HD-3D bạn đã biết gì về nó ?

pnphuoc

Ðề: HD-3D bạn đã biết gì về nó ?

Hôm nay thấy trên mạng có bán cái kính này, không biết có phải cái anh em đang bàn đến không?

http://www.dealextreme.com/details.dx/sku.18810

Giá cũng rẻ, free ship nữa, anh em nào cần tìm hiểu --> nếu vừa ý thì báo cho anh em biết mua về sử dụng.

Hi
Thank you HD-Happy

Đúng là kính phân cực đó bạn,lọai thứ 3 mà anh Chip phân tích ở trên. Mình cũng rất cần 1 cái khg biết mua ở đâu?

Pn Phuoc

changkhoai

Mình cũng rất cần 1 cái khong biết mua ở đâu ?

uithuong

Trên thị trường hiện nay (không phải ở nước mình mới chán)có bán một loại kính 3d do samsung sản xuất tên là Samsung SSG1000,tớ lang thang kiếm được một bài viết rất hay từ cách config,sử dụng soft..... http://www.tru3d.com/industry/emerging_markets.php?file=Samsung SSG1000 Review bác nào quan tâm và có điều kiện thì tập trước đi.rùi về bày lại cho anh em.

thinhkieuphong

ở HN có bác bán 40k đấy, mua về chơi game (thành 3D luôn, vd COD4, COD5...), tui thấy rao trong gamevn :D

vnimation

16A10 Lý Nam Đế - X game thì phải . Đó là loại kính bằng giấy bìa xanh đỏ . MÌnh mua test thử cũng hay phết nhưng xem 1 lúc thì nhức mắt :D

herohut

Member

Tôi muốn nói rõ vấn đề chưa hoàn thiện ở đây là sau khi có 2 phim rieng rẽ cho 2 bên mắt, làm thế nào để đưa vào chạy đồng bộ trên một phần mềm để khi phát lại sẽ được 2 đường tín hiệu video riêng rẽ, đồng bộ. Vì tôi không phải dân phần mềm, ko biết về điện tử, nên mong bác nào am hiểu chỉ giáo và cộng tác để hoàn thiện công nghê sản xuất phim nổi đơn giản dùng cho gia đình, made in vietnam.
Sao anh em bỏ qua vụ này nhỉ? Tôi tò mò muốn xem đồ án của bác ấy có khả thi hay không!Thấy bác có vẽ tâm huyết với suy nghỉ của mình đây!
Mặc dù nghe hơi rồ rồ nhưng tôi ủng hộ của bác này! :D Bác cần trợ giúp về vấn đề điện tử+phần mềm có thể liên lạc. Nếu bác cần 1 cái phần mềm làm nhiệm vụ phát 2 phim chính xác vào cùng một thời điểm như bác nói thì tôi sẽ viết cho bác!
Y!M: ThaiHung.BKHN
Email: [email protected]

pnphuoc

Bác ở HN qua mình copy cho
3d Movie - Journey 3d RealD 720p for Shutterglasses thì down ở đây http://www.mininova.org/tor/1957822

Còn Mông tan nát thì ở đây http://www.mininova.org/tor/1779517

Chúc các bác vui vẻ. Mình vẫn chưa có kính.

Mình download Mong tan nat về rồi, coi bằng Stereoscopic player nó ra tới 3 hình lận, 1 cái mờ mờ nằm ở giữa(màu đỏ), 2 cái 2 bên màu xanh, đeo kính xanh đỏ lên khg thấy ra 3D

Bác chỉ giùm mình làm sao coi được phim 3D này

Thank you very very much

Pn Phuoc

vip_pro_1702

chời ơi,sao em dùng decal làm thì cái miếng decal dày wa' ko thấy hình
dùng bút lông tô lên miếng nilon thì mờ mờ nhìn đau mắt ko thấy j` hết

đọc post của bác này xong cười võ bung jmất. Đúng là VN nhà ta là vô đôi nhất, kiêu j cũng chơi, nhạc j cũng nhảy =))=))=))

vip_pro_1702

Phim Shrek nếu đeo kính 2 màu xanh đỏ sẽ thấy ngay phim 3D là thế nào. Chỉ cần lấy giấy nilon gói oản làm cũng xem được.

