[HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA
[HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D - Android: HD Life V9 tại SAIGON HD !

Tiếp nối thành công của các dòng sản phẩm trước đây của mình (đặc biệt là dòng HD Life V5), thương hiệu HD Life đã tiếp tục nâng cấp và cho ra mắt sản phẩm mới phục vụ xu hướng 3D - Android hiện nay trên thị trường HD:

---------- HD LIFE V9 ----------

SAIGON HD xin gửi đến các anh em trên diễn đàn hdvietnam vài hình ảnh đầu tiên trong ngày đập hộp em HD Life V9 này tại showroom Phan Đăng Lưu:

Vỏ hộp bên ngoài HD Life V9 nhìn bắt mắt, in màu sắc đẹp:

Ngoại hình em nó: mang phong cách MAC, thiết kế vỏ nhôm lạnh màu bạc (không lo sợ về vấn đề tản nhiệt), cứng cáp:

Mặt trước với màn hình cảm ứng:

Mặt sau với đầy đủ "đồ chơi": Optical, Coaxial, Lan, Sata, Component và đặc biệt là 2 cổng USB 3.0 :

Tháo lắp ổ cứng Iswap dễ dàng:

Bên hông còn lại có thêm 2 cổng USB 2.0 (như vậy HD Life V9 có tổng cộng 4 cổng USB), đầu đọc thẻ và cổng EBus:

Remote cầm chắc tay:

Màn hình LED hiển thị thời trang, chữ trắng nhìn sang trọng, màn hình cảm ứng, thuận tiện điều khiển:

Cấu hình phần cứng của HD LIFE V9:

- Chipset mới nhất của Realtek hỗ trợ công nghệ 3D: RTD1186 tốc độ 750 mhz
- RAM: 512
- 4 Gbit Flash
--> Với cấu hình này, thì việc phát các phim 3D (Bluray Iso) cao cấp nhất hiện nay đã trở thành dễ dàng với sức mạnh tiềm tàng của V9...

Cũng như các dòng HD sử dụng chip 1186 hiện nay, HD Life V9 hỗ trợ hầu hết các định dạng Video - Music - Photo và tất cả các dạng phụ đề thông dụng hiện nay:

Giao diện chính của HD Life V9:

Phần Setup của HD Life V9:

Phần Âm thanh hỗ trợ đầy đủ các định dạng: DTS, DTS MA...:

Phần Cài đặt Tổng hợp hỗ trợ chức năng "Thay đổi hình nền"...:

Phần Cài đặt Nâng cao hỗ trợ thêm vài chức năng về chỉnh phụ đề cho phim 3D nên không phải lo ngại về vấn đề phụ đề cho các phim 3D hiện nay:

Duyệt phim theo dạng Poster 1 cách dễ dàng:

Thử chơi 1 phim HD 1080p: Khung chỉnh phụ đề hiển thị đầy đủ các chức năng chỉnh cho phụ đề ngoài: kích thước, màu sắc, đồng bộ thời gian...

Chức năng hỗ trợ giả lập phim 2D thành phim 3D: 3D Simulation...

Chạy thử HD Life V9 với Bluray Iso Thúy Nga 104 (48G), em nó đọc rất tốt:

Kéo thử Bluray Iso 3D The Smurf, khả năng thể hiện 3D của em nó mượt mà:

Chạy phần nghe nhạc Lossless:

Còn tiếp bên dưới.....

Chỉnh sửa lần cuối:

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA
Ðề: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

Tính năng lướt web của HD Life V9:

Đầy đủ các ứng dụng web thông dụng hiện nay, đặc biệt là YOUTUBE:

Lướt thử YOUTUBE với HD Life V9:

Bàn phím ảo sử dụng YOUTUBE của HD Life V9:

HD Life V9 chơi YOUTUBE rất mượt mà (clip 1080p):

Tính năng ANDROID được nhiều người ưa thích hiện nay:

Giao diện chính của Android:

Tìm kiếm Google trên hệ điều hành Android của HD Life V9:

Cài đặt File Manager trên hệ điều hành Android của HD Life V9:

Yahoo Messenger trên hệ điều hành Android của HD Life V9:

Thử một số game trên hệ điều hành Android của HD Life V9:

Một số tính năng khác trên hệ điều hành Android của HD Life V9:

