[HD Nha Trang] mini-review / phim hay trong tuần

tuanc9

Active Member
Ðề: [HD Nha Trang] mini-review / phim hay trong tuần

Cố lên film gì hay hay viết vài dòng cho vui

digikni

Well-Known Member

Giới thiệu với các bác một phim tâm lý, kinh dị rất hay do em Amanda Seyfried thủ vai chính.

Nội dung chính của phim được giới thiệu như trên fan-art

> Cái hay của phim này bởi căn bệnh tâm thần (hay không) của Jill _ Hai năm trước, sau khi Jill thoát khỏi tên giết người hàng loạt từ 1 cái hố và báo cảnh sát thì cảnh sát đã huy động lực lượng tìm kiếm nhưng tìm ko ra cái hố này + một số chi tiết hiện trường > cảnh sát nghi ngờ Jill bị bệnh tâm thần về tên giết người hàng loạt là do Jill nghĩ ra.

Nội dung phim bắt đầu khi chị gái của Jill mình biến mất, Jill tin rằng tên giết người đã quay lại trả thù và báo cảnh sát... một lần nữa. Dĩ nhiên là cảnh sát ko tin Jill và vì thế... Jill đã tự mình truy tìm *tên giết người hàng loạt* đã cứu chị mình.

** Các bác hãy coi phim và cùng bàn luận xem *tên giết người hàng loạt* có thật hay không nhé!!!

p/s: sub chuẩn dưới đây nhé cả nhà
Gone.720p.BluRay.X264-BLOW.Vi - Vietnamese - Subscene

tuanc9

Active Member

Tuần rồi hội mình có film Journey 2: The mysterious island (tạm dịch là Đảo huyền bí) là phần tiếp theo của chuyến du hành vào lòng đất mà Bredan đóng cách đây vài năm. Chắc có lẽ Bredan đóng ẹ quá nên phần 2 đạo diễn thay thể bằng Wayne John trong vai bố dượng và cho bố đẻ mất biến luôn, chỉ giữ lại cậu bé Sean ngày nào.

Film dựa trên tiểu thuyết viễn tưởng của June Verne nên rất thích hợp cho trẻ em coi. Xem film bọn trẻ sẽ được lạc vào thế giới mộng mơ với những chú voi chỉ to bằng con heo mọi, hoặc những con ong mật, tắc kè, cá chình điện khổng lồ; núi lửa phun ra vàng, con tầu Nautilus của thuyền trưởng Nemo ...Hình ảnh đẹp lộng lẫy như thiên đường
Tình tiết film không quá căng thẳng và cách giải quyết những nút thắt cũng đơn giản nên bọn trẻ xem film rất thích

nguyenchile

Member

Tối qua xem Safehouse (tạm dịch Nhà an toàn) nên hôm nay có vài nhận xét cùng AE:

Đầu tiên là cái cảm giác phim này ít nhiều có những nét tương đồng với bộ phim iêu thích của em (Tìm lại ký ức - Matt Damon) như: nói về các điệp viên CIA hoạt động bên ngoài nước Mỹ, sự phản bội, sự biến chất, sự bất ngờ vốn có của tổ chức này và nhịp phim nhanh (dù phim này nhanh ...chầm chậm hơn phim của Matt Damon)... điều này làm em thích thú theo dõi bộ phim và dự đoán sẽ có phần tiếp theo.

Tuy nhiên về tựa phim thì cá nhân em lại không có cảm giác về một ngôi nhà an toàn (kèm tiện nghi theo dõi đầy đủ) mà lại có cảm giác nói về sự trung thành - phản bội, sự kiên nhân và quyết tâm trong hành động của chính người trông coi nhà an toàn nên em đề nghị đổi tên phim, hihi.
Thưa cùng AE vài cảm nhận như vậy.