=))=))=)) hết lấy bút màu vẽ lên giấy nilon lại đi lấy giấy oản xoi phim
VN nhà ta sang tạo quá :d

nducle

Member

Mình download Mong tan nat về rồi, coi bằng Stereoscopic player nó ra tới 3 hình lận, 1 cái mờ mờ nằm ở giữa(màu đỏ), 2 cái 2 bên màu xanh, đeo kính xanh đỏ lên khg thấy ra 3D

Bác chỉ giùm mình làm sao coi được phim 3D này

Thank you very very much

Pn Phuoc

Bác xem lại xem đã mở đúng file L và R cho nó chưa? Nhớ chọn đúng file cho nguồn

linh7621107

Sao anh em bỏ qua vụ này nhỉ? Tôi tò mò muốn xem đồ án của bác ấy có khả thi hay không!Thấy bác có vẽ tâm huyết với suy nghỉ của mình đây!
Mặc dù nghe hơi rồ rồ nhưng tôi ủng hộ của bác này! :D Bác cần trợ giúp về vấn đề điện tử+phần mềm có thể liên lạc. Nếu bác cần 1 cái phần mềm làm nhiệm vụ phát 2 phim chính xác vào cùng một thời điểm như bác nói thì tôi sẽ viết cho bác!
Y!M: ThaiHung.BKHN
Email: [email protected]

Thank Thai hung đã quan tâm. Đúng là ý tưởng của mình nghe hơi rồ rồ. Bạn ủng hộ mình vì bạn hiểu được rằng cái gì chưa ai làm lúc đầu bao giờ cũng thấy nó rồ rồ. Bạn có thể cho mình xin số điện thoại được không, nếu bạn ở Bách khoa (Hànội) thì có thể ghé qua HDcafe Hanoi ở gần đó, 336A Bà Triệu-cách Đại Cồ Việt 50mét, anh em mình gặp nhau trao đổi cụ thể.

quanmode

Hi
Thank you HD-Happy

Đúng là kính phân cực đó bạn,lọai thứ 3 mà anh Chip phân tích ở trên. Mình cũng rất cần 1 cái khg biết mua ở đâu?

Pn Phuoc

Kính này chỉ dùng với máy chiếu chuyên dụng thôi bác ạ!:( Em có 1 đống do ông anh mang từ Disney land Hongkong về, Test với phim 3D không thấy gì. Test bằng kính xanh đỏ thì thấy hơi nổi 1 chút, nhưng vừa xấu vừa đau mắt. Nếu có điều kiện nên đi xem phim với kính phân cực còn sướng, chứ chơi loại xanh đỏ thấy nông dân quáb-(
Tiện đây giới thiệu với các bác phim My Bloody Valentine 3-D em mới down về, thấy quảng cáo hay lắm. Xem trên rạp thằng sát nhân nó phi quốc chim mà khán giả vừa né vừa rú!:-t mỗi tội kính xanh đỏ xem xấu quá cơ, phí cả phim. Có bác nào có cách giải quyết đem lên đây anh em cùng bàn bạc nhé!:-bd

anhtuanph

Member

Thank Thai hung đã quan tâm. Đúng là ý tưởng của mình nghe hơi rồ rồ. Bạn ủng hộ mình vì bạn hiểu được rằng cái gì chưa ai làm lúc đầu bao giờ cũng thấy nó rồ rồ. Bạn có thể cho mình xin số điện thoại được không, nếu bạn ở Bách khoa (Hànội) thì có thể ghé qua HDcafe Hanoi ở gần đó, 336A Bà Triệu-cách Đại Cồ Việt 50mét, anh em mình gặp nhau trao đổi cụ thể.

