HCM, Cuối tuần nhờ các bác chỉ giúp chổ sửa Receiver ONKYO DS TX989

Chào các bác,
Chả là vào 1 đêm mưa gió bảo bùng cách đây khoảng 10 ngày, buồn quá nên bật Amp lên nghe mấy bài Trịnh Công Sơn cho đở buồn, sau đó e ngủ quên luôn, sáng ra em nó vẫn còn chơi bài Diễm Xưa. Thức dậy em cầm remote tắt em nó bình thường.
Chiều em đi làm về bật lên thì em nó tắt ngúm, không điện đóm gì hết, kiểm tra lại thì mới té ra cái ổn áp LIOA 1K của em đã bị cháy :-S:-S:-S
Hai hôm sau em mua lại 1 cái ổn áp Hanshin 2k đem về gắm vào thì em nó củng không có tín hiệu điện đóm gì cả:(( , mở amp ra thì em nhìn thiết bị không thấy con nào bị cháy cả.
Tình hình em nó là như thế, các bác biết em nó bị bệnh gì không hay biết chổ nào sửa uy tín tư vấn cho em với chứ mấy hôm nay trong người không có tí phim, nhạc gì cả nên trong người lúc nào củng thấy thiếu thiếu.
Em cảm ơn các bác trước.
Em mong chờ tin các bác.
Chúc các bác cuối tuần vui vẻ.

Ðề: HCM, Cuối tuần nhờ các bác chỉ giúp chổ sửa Receiver ONKYO DS TX989

Không bác nào giúp em sao????

Đang chờ tin các bác

ngdhieu

Well-Known Member

Onkyo DS TX989 có chức năng auto protect, tự động ngắt mạch khi bị quá tải, khi vặn volume quá lớn mà bác? Bác mở nó ra xem có cái rơ-le nào không?
HCM thì thợ Nhật tảo sửa được con này, em nghĩ chỉ hư phần nguồn thôi mà...

toivannho

Active Member

Chợ Nhật Tảo thì tiệm nào uy tín, báo đúng bệnh, chữa bệnh giá cả hợp lý chứ giờ nhiều tiệm quá. Mình cũng đang có 1 amply bị hư đang cần tìm chỗ sửa các bạn ơi. Giúp mình luôn với nhé ;;)

mhs123

Bác Tinhtinh ở SG hay HN vậy????????

Onkyo DS TX989 có chức năng auto protect, tự động ngắt mạch khi bị quá tải, khi vặn volume quá lớn mà bác? Bác mở nó ra xem có cái rơ-le nào không?
HCM thì thợ Nhật tảo sửa được con này, em nghĩ chỉ hư phần nguồn thôi mà...

Em nó mạch xếp lớp nhiều quá, em không giám mở. Muốn tháo mạch nguồn phải tháo 2 cái mạch khác bác ạ.
Em biết là chỉ bị mạch nguồn thôi, đã kiểu tra cẩu chì rồi, em nó không đứt.

Đang chờ tin các bác

ngdhieu

Well-Known Member

Bác cứ ra mấy chỗ lớn lớn 1 chút là được mà.
Nguyên tắc sửa của thợ:
Mở ra xem, thông báo lỗi hư, chi phí sửa + thời gian sửa cho chủ hàng.
Chủ hàng đồng ý thì mới sửa, không đồng ý thì đóng lại, trả hàng.
Thường thì thợ miễn phí tiền khám bác ạ.
Tất nhiên, chi phí sửa có tính cả tiền công thợ nữa.
Em mang cái CDP cùi ra thay dây cu-roa, công sửa là 40 nghìn, các bác nghĩ là đắt hay rẻ?
Tất nhiên việc cũng rất đơn giản vì em đã nói với thợ là chỉ thay dây curoa. Bác thợ không có sẵn dây curoa nên phải chạy vào trong chợ, tìm ở các sạp sợi dây vừa cỡ thay vào cho em.

BsChuong

Mình dùng con 797 từ lâu, gần đây khi chuyển sang DTS loa cứ kêu lách tách. Anh em chỉ giúp chỗ sửa với, mình ở Hà Nội. Cảm ơn nhiều.

Bên trên