảnh k chi tiết (e nghĩ do cáp nó share 2 cổng nên tín hiệu suy yếu và do tv nó khử nhiễu nên hình ảnh k chi tiết) Khi mở clip HD trên con Xperia P thì nét. Khi vào Youtube xem clip thì dc 3s đầu tiên thì nét, sau 3s nó lại mờ và mất chi tiết. Chỉnh hình ảnh mỏi cả tay vẫn k ăn thua. Bác nào giúp e với!!!!!

Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Các bác giúp e với!!! Tình hình là e mới mua con 42'' W674A. Mới mua hôm qua thì hôm nay up fimware. Kiểu dáng rất hài lòng. Nhưng khi xem mấy kênh truyền hình cáp thì nó mờ hình ảnh k chi tiết (e nghĩ do cáp nó share 2 cổng nên tín hiệu suy yếu và do tv nó khử nhiễu nên hình ảnh k chi tiết) Khi mở clip HD trên con Xperia P thì nét. Khi vào Youtube xem clip thì dc 3s đầu tiên thì nét, sau 3s nó lại mờ và mất chi tiết. Chỉnh hình ảnh mỏi cả tay vẫn k ăn thua. Bác nào giúp e với!!!!!
Có thể do đường truyền mạng của bạn yếu nên nó tự động giảm chất lượng xún, còn 360p chẳng hạn, nên nó mở, lúc 3 giây đầu có thể nó tải 480p hay 720p

dorian

Ðề: Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Có thể do đường truyền mạng của bạn yếu nên nó tự động giảm chất lượng xún, còn 360p chẳng hạn, nên nó mở, lúc 3 giây đầu có thể nó tải 480p hay 720p

Mình cũng bị trường hợp này. CHưa mò ra chỗ cố đính độ phân giải luôn. Lúc mới thì nó load 720/1080 còn sau đó nó detect mạng chậm là nhảy xuốgn thấp hơn, dù rằng đang xài cáp quang mới tức :(

nick2412

Member

Mình cũng bị trường hợp này. CHưa mò ra chỗ cố đính độ phân giải luôn. Lúc mới thì nó load 720/1080 còn sau đó nó detect mạng chậm là nhảy xuốgn thấp hơn, dù rằng đang xài cáp quang mới tức :(
Cáp quang cáp gì cũng bị thôi bạn ơi. Đang bị đứt cáp tuyến đi quốc tế nên bạn truy cập mấy trang trong nước còn đỡ.
Youtube hay facebook gì đó cứ xác định là mạng chậm đi nhé :D

Truyền hình cáp của bạn là cáp gì vậy bạn? Mình cũng đang dùng cáp của SCTV cho 2 TV vẫn thấy bình thường.
Tuy nhiên, vài hôm nay không truy cập vào Youtube bằng TV được (dù cho đổi DNS google trên TV rồi vẫn bị). Nguyên nhân thì: đứt cáp =))

Mặt khác, để kiểm tra lại xem TV có bị lỗi gì hay không thì mình nghĩ nếu có TV khác bạn thử kiểm tra xem cắm cáp vào TV đó xem có bình thường hay không?

dorian

Cáp quang cáp gì cũng bị thôi bạn ơi. Đang bị đứt cáp tuyến đi quốc tế nên bạn truy cập mấy trang trong nước còn đỡ.
Youtube hay facebook gì đó cứ xác định là mạng chậm đi nhé :D

Truyền hình cáp của bạn là cáp gì vậy bạn? Mình cũng đang dùng cáp của SCTV cho 2 TV vẫn thấy bình thường.
Tuy nhiên, vài hôm nay không truy cập vào Youtube bằng TV được (dù cho đổi DNS google trên TV rồi vẫn bị). Nguyên nhân thì: đứt cáp =))

Mặt khác, để kiểm tra lại xem TV có bị lỗi gì hay không thì mình nghĩ nếu có TV khác bạn thử kiểm tra xem cắm cáp vào TV đó xem có bình thường hay không?
Youtube FB. Mình vẫn xài bình thường từ hôm đứt cáp đến nay chỉ có đôi lúc chậm thôi.
Mình định mua đầu thu KTS SCTV mà k biết mấy chức năng digital trên TV có xài đc k nhỉ? Như là danh sách kênh, lịch phát...

