HD player thuần

nnphan

Member
Như chủ đề, hiện nay các smart TV đời mới đã đảm nhận tốt các chức năng giải trí online (youtube, Netflix, zing, fpt,.....) nên em muốn các bác tư vấn cho em 1 chiếc HD player thuần (không có các ứng dụng trên ) với một vài tiêu chí sau:

1. chất lượng hình ảnh đẹp, menu dễ sử dụng
2. phát được iso bluray 4k full menu.
3. phát được các chuẩn âm thanh mới như dolby asmot, dts-x...
4. có 2 cổng HDMI out (1 cho hình và tiếng, 1 cho tiếng )/ có cổng optical
5. có khay HDD cũng được, không có chả sao miễn kết nối tốt với NAS.
6. kích thước to ( bằng kích thước AVR) càng đẹp

cảm ơn các bác

tienpt

Active Member
Như chủ đề, hiện nay các smart TV đời mới đã đảm nhận tốt các chức năng giải trí online (youtube, Netflix, zing, fpt,.....) nên em muốn các bác tư vấn cho em 1 chiếc HD player thuần (không có các ứng dụng trên ) với một vài tiêu chí sau:

cảm ơn các bác
Qua thấy bác hỏi trên FB. Bác chán q10 để e trải nghiệm với e chưa qua hdplayer nào. Thíc mấy e dune mà hơi cao

h.thinh

Active Member

cảm ơn các bác
dune max 4k gánh hết tất cả các yêu cầu của bác.

meocon

Well-Known Member

cảm ơn các bác

Bạn đã mua dc chưa để mình tư vấn

ib mình tư vấn dễ hơn , hoặc cho số zalo nha
Bạn cho mình hỏi chút.
Con dune D1 nhà mình giờ đọc ổ cứng trong rất chậm,thậm chí đang xem thì bị dừng hình k xem được nữa.Nhưng chạy ổ cắm ngoài thì vẫn bình thường.
Liệu đầu phát mình có vấn đề hay là ổ cứng trong mình có vấn đề vậy.?
Thank bạn nhiều nhé.

meocon

Well-Known Member
Bạn cho mình hỏi chút.
Con dune D1 nhà mình giờ đọc ổ cứng trong rất chậm,thậm chí đang xem thì bị dừng hình k xem được nữa.Nhưng chạy ổ cắm ngoài thì vẫn bình thường.
Liệu đầu phát mình có vấn đề hay là ổ cứng trong mình có vấn đề vậy.?
Thank bạn nhiều nhé.

cho ổ cứng vào pc chạy chkdisk xem sao bác

argetlam7420

Cho em hỏi ké tí. Em mới mua con Dune HD pro 4k để coi phim offline. Mới đầu xem rất ổn, phát phim 4k hơn 70gb bình thường. Nhưng em lại phát hiện ra một lỗi là có những file video thông thường thôi (mkv 1080p tầm 5 6 gb) nhưng hễ bật lên là cái đầu Dune nó mất kết nối với TV luôn. Còn TV lúc thì báo mất kết nối nguồn, lúc lại báo độ phân giải không phù hợp (TV 4k).

Sau em lại thử cho đầu Dune phát video ấy bằng SPMC/Kodi thì lại ngon lành. Vậy là do TV hay do đầu phát nhỉ các bác? Và khắc phục thế nào ạ thanks

Vấn đề không tương thích về hình ảnh. Video cũ xuất ra 1080p/50-60hz. Trong khi Tivi mới nó lại hỗ trợ tốt ở 4k, Full HD 24hz....
Vấn đề này khắc phục bằng cách chỉnh cố định trên đầu phát ra 1080p/24hz với video thường. Hoặc bật/tắt chế độ frame rate sync.
Cụ thể với dune thì em ko rõ vì không dùng nhưng mấy cái đầu HD nhà em thì buộc phải chỉnh vậy nó mới chịu nhận các video 1080p/50-60hz. Hoặc là phải cắm vào cổng Hdmi ARC (cổng này chỉ đạt 1080p) thì cái gì cũng nhận tuốt.
Cho em hỏi ké tí. Em mới mua con Dune HD pro 4k để coi phim offline. Mới đầu xem rất ổn, phát phim 4k hơn 70gb bình thường. Nhưng em lại phát hiện ra một lỗi là có những file video thông thường thôi (mkv 1080p tầm 5 6 gb) nhưng hễ bật lên là cái đầu Dune nó mất kết nối với TV luôn. Còn TV lúc thì báo mất kết nối nguồn, lúc lại báo độ phân giải không phù hợp (TV 4k).

Sau em lại thử cho đầu Dune phát video ấy bằng SPMC/Kodi thì lại ngon lành. Vậy là do TV hay do đầu phát nhỉ các bác? Và khắc phục thế nào ạ thanks

Sweet-Heart

Active Member
Trước giờ mình dùng 2 HDP, iMax và HiMedia.
Ổ gắn trong tối đa chỉ được 4Tb, bác nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình con HDP nào có thể kết nối được với NAS, chơi được định dạng nén H265 và độ phân giải 2160 với ạ. Hai HDP cũ của mình không giải quyết được những vấn đề này.

Xin cám ơn ạ.

locnp

Well-Known Member
Bác chuyển qua thương hiệu Dune xem sao, em cũng vừa hư con himedia q10 pro và chuyển qua sài con dune realbox 4K thấy chất lượng âm thanh hình ảnh hơn hẳn. Nếu chỉ chơi qua NAS thì em nghĩ con này hợp lý, cao hơn có dune pro 4k plus II hoặc pro vision 4k solo và có thể lắp ổ cứng.

HD Lover

Member
Thấy web Dune báo đầu Dune Pro vision 4K solo cải tiến hơn 4K Plus II. Không biết vụ phụ đề Việt của Dune đã cải thiện tốt chưa các bác ?

Football9x

Active Member
Dune phải mua đời vision mới ra. Các đời trc k hỗ trợ Dolby vision nên mình k mua

trinhduchanam

Active Member
Hiện tại em thấy chơi offline thì Dune là tốt nhất rồi. Có nhiều mã đủ phân khúc cho các bác chọn lựa.

Bên trên