HD hay PC hay cả 2

Em ở HN tính mua cái PC để xem phim HD(nếu được) ngoài ra em dùng để chơi game+học khá nhiều chứ ko phải chỉ để xem phim ko thôi, nhưng khổ nỗi ko rành nên ko thể ước lượng được với số tiền 9m có thể mua PC xem HD được ko? bố chí khoản tiền vào từng bộ phận ra sao? tên những link kiện đó và giá cả của nó. Em tính mua màn hình LCD với giá 2m. Vậy là còn 7m để mua key đứng. Mong các pro chỉ giúp, nếu ko xem được HD thì chí ít cũng có máy cấu hình mạnh tối ưu nhất với giá 7m. Cám ơn các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

dragonlee

Well-Known Member
Ðề: HD hay PC hay cả 2

Em ở HN tính mua cái PC để xem phim HD, nhưng khổ nỗi ko rành nên ko thể ước lượng được với số tiền 9m có thể mua PC xem HD được ko? bố chí khoản tiền vào từng bộ phận ra sao? tên những link kiện đó và giá cả của nó. Em tính mua màn hình LCD với giá 2m. Vậy là còn 7m để mua key đứng. Mong các pro chỉ giúp, nếu ko xem được HD thì chí ít cũng có máy cấu hình mạnh tối ưu nhất với giá 7m. Cám ơn các bác

Nếu nhu cầu chỉ là xem phim HD và không rành PC thì với số tiền đó bác làm em XTREAMER đi.

Link tham khảo đây bác:
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=17260&highlight=XTREAMER

b52g0

7tr ko nhiều nhưng đủ để chiến HD roài. dạo quanh 1 vòng là bác thỏa chí ngay:)|:)|:)|

Em chuyên vọc tại gia, nhưng chỉ là pm cho máy tính chứ chửa đi mua máy tính hộ cho ai bao giờ nên ko ngành về vấn đề chip, card màn hình rồi gì gì đó chứ ko phải là ko dùng, ko biết tý gì về pc
Mình dùng để chơi game+học máy tính+xem HD
Cám ơn bạn dragonlee mình đã đọc và cập nhật thông tin, nhưng nó ko đáp ứng được nhu cầu của em, chỉ dành cho xem phim HD thì dùng con đó là vô đối, có bác nào giúp em về vđ em vừa nêu thì xin cảm tạ

Chỉnh sửa lần cuối:

Bác nào biết về giá cả và các linh kiện cho PC, hay đang có bán máy tính thì chỉ cho em với, Em ko cần tới chuột+bàn phím+loa+ổ DVD vì em có những thứ đó rồi, giờ mún mua key với giá max 7m, 2m là để mua màn LCD, tư vấn em với giá 2m thi mua được màn hình hãng nào, ra sao lun với ạ. Giúp em đi mà:(

vuchaulong

Active Member

Nói chung là phải dùng PC vì các bác đã vào đến đây rồi là biết chọc máy. Dùng cái gì ăn sẵn họa chăng lắp cho vợ hoặc bà ngoại.

Em ở HN tính mua cái PC để xem phim HD(nếu được) ngoài ra em dùng để chơi game+học khá nhiều chứ ko phải chỉ để xem phim ko thôi, nhưng khổ nỗi ko rành nên ko thể ước lượng được với số tiền 9m có thể mua PC xem HD được ko? bố chí khoản tiền vào từng bộ phận ra sao? tên những link kiện đó và giá cả của nó. Em tính mua màn hình LCD với giá 2m. Vậy là còn 7m để mua key đứng. Mong các pro chỉ giúp, nếu ko xem được HD thì chí ít cũng có máy cấu hình mạnh tối ưu nhất với giá 7m. Cám ơn các bác

Em nghĩ 9m vào thời điểm này là dư sức mua 1 bộ PC để chơi được HD và phục vụ được tất cả các nhu cầu kia của Bác. Nhưng nếu Bác đang rất háo hức với công nghệ phim HD thì sẽ k thoả mãn lắm vì 2m cho LCD ( em đoán là Monitor - màn hình máy tính ) chỉ mua được khoảng 17 inch đến 19 inch ( riêng monitor em lại có cảm tình với Samsung ) thì Bác sẽ k thấy được sự hoành tráng của phim HD vì màn hình quá nhỏ. Vài lời góp ý nhỏ mọn, nếu có sai sót các Bác sửa giùm em với nhé !

Bên trên