HD-3D bạn đã biết gì về nó ?

nducle

Member
Hãy hình dung bạn đang xem một bộ phim hành động với một quả tên lửa lao thẳng vào mình hay du lịch dưới lòng đại dương với hàng ngàn sinh vật xung quanh, tham gia các show trình diễn thực tại ảo... Với công nghệ mới HD-3D bạn có thể xem các bộ phim với độ phân giải cao HD với hình ảnh ba chiều ngay tại nhà với sự hỗ trợ của máy tính. Một chương trình có tên gọi là ... sẽ giúp bạn chiếu đồng thời hai file hình ảnh cùng lúc lên màn hình tạo hiệu ứng 3D.
Còn chờ gì nữa hãy tải về và hãy là người tiên phong. :D

tieuthieugia

Well-Known Member
Ðề: HD-3D bạn đã biết gì về nó ?

Hãy hình dung bạn đang xem một bộ phim hành động với một quả tên lửa lao thẳng vào mình hay du lịch dưới lòng đại dương với hàng ngàn sinh vật xung quanh, tham gia các show trình diễn thực tại ảo... Với công nghệ mới HD-3D bạn có thể xem các bộ phim với độ phân giải cao HD với hình ảnh ba chiều ngay tại nhà với sự hỗ trợ của máy tính. Một chương trình có tên gọi là ... sẽ giúp bạn chiếu đồng thời hai file hình ảnh cùng lúc lên màn hình tạo hiệu ứng 3D.
Còn chờ gì nữa hãy tải về và hãy là người tiên phong. :D

tải cái rì.......?

superman

cái kính đó làm sao làm vậy bác,tự chế được ko hay là pải mua
mà trong cái link bác là down phần mềm j` vậy,emt ahy61 tùm lum hít

tunggiao

Member

Chưa thấy phim HD-3D, phim 3D thì nhiều nhưng em thấy toàn phim nhựa

nducle

Member

- Tải phim 3D trên mạng về.
- Tải chương trình Stereoscopic Player 1.4.2 ở link trên.
- Chạy Stereoscopic Player 1.4.2 với chế độ xem 3D
- Dùng kính xanh đỏ có thể tự làm trên mạng hướng dẫn nhiều. Hình như có đợt HCTV còn phát miễn phí mấy ngàn cái nhân dịp chiếu Hana Montana 3D Show trên TV.
- Phim HD-3D hiện nay mình mới down được có 3D-Movie - Journey 3D RealD 720p for ShutterGlass và Hannah Montana 3D 720p HDTV thôi

Mình có 1 phim kéo trên Hd-torrent về mà coi bằng mắt thường xấu quá. bữa đi coi phim 3D trên Alta Phạm Văn Hai hỏi con nhỏ phát kính xem phim là mua kính ở đâu ?? Nó trả lời là ko bít.. .
@ nducle : Bác ở SG hay HN vậy ?? Bác có cái kính nào xem ngon ko??

gaubu

LeechPro

Bác chỉ cho em làm cái kính xanh đỏ đó đi bác, hoặc chỗ nào có bán thì chỉ giúp ae luôn đi ạ. Chủ nhật vừ rồi, ngày 8/03/2009 em cùng gia đình đi du lịch ở Lạc Cảnh Đại Nam Văn Hiến ở Bình Dương, Vào cinema 4d của nó chiếu phim Ngôi Nhà Ma xem hay quá. dao, kim, kéo, ma, rắn rết, nói chung là mọi thứ có thễ khiến ta sợ hãi.. cứ đâm thẳng vô cổ và mặt mình thấy rất sợ và hay, La hét thả cửa luôn. Cinema này nó có cả hiệu ứng thật, khi kon ma nhảy xuống nước, nước ngay lập tức bắn lên mặt mình thật luôn, thì ra đó là nước ở ghế đối diện phun sương vô mặt mình....

Ôi nói chung là xem không có gì phải chê, hay lắm lắm với phim 4d. Bác có film nào thì up share cho ae down về tập xem 4d cái. Đặc biệt là cái kính xanh đỏ đó làm làm sao và mua ở đâu vậy bác.

gaubu

nducle

Member

Tra trên mạng thì nó ra các bước sau, cũng khá đơn giản :D:

Dụng cụ: Kéo, bìa cứng, băng dính trong, mika màu xanh da trời và đỏ. Không rõ là mika hay cái gì, nó bảo là giấy acetate hoặc cellophane em thật em chả biết nó là cái giống gì :|. Ai biết confirm hộ cái ạ.