twentyle

hix, e chân ướt chân ráo mò vào đọc hết 31 page mà thấy mấy bác chém nhau kinh quá e lại phân vân ko biết nên chọn e nào :(. Đau hết cả đầu %-(

ndchieu22

Well-Known Member

hix, e chân ướt chân ráo mò vào đọc hết 31 page mà thấy mấy bác chém nhau kinh quá e lại phân vân ko biết nên chọn e nào :(. Đau hết cả đầu %-(

nếu thấy mọi người chém nhau thì bác ra siêu thị thực tế 2 model sau đó tự mình chốt 1 con là OK

nptcntt

cứ sony mà phan đi chủ thớt :)

khanh911

Member

Giờ muốn kiểm tra điểm chết trên tivi thì làm thế nào nhỉ ?
Mình có phần mềm checkemon để kiểm tra điểm chết trên máy tính thôi. :-s

nth_et_vn

Active Member

W674 đã có phiên bản update firmware mới nhất ngày 20/12/2013 tên là PKG4.001GAA rồi nhé, các cụ vào tải về và tự chuột bạch xem có gì mới không mà trong vòng từ tháng 7 tới 12 có tới 4 bản cập nhật firmware là sao nhỉ? Hay hơn chỗ nào?

Việc nữa là phiền các cụ chỉ cho cách kiểm tra điểm chết trên màn hình khi mà mấy nhân viên điện máy vác tivi tới nhà mình (chết thế nào còn bảo họ luôn) và cách kiểm tra xem tivi mình mua có phải là hàng trưng bày hay đã qua sử dụng rồi không với ạ.
Thanks các cụ!

VThanhgtvt

Well-Known Member

Có topic check thời jan sd cho tv kế bên kia b ah...

lahabentin

Well-Known Member

Giờ muốn kiểm tra điểm chết trên tivi thì làm thế nào nhỉ ?
Mình có phần mềm checkemon để kiểm tra điểm chết trên máy tính thôi. :-s

W674 đã có phiên bản update firmware mới nhất ngày 20/12/2013 tên là PKG4.001GAA rồi nhé, các cụ vào tải về và tự chuột bạch xem có gì mới không mà trong vòng từ tháng 7 tới 12 có tới 4 bản cập nhật firmware là sao nhỉ? Hay hơn chỗ nào?

Việc nữa là phiền các cụ chỉ cho cách kiểm tra điểm chết trên màn hình khi mà mấy nhân viên điện máy vác tivi tới nhà mình (chết thế nào còn bảo họ luôn) và cách kiểm tra xem tivi mình mua có phải là hàng trưng bày hay đã qua sử dụng rồi không với ạ.
Thanks các cụ!
Cách kiểm tra điểm ảnh chết cũng đơn giản, các bạn chỉ cần bỏ ra 5 phút là xong thôi!

Các bạn dùng photoshop ( hay app gì cũng được ) tạo 5 file ảnh jpeg với kích cở: 1920 pixel x 1080 px với các màu: Đen, Trắng, Đỏ, Xanh Lá, Xanh Dương.

Chép vào USB cắm vào TV, rồi mở lần lượt.

Điểm ảnh chết là điểm ảnh không đổi màu hoặc thể hiện được 2 - 3 màu, khi ta trình chiếu các màu ở trên.

Chú ý: Hãng nào cũng khuyến cáo trên TV có 3 điểm ảnh chết với kích cở 1px x 1px là bình thường chứ không phải lỗi, không được bào hành!

Thế nên mình khuyên các bạn bỏ qua việc kiểm tra này đi vì nếu có 3 điểm ảnh chết cũng chẳng ảnh hưởng gì đến việc thưởng thức của ta cả vì nó rất nhỏ. Chứ khi kiểm tra thấy rồi, dù chỉ là 2 điểm, khi xem ta cũng vẫn cứ nơi ấy mà xăm soi thì còn gì là hứng thú nữa các bạn!

ThanhtrangHTKT

Active Member
Ðề: Re: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Đúng là con Sony thiết kế phía sau nhìn "ghê" quá.
Phía sau mấy khi nhìn đâu mà các bác cứ nâng quan điểm! :D Em thừa nhận phía trước 42w674 đẹp, còn chiều dày thì phụ thuộc vào loa, nếu không chú trọng vào chất lượng âm thanh, hộp cộng hưởng thì chắc sẽ mỏng hơn được nữa!
Riêng chất lượng hình ảnh thì chờ xem các ý kiến tổng thể thế nào!

ThanhtrangHTKT

Active Member

Phần đáy của con sony w674A nó dày vì loa nó làm to, chĩa xuống dưới. Phải nói là con sony này loa rất tốt. TV ở nhà mình treo lên tường nên chẳng ai nhận ra là phần đáy nó to cả :D. Một điểm hay nữa là cái đồ gá treo tường của nó thiết kế rất thông minh, khi cắm dây nhợ gì rất dễ vì nó không bắt chết, nhưng lại rất chắc chắn. TV lắp tv lên tường xong ko thừa cái gì cả trừ mấy con ốc, vì cái chân đế cũng là cái đồ gá luôn.

