HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

khangndv

Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Mình thì bị tình trạng là khi xem đá bóng hoặc chuyển động nhanh trên HBO hoặc K+ là bị có vệt, và dòng chữ chạy của tin tức thời sự hoặc thông tin như bị khựng lại lúc đầu nhanh sau đó chậm lại đoạn giữa. Có cách nào khắc phục không?

---------- Post added 10-02-2014 at 15:17 ----------

File MKV cũng rất kén. Trên con Samsung Serial 5 của mình thì đọc được hết nhưng gắn qua Sony là ko đọc được!

letienngoc

Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Uầy, em có in cái tờ đó ra rồi, đưa cho cậu lắp tivi bảo làm thử đi. Cậu này làm bộ ngơ ngơ bảo không biết, chưa làm bao giờ, rồi khẳng định như sắt đá với em là hàng lấy trong kho nguyên hộp. Em ngó bộ cái hộp của họ quả thế thật nên ko tiếp nữa, để kiểm tra sau.
Cơ mà lúc sau đó em bấm cái tổ hợp phím Display, 5, Volume +, Power mà không thấy hiện ra gì?
Cũng chẳng chắc chắn được nút nào là display nữa, nút có mũi tên đi vào ấy à? Rồi nút Jump là nút nào, ở đâu ạ? Bó chiếu!!!

Nút display là nút i+ đó bác.

Nếu bác kiểm tra trên con sony W674A thì như sau: tivi đăng ở chế độ tắt: i+, 5, volume -, Power(bật tivi lên). Sẽ có 1 bảng các thông số màu xanh. Nhưng cái bác quan tâm nhất là dãy số ở cuối cùng bên trái :000..0000.0000.000 ý

digitalosin

Member

Em Panasonic có nhận chuột/phím khi cắm vào cổng USB không nhỉ? Cái Sony thì không.

QXPro

Member

Dòng W600B mới kế thừa W674 hình như có thêm 1 cổng USB nữa :) Chân đế cũng hơi khác 1 chút

trungkienjica

Ðề: Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Mình cũng mua TV LED SONY KDL-42W674A nhưng vào Web DHviet thì vào được nhưng khi kích vào phim thì không xem được, mong nhận được sự trợ giúp của các Bác nha

nth_et_vn

Active Member
Ðề: Re: Ðề: HÃY SO SÁNH TV LED SONY KDL-42W674A VS PANASONIC 42E6V

Mình cũng mua TV LED SONY KDL-42W674A nhưng vào Web DHviet thì vào được nhưng khi kích vào phim thì không xem được, mong nhận được sự trợ giúp của các Bác nha

Uầy, mà cái ứng dụng FPT Play của cái tivi này xài vào mục đích gì được hả các bác? Em ngó tới nó vì nghĩ là coi tivi được qua cái đó, cơ mà chẳng thấy gì cả.
Các cụ có thể cho em biết là có ứng dụng gì hay đối với cái này ko ạ?

Bên trên