Antishock

Member

Em đang chiến tập 1 của bộ phim gồm 2 tập Warriors of the Rainbow: Seediq Bale (2011). Phim nói về sự nổi dậy của bộ tộc người Seediq sinh sống ở đảo Đài Loan chống lại sự cai trị của quân phát xít Nhật, cầm đầu bởi tộc trưởng Mona Rudao ( phim phụ đề dịch là Mạc Ná Lỗ Đạo, em chết cười mấy cái tên trong phim lắm cơ =)) ) dẫn đầu 300 chiến binh chiến đấu chống lại 3000 lính Nhật Bản. Cốt truyện đơn giản nhưng phim được dàn dựng công phu với nhiều cảnh quay đẹp, hoàng tráng. Phim mang lại cho em cảm giác chân thực, cảm nhận được sự hoang dại, mọi rợ nhưng đầy lòng tự hào về truyền thống của bộ tộc mình, quyết tâm ko để lũ ngoại bang đồng hóa và xóa sổ tên bộ tộc. Chợt nhớ lại cái sự hoang dại đó y như phim Apocalypto (2006) của đạo diễn, diễn viên lừng danh Mel Gibson ngày nào...

digikni

Well-Known Member

Thêm 1 phim Kinh dị, Tâm lý rất hay của điện ảnh Tây Ban Nha

Nội dung chính (như mọi lần em giới thiệu) đều có trên fan-art. Em cũng muốn viết thêm tí nội dung để lôi kéo mọi người cùng xem nhưng phim kiểu này mà viết nhiều thì lộ ra hết, hic hic. Cả nhà thông cảm nhé

p/s: Tuy là một phim kinh dị nhưng màu sắc phim, nhịp phim đều ko phải kiểu cố-hù-dọa-người-xem như kiểu phim Hàn Quốc (theo em thì đa số phim kinh dị do Mỹ hay Châu Âu làm đều ko quá nặng màu sắc u tối như các phim kinh dị của Châu Á). Một điểm cộng của phim là phần âm nhạc kiểu giao hưởng cực-kỳ hay & 2 diễn viên nữ chính thì cực-kỳ xinh đẹp (một phần là do các cảnh nóng :D)

Screens

Chỉnh sửa lần cuối:

nqk1979

Member

Bác Vĩnh rev film kinh dị quá đi

digikni

Well-Known Member

Phim hay cuối tuần

Tại sao tôi phải xem?
+ Cốt truyện anh hùng cứu mỹ nhân không bao giờ cũ, nhất là lại đặt trong một thế giới viễn tưởng hiện đại.
+ Nội dung phim dựa trên ý tưởng của Luc Besson (một đạo diễn với phong cách hành động nói ít làm nhiều) + được Luc Besson bảo chứng (biên kịch) nên yên tâm là các cảnh hành động rất nhanh và đã mắt.
+ Dĩ nhiên một điều kiện ko thể thiếu là... nữ nhân vật chính rất là xinh đẹp (dù ko có cảnh nóng) ^_^

p/s: có một phân cảnh trong phim khi Tổng Thống vì lo cho an toàn của con gái nên đã ko ra lệnh tiêu diệt *phiến quân* > gây ảnh hưởng đến an toàn của người dân Mỹ thì theo Hiến Pháp của Mỹ - nếu Tổng Thống không đủ khả năng đặt an ninh quốc gia lên trên mối bận tâm của cá nhân mình, Tổng Thống sẽ bị miễn nhiệm và một người khác sẽ lên thay ngay lập tức (với sự chấp thuận của Phó tổng thống và Quốc hội) > ko biết có thật ko nhỉ?

tuanc9

Active Member

Cái vụ em hỏi chắc do anh Luc Benson đặt ra.

tuanc9

Active Member

Chiều nay dắt 2 đứa nhỏ đi coi Ice Age 4 làm 1 chút mini đánh giá cho chú Vĩnh đi xem.

Tổng thể film xem rất hài hước nhờ các tuyến nhân vật hài hước có sẵn đặc biệt là Sid (con lười) và con sóc (quên tên rồi) lần này còn thêm bà ngoại chịu chơi của Sid nữa nên càng có nhiều tình tiết hài hước.
Film hấp dẫn, cảnh vẽ đẹp và hoành tráng nhất là khung cảnh các tảng băng tan, lục địa bị nứt do các kiến tạo địa chất.

Hiệu ứng 3D tạm không thể so với người nhện 4 được nên nếu coi 2D cũng ổn. Nếu so với Brave của Walt Disney thì film này hay hơn. Xem xong không có cảm giác hụt hẫng như chú Anti Shock mà đáng đồng tiền. Xem suất chiều chủ nhật giá vé 100 nghìn nhưng trẻ em cũng bằng người lớn không phân biệt trẻ già.