Cellophane:
http://www.intergiftcorp.com/images/Accessories/Cellophane-Rolls-2.jpg
http://www.envisioncraft.co.uk/acetate colour pack.jpg

Thực hiện: In rồi cắt và dán kính theo hình dưới đây. Đơn giản thế thôi :X. Còn có dùng được hay không tớ chịu :|.

http://terraweb.wr.usgs.gov/kids/glasses.GIF (http://terraweb.wr.usgs.gov/kids/glasses.GIF)

Bro cho xin cái link phim HD-3D nào đó giùm cái. Mình kéo thử về coi xem sao?
Than'k......

game_matter

Hình như Disney Channel cũng từng thử nghiệm chiếu phim 3D trên TH cáp rồi mà nhỉ, tiếc là SD 3D nên không ngon lắm (cái show Best of Both World Concert ấy mà)
Tiếc là hôm ấy em bận nên không xem được
/không có mica thì lấy giấy bóng kính, loại làm lồng đèn trẻ em ra làm cũng được đấy :D

superman

các bác ơi lấy giấy decal làm được ko ạ,hay pải dùng meca,meca thì mắc công we'
cho em bik đy em mua đồ về test rùi báo cáo các bác

Hình như Disney Channel cũng từng thử nghiệm chiếu phim 3D trên TH cáp rồi mà nhỉ, tiếc là SD 3D nên không ngon lắm (cái show Best of Both World Concert ấy mà)
Tiếc là hôm ấy em bận nên không xem được
/không có mica thì lấy giấy bóng kính, loại làm lồng đèn trẻ em ra làm cũng được đấy :D

Có cái video hường dẫn trên youtube mà làm theo coi thấy hình chả nổi lên gì hết mà còn xấu ác hơn ...
Chỉ có cách đi mua kính là chắc ăn.>:)>:)>:)

duonglv

Well-Known Member

cái này quan trọng là màu mắt kính phải phù hợp với màu của phim các bác ạ, lúc đó đeo vào mới thấy nó nổi ra, còn ko thì vẫn nhòe nhoẹt nhức mắt lắm T_T phần mềm chạy video ko quan trọng lắm đâu bác ạ, quan trọng là cái mắt kính. Ở nước ngòai mua đĩa phim 3D thường nó kèm theo kính cho phim đó luôn, không thì các bác mua riêng ở đây
Mã:
https://3dstereo.cybrhost.com/

nducle

Member

cái này quan trọng là màu mắt kính phải phù hợp với màu của phim các bác ạ, lúc đó đeo vào mới thấy nó nổi ra, còn ko thì vẫn nhòe nhoẹt nhức mắt lắm T_T phần mềm chạy video ko quan trọng lắm đâu bác ạ, quan trọng là cái mắt kính. Ở nước ngòai mua đĩa phim 3D thường nó kèm theo kính cho phim đó luôn, không thì các bác mua riêng ở đây
Mã:
https://3dstereo.cybrhost.com/

Lần đầu tiên thấy nói đến màu mắt kính phù hợp với màu của phim. Theo mình biết kính 3D chỉ có 2 màu xanh và đỏ, nhưng quan trọng nhất là màu xanh thì phải ở đúng bên của nó (chả nhớ bên trái hay phải, bác nào nhớ thì post lên nhé). Tất nhiên là làm bằng giấy decan thì nhìn sao lại bằng kính xịn. :D

duonglv

Well-Known Member

ví dụ phim Journey to the Center of the Earth 3D, mắt kính màu xanh lá cây và màu hồng đó bác :D bác mua đĩa DVD hoặc Bluray được nó tặng kèm bộ kính đó

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Lần đầu tiên thấy nói đến màu mắt kính phù hợp với màu của phim. Theo mình biết kính 3D chỉ có 2 màu xanh và đỏ, nhưng quan trọng nhất là màu xanh thì phải ở đúng bên của nó (chả nhớ bên trái hay phải, bác nào nhớ thì post lên nhé). Tất nhiên là làm bằng giấy decan thì nhìn sao lại bằng kính xịn. :D

xanh có nhiều kiểu xanh, đỏ có nhiều loại đỏ. Chọn không đúng sắc độ thì sẽ bị nhòe hình khi xem.

nducle

Member

xanh có nhiều kiểu xanh, đỏ có nhiều loại đỏ. Chọn không đúng sắc độ thì sẽ bị nhòe hình khi xem.

Thế mà cũng nói. Chương trình chạy trên PC nó chỉ có thể tạo ra một kiểu xanh, đỏ cố định. Các file phim nếu phát riêng lẻ vẫn lên màu sắc bình thường, chỉ khi chạy dưới dạng hỗ trợ 3D thì nó dùng thuật toán gì đó làm hình tạo hiệu ứng 3D. Chả nhẽ máy tính tự nhận ra loại phim gì mà trộn màu cho hợp à. :-h
Bác nào đã có điều kiện tải phim 3D về sẽ thấy nó có 2 file ghi rõ left hoặc ritgh cụ thể. Nếu chạy đơn lẻ vẫn như phim bình thường. Chỉ có ở chế độ chạy 2file cùng lúc mới tạo hiệu ứng 3D :D

game_matter

Thế mà cũng nói. Chương trình chạy trên PC nó chỉ có thể tạo ra một kiểu xanh, đỏ cố định. Các file phim nếu phát riêng lẻ vẫn lên màu sắc bình thường, chỉ khi chạy dưới dạng hỗ trợ 3D thì nó dùng thuật toán gì đó làm hình tạo hiệu ứng 3D. Chả nhẽ máy tính tự nhận ra loại phim gì mà trộn màu cho hợp à. :-h
Bác nào đã có điều kiện tải phim 3D về sẽ thấy nó có 2 file ghi rõ left hoặc ritgh cụ thể. Nếu chạy đơn lẻ vẫn như phim bình thường. Chỉ có ở chế độ chạy 2file cùng lúc mới tạo hiệu ứng 3D :D
Chạy 2 phim HD một lúc thì PC tớ sao chịu nổi :((

Bên trên