Tóm lại, theo nhận xét riêng của SAIGON HD thì em HD Life V9 có các điểm như sau:

- Kiểu dáng đẹp (nhìn hao hao giống HD Pro X6 nhưng đẹp hơn), vỏ nhôm lạnh màu bạc mang phong cách MAC (phù hợp thị hiếu người tiêu dùng hiện nay)
- Thương hiệu HD LIFE cũng là thương hiệu đã gắn bó lâu năm với anh em HD, nên về chất lượng và chế độ bảo hành thì hoàn toàn yên tâm
- Firmware sử dụng ổn định (cũng giống giống với các dòng đang sử dụng chipset RTD 1186 hiện nay)
--> Anh em mê công nghệ 3D có thêm một sản phẩm 3D tốt cho nhu cầu sử dụng của mình

Giá bán chính thức của sản phẩm trên toàn quốc là: 3.900.000 VNĐ (bảo hành 12 tháng)

Sản phẩm HD Life V9 đã có mặt tại hệ thống showroom của SAIGON HD, anh em có thể lên để xem & test thử thoải mái nhé !

Chỉnh sửa lần cuối:

angle

Active Member
Ðề: [HD Life V9] - Hình ảnh đập hộp đầu phát HD - 3D: HD Life V9 tại SAIGON HD !

Giá em này nhiêu bác chủ ?

tonga

Active Member

Nhanh nhanh lên bác chủ,tết nhất nóng ruột quá rồi,kẻo không con vợ nó thu hết tiền thì khổ,nhớ cho em biết giá nhé.

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Nhanh nhanh lên bác chủ,tết nhất nóng ruột quá rồi,kẻo không con vợ nó thu hết tiền thì khổ,nhớ cho em biết giá nhé.

Dạ, mạng bên em đang chập chờn quá, không up hình lên được...
Đợi em tối về em làm xong...

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Dạ, mạng bên em đang chập chờn quá, không up hình lên được...
Đợi em tối về em làm xong...

hptc

Cảm ơn động viên chủ thớt nào

Hàng ngon giá rẻ dành cho anh em chơi tết đây :)

chenzenvl

Well-Known Member

hix các bác review phải ghi rõ về cổng USB chứ [-( em này chính xác là có 1 USB 3.0 host và 1 USB 3.0 slave, viết là có 2 cổng USB 3.0 khiến nhiều người hiểu lầm lém :-?

angle

Active Member

Mẫu xin ....... =D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>=D>

DaiNguyenSoai

nhìn ngon thật nhưng giá bao nhiêu vậy bác chủ nhỉ? :D

hbinhlove2003

Well-Known Member

cái này tầm 5tr là ngon :)

7am

Ở Hà Nội mua v9 ở đâu các bác ???

vespa_tre

Active Member

Nhìn mầu mã em này có vẻ giống mấy em datage nhỉ?nhìn giống x6 và i6

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Đã hoàn tất xong bài viết ! Anh em lên xem thử nhé !

zenukyo

Làm 1 bài review chi tiết luôn đi bác :)

Mua ở đâu vậy bác? Chế độ bảo hành thế nào? Nếu có gì trục trặc thì 1 đổi 1 hay là phải gửi qua TQ sữa chữa. Mình hỏi như vậy vì mình đang xài kaiboer k330i bị hư cổng usb host, ở việ nam ko sử lý được, phải gửi sang TQ mới sữa được. Vả lại thời gian sưa chữa rất lâu, khoảng vài tháng luôn.

SAIGON_HD

THƯƠNG GIA

Mua ở đâu vậy bác? Chế độ bảo hành thế nào? Nếu có gì trục trặc thì 1 đổi 1 hay là phải gửi qua TQ sữa chữa. Mình hỏi như vậy vì mình đang xài kaiboer k330i bị hư cổng usb host, ở việ nam ko sử lý được, phải gửi sang TQ mới sữa được. Vả lại thời gian sưa chữa rất lâu, khoảng vài tháng luôn.

Bác ghé showroom của bên mình xem thử nhé ! SAIGON HD - Nhà cung cấp thiết bị HD hàng đầu Việt Nam
HD Life có nhà phân phối ở Việt Nam vì vậy bác yên tâm về vấn đề bảo hành nhé !

Bên trên