Riêng phần đọc file mkv thì đúng oải. ko so được với samsung. Hy vọng tương lai update firmware sẽ khá hơn.
Đồng ý với quan điểm của bác! Muốn mỏng thì chất lượng âm thanh sẽ kém! hoặc thiết kế mỏng sẽ hạn chế giải bass nhưng phải có cổng xuất ra loa sub thì OK!

ThanhtrangHTKT

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Vâng, tôi mua gì là quyền của tôi, cũng như người khác mua gì là quyền của họ. Vậy tại sao bạn lại phê phán người ta khi họ không mua hàng LG mà mua Sony? Như vậy có phải bạn tự tát vào mồm bạn hay không?

Về vấn đề gia công thuê ấy mà, không thể khẳng định hàng thằng A làm cho thằng B sẽ giống nhau. Ứng với mỗi đối tác sẽ có những đòi hỏi khác nhau đối với NCC. Tôi đang làm việc cho 1 Nm sx nên tôi biết rất rõ điều đó. Hàng đóng mác công ty tôi thì chỉ tiêu chất lượng khác với hàng gia công thuê cho đối tác nước ngoài - kèm theo đó giá cả sẽ khác.

Khi người tiêu dùng chọn Sony không chỉ vì tấm panel đâu, bạn nên nhìn nhận lại vấn đề, đừng cuồng LG quá!

P/S:
Bạn cho tôi hỏi tại sao LG lại bán panel cho Sony? Tại sao LG lại "nối giáo cho giặc", để Sony cạnh tranh ngay chính sản phẩm của LG trên thị trường? Nếu LG ngừng bán panel cho Sony thì mảng tv của Sony có phá sản hay không?
Cứ ví tấm panel như bột mì hảo hạng đi! còn vào tay ai nhào nặn, nấu nướng ra 1 chiếc bánh ngon thì cũng do tay nghề mỗi người! Ví dụ màn hình vi tính hãng Dell cũng mua panel IPS, S-PVA của LG, Samsung về ráp nhưng LG và Samsung lấy đấu ra sản phẩm để đọ nổi về chất lượng hiển thị với sản phẩm Dell Ultrasharp? Bây giờ các sản phẩm điện tử hãng nào cũng đặt hàng linh kiện về ráp cả, Samsung, LG mở ruột ra thì IC, loa, tụ điện..... toàn đặt từ hãng khác hoặc OEM (Original Equipment Manufacturer ) thôi! :D

manhtran71

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Cứ ví tấm panel như bột mì hảo hạng đi! còn vào tay ai nhào nặn, nấu nướng ra 1 chiếc bánh ngon thì cũng do tay nghề mỗi người! Ví dụ màn hình vi tính hãng Dell cũng mua panel IPS, S-PVA của LG, Samsung về ráp nhưng LG và Samsung lấy đấu ra sản phẩm để đọ nổi về chất lượng hiển thị với sản phẩm Dell Ultrasharp? Bây giờ các sản phẩm điện tử hãng nào cũng đặt hàng linh kiện về ráp cả, Samsung, LG mở ruột ra thì IC, loa, tụ điện..... toàn đặt từ hãng khác hoặc OEM (Original Equipment Manufacturer ) thôi! :D
Một cm không thể chuẩn hơn nữa, thì mình cũng đã từng bảo tấm nền ví như trang giấy, nó phụ thuộc hoàn toàn vào tay nghề hoạ sĩ.

biduyanh

2 con này con nào quét thực 100hz không mấy bác??

nth_et_vn

Active Member

Có topic check thời jan sd cho tv kế bên kia b ah...

Uầy, em có in cái tờ đó ra rồi, đưa cho cậu lắp tivi bảo làm thử đi. Cậu này làm bộ ngơ ngơ bảo không biết, chưa làm bao giờ, rồi khẳng định như sắt đá với em là hàng lấy trong kho nguyên hộp. Em ngó bộ cái hộp của họ quả thế thật nên ko tiếp nữa, để kiểm tra sau.
Cơ mà lúc sau đó em bấm cái tổ hợp phím Display, 5, Volume +, Power mà không thấy hiện ra gì?
Cũng chẳng chắc chắn được nút nào là display nữa, nút có mũi tên đi vào ấy à? Rồi nút Jump là nút nào, ở đâu ạ? Bó chiếu!!!

Bên trên