Antishock

Member

Đã chiến xong, gần 12h đêm qua. Sôi động, lôi cuốn, hấp dẫn. Nếu như Street Dance 1 là sự kết hợp giữa ballet và hip hop, thì lần này là những vũ điệu nóng bỏng của Châu Mỹ la tinh như tango, salsa, mambo kết hợp với những bước di chuyển đầy mạnh mẽ và cực kỳ sôi động của hip hop, của breakdance, popping. Xem phim, nhưng đôi khi lại đang tưởng mình đang xem 1 cái music video clip, vì âm thanh và hình ảnh nó quá giống. Em thích thể loại phim về hip hop này lâu rồi, bộ phim đầu tiên gây ấn tượng là You've got served, rồi tiếp theo là Honey với sự góp mặt của thiên thần bóng tối Jessica Alba, rồi series Step up ( đang ngóng chờ phần 4 phim này ở Lotte Nha Trang)... Bác nào thích xem nhảy hip hop, thích những giai điệu sôi động thì còn chờ gì nữa mà ko chiến phim này đi, he he!

tuanc9

Active Member

Film Batman mới nhất quả thật là hay; xem suốt hơn 2 tiếng mà luôn bị lôi cuốn vào câu chuyện và sự bất ngờ của các nhân vật. Chỉ có chút tiếc là các pha hành động chưa đã và vai của em Ana Hathaway không đạt lắm. Nhưng nói chung là đáng đồng tiền bát gạo.

xenolala

Well-Known Member

The Lucky One là 1 bộ phim đang chiếu rạp rất hay, cảnh quay trong phim rất đẹp, phải nói là tuyệt vời. Rất đáng xem trong tuần này.. với tình tiết tình cảm nhẹ nhàng và..........

Sau The Notebook, Dear John, khán giả sẽ được thưởng thức thêm một câu chuyện lãng mạn nữa của nhà văn Nicholas Spark trên màn ảnh lớn qua diễn xuất của hai gương mặt đẹp và ăn khách Zac Efron và Taylor Schilling.

Cựu trung sĩ lính thủy đánh bộ Mỹ, Logan Thibault trở về từ đợt làm nghĩa vụ thứ ba của anh tại Iraq cùng với thứ duy nhất giúp anh còn sống sót – tấm hình của một người con gái xa lạ. Sau nhiều tìm kiếm anh đã khám phá ra người con gái đó tên là Beth và nơi ở của cô vốn là một trại nuôi và huấn luyện chó mà cô sống cùng bà mình. Bà của Beth đã quyết định thuê Logan làm việc sau khi nhìn thấy cách anh ra lệnh cho mấy chú chó, mặc cho sự phản đối của cô.

Từ đây những câu chuyện bắt đầu hé lộ… Vì sao Logan có tấm hình của Beth và mối quan hệ giữa hai con người trẻ tuổi sẽ ra sao khi cuộc sống của cô gái đầy những phức tạp…

Giống như các tác phẩm khác đã từng được chuyển thể thành phim của Nicholas Spark như Dear John hay The Notebook, The Lucky One là một câu chuyện lãng mạn về những tình yêu đẹp.

Định mệnh có thật sự tồn tại hay không? Phải chăng định mệnh theo chân mỗi chúng ta dù ở những điều nhỏ nhặt hay những bước ngoặt làm thay đổi cuộc đời mỗi người? Câu hỏi muôn thưở này chính là trung tâm của tiểu thuyết và cũng là bộ phim The Lucky One.

Vào vai cựu trung sĩ lính thủy đánh bộ Mỹ, Logan Thibault là Zac Efron, nam diễn viên nổi lên từ bộ phim ca nhạc High School Musical. Thoát khỏi hình ảnh của một câu học sinh trung học, trong hai năm trở lại đây, Zac Efron thường xuyên xuất hiện trong các dự án phim nặng ký.

Gần đây nhất, Zac đã có mặt trong bộ phim rùng rợn, có mặt trong danh sách 20 phim tranh tài tại LHP Cannes 2012 của đạo diễn Lee Daniels, The Paper Boy, cùng Nicole Kidman, John Cusack, Matthew McConaughey và Scott Gleen.

Trong khi đó Taylor Schilling lại được biết qua vai diễn Veronica Flanagan Callahan trong series phim truyền hình Mercy của đài NBC. Cô từng xuất hiện lần đầu trên màn ảnh rộng trong bộ phim độc lập Dark Matter có sự tham gia của ngôi sao Meryl Streep.