Mình rất quan tâm sản phẩm của bạn nhưng rất thắc mắc bạn làm như thế nào.

Mọi sản phẩm để có thể trở thành sản phẩm thương mại đều xuất phát từ ý tưởng, sau đó là việc áp dụng ý tưởng đó trong điều kiện thực tế, xem có đủ điều kiện kỷ thuật, tài chỉnh để phát triển hay không.

Bạn không nói ý tưởng xem film 3D của bạn như thế nào nên mình thắc mắc quá, rất tò mò.

Vì theo mình được biết, mắt người nhìn sự vật nhờ vào sự phát sáng của vật. Với công nghệ phát hình trên mặt phẳng hiện nay, nếu không tách rời hình ảnh truyền về 2 mắt bằng một công cụ nào đó thì rất khó để mắt dể dàng nhìn sự vật 2 góc khác nhau để tạo cảm giác 3D.

Không hiểu ý tưởng của bạn có lấy từ trò chơi xem hình 3D lúc trước không, cách này thì không dể dàng gì để xem được với một số người, mặc khác ảnh tỉnh khác rất nhiều với ảnh động.

Rất mong được nghe về ý tưởng của bạn.

Cám ơn

Ô la la, em đọc cái topic này lâu lắm rồi nay vô tình nhìn thấy trên trang đầu vào đọc lại. Hóa ra là bác Lĩnh nhà ta là chủ xị ý tưởng dùng 2 phim giống hệt nhau, phát cùng 1 lúc và làm thế nào để khi phát lồng được 2 phim thành 1 sẽ cho ra 3D.
Em băn khoăn không biết liệu có được không? Không biết nó có giống nguyên lý nhìn ảnh 3 chiều không ?

hangbinhdan

Member

Mình muốn hỏi bạn hangbinhdan là làm sao để 2 phần mềm chạy đồng bộ theo thời gian thực được, nào sao để bấm chuột 1 cái hai phần mềm cùng chạy. Mình rất mong được trao đổi tiếp cùng bạn về vấn đề này. Bạn có thể cho biết số di động và e-mail được không?

Hello sếp. Theo thiển nghĩ của em thì sếp có thể thử luôn một cách nhanh chóng theo giải pháp của em như sau :

B1: sếp làm 2 dàn máy PC để chạy phim HD với 2 monitor
B2 : sếp làm 2 bộ remote cho PC(em thấy có vài cty máy tính bán)
B3 : Chỉ dùng 1 cái remote để ấn Play trên 2 cái PC là sẽ plaay 1 phát 2 cái máy luôn( chú ý là 2 mắt hồng ngoại phải đặt cùng vị trí thì mới nhận được remote)

Vậy là giải pháp đã có. Sếp có thiết bị :D

spartacus

Member

Hello sếp. Theo thiển nghĩ của em thì sếp có thể thử luôn một cách nhanh chóng theo giải pháp của em như sau :

B1: sếp làm 2 dàn máy PC để chạy phim HD với 2 monitor
B2 : sếp làm 2 bộ remote cho PC(em thấy có vài cty máy tính bán)
B3 : Chỉ dùng 1 cái remote để ấn Play trên 2 cái PC là sẽ plaay 1 phát 2 cái máy luôn( chú ý là 2 mắt hồng ngoại phải đặt cùng vị trí thì mới nhận được remote)

Vậy là giải pháp đã có. Sếp có thiết bị :D

Cách này ko ổn bác ơi. khoảng cách tách mắt đâu có xa vậy mà bác đòi chạy 2 màn hình :)

marus

Member

cái này dùng chương trình stereoscopic player là được thôi. Bác Lĩnh chắc cũng biết cái này rồi, đang quan tâm ý tưởng của bác Lĩnh.

haipvg

Well-Known Member

Đọc hết mà chẳng biết phim nào (kèm đường link) xem với kính gì, mua ở đâu, xem trên màn hình nào (LCD hay CRT). bác nào đã thực nghiệm rồi chỉ bảo cho với ạ?

Bên trên