Tâm sự về vai diễn người phụ nữ trong ảnh, người đã trở thành tấm bùa may mắn cho một người đàn ông mà cô chẳng hề quen biết, Taylor Schilling cho biết, cô say mê sự lãng mạn của câu chuyện trong phim.

“Tôi đã cảm nhận được nhân vật này ngay khi đọc kịch bản. Họ đều sống chung với nỗi đau mất mát và niềm hạnh phúc cận kề. Cho dù có là số phận hay không, điều đó vẫn thật là lãng mạn”, Taylor Schilling chia sẻ.

digikni

Well-Known Member

Em vừa mới xem xong The Hunger Games, cuối cùng cũng ko biết tại sao phim lại bị cấm chiếu ở Việt Nam - yếu tố kinh dị, giết chóc thì ko nhiều như các phim khác đã được phép chiếu, yếu tố chính trị thì nói thật là mấy bác cộng đồng mạng ko nói thì em cũng chẳng hiểu được ý nghĩa chính trị của phim này lắm (ít nhất là trong phần 1 này). Túm cái váy lại là phim này xem được, cũng ko dễ buồn ngủ lắm như một vài bác nói ^_^

tuanc9

Active Member

Em vừa mới xem xong The Hunger Games, cuối cùng cũng ko biết tại sao phim lại bị cấm chiếu ở Việt Nam - yếu tố kinh dị, giết chóc thì ko nhiều như các phim khác đã được phép chiếu, yếu tố chính trị thì nói thật là mấy bác cộng đồng mạng ko nói thì em cũng chẳng hiểu được ý nghĩa chính trị của phim này lắm (ít nhất là trong phần 1 này). Túm cái váy lại là phim này xem được, cũng ko dễ buồn ngủ lắm như một vài bác nói ^_^

Cấm chiếu ở VN vì các nhân vật chính chỉ ở tuổi teen mà chém giết như ngóe ấy mà, còn nội dung thì vẫn xưa như trái đất.

Antishock

Member

Buồn buồn em ngồi "quẳng cáo" cái phim này chơi:

4 anh chàng lang thang ma cà bông người London quyết định góp vốn để có 100.000 bảng Anh, cử 1 anh giỏi cờ bạc nhất đám đi đánh bạc mong đổi đời. Ai dè gặp phải bọn giang hồ chơi xấu, thế là bị nợ tên trùm giang hồ nửa triệu bảng và họ có 1 tuần để trả nợ, nếu ko thì toi đời và mất luôn cái quán rượu của bố 1 anh trong nhóm ( do nam ca sĩ nổi tiếng Sting đóng). Tới đây thì nhiều chuyện dở khóc dở cười xảy ra, cuốn mọi người liên quan vào 1 cái vòng tròn tội phạm với đủ loại dân anh chị giang hồ đâm thuê chém mướn, mua bán vũ khí, trồng cần sa bán thuốc phiện... dưới góc nhìn rất hài hước của đạo diễn kiêm kịch bản Guy Richie ( bác này là chồng cũ Madonna, và đạo diễn 1 loạt phim hay nổi tiếng)
Lock, Stock and Two Smoking Barrels ra mắt năm 1998, là bệ phóng cho sự nghiệp diễn xuất sau này của các diễn viên tham gia trong phim như Jason Statham, Vinnie Jones và Jason Flemyng.
Phim hay, cười vỡ bụng, đảm bảo các anh em sẽ bị lôi cuốn từ đầu đến cuối ko rời mắt khỏi màn hình, IMDB chấm 8.2/10 mà lị.
Anh em nào chưa có phim này thì bảo em chép vào ổ cứng hội cho nhé. :D

seant

Member
Đọc giới thiệu thích rồi đây! Mong hội có phim này để được xem!

phuong24h

Member

phim " You.Are.the.Apple.of.My.Eye.2011.720p.HDTV.x264-NGB " này em cũng xem rồi tình cảm nhẹ nhàng , làm nhớ lại thời học sinh quá luôn . Nhưng thời học sinh mình quỷ hơn tụi nó nhiều keke . Vợ em xem phim này xong tối hôm đó thưởng cho em 1 bữa hoành tá tràng luôn , haha .

digikni

Well-Known Member

Đọc review của Antishock thấy thích quá, sẵn có phim nên em xem ngay & luôn. Chỉ mới 5p đầu phát hiện ra 1 điều thú vị là chắc phim này là phim mà chú Jason Statham nói nhiều nhất quá, haha

Bên trên