HD Sài Gòn - Niềm Vui Bất Tận

nguyenthanht2010

Well-Known Member
Chào các anh...

Đính kèm

454.5 KB · Xem: 5

tonytruong

Super Moderators
Chia sẻ cùng Ae về dòng xe Lead 125 bị hiện tượng tuột nồi & rung đầu.!
Sau tình trạng xe Lead 125 của bx mình là khi đề pa chạy thì bị rung đầu, và khi buổi sáng khởi động xe chạy đi làm và kể cả khi chạy ngoài đường bất trợt có chướng ngại vật vội bóp thắng giãm ga,sau đó tăng ga lên chạy thì hiện tượng xe cứ giật giật như tuôn nồi,rất khó chịu,và sau đó mình đã đưa đến Head 212B Nguyển Trãi (Tường Nguyên) đã vệ sinh & khắc phục sửa chữa đúng 3 lần mà ko làm được.
Sau khi được bài chia sẽ của chautai106 ở diễn đàn ontosaigon là thay cái lò xo thụ động của xe PCX mình cũng nghe và làm thử xem sao.
Thì sáng nay 09/05/17 mang xe tới Head 212B Nguyễn Trãi lại yêu cầu một lần nữa là vệ sinh bộ nồi ly hợp và thay cái lò xo PCX vào,khi vệ sinh và thay lò xo xong,nhận xe và chạy về thật là ko ngờ là khi tăng ga chạy nó bắt nhẹ xe và chạy rất zọt,và cố tình chạy nhanh vào đường vắng thử thắng gấp và tăng ga lên lại là xe bắt liền chứ ko còn tình trạng giật giật nữa,lòng thấy vui. :)
Vậy là sau này nói về xe ga dòng xe Lead hoặc SH Mode gì đó bị tình trạng trên cứ yên tâm mà thay lò xo là ok nhé anh em,mình đã kiểm chứng là ok chạy rất hài lòng.
P/s Đây là hình ảnh sáng nay tới Head 212B Nguyễn trãi thay lò xo PCX đây.
Lò xo PCX giá 100k

Cái hình này là lo xo cũ của xe máy,còn cái bao nilon là của lò xo PCX mới nhé

Xe đang được nhân viên KT sửa chữa trên cầu

Hình cuối này cho Ae xem và nhìn thấy cô nhân viên bán hàng với thái độ trả lời với khách hàng rất là nhát gừng,khách hàng ko biết thì hỏi nhưng được cô ta trả lời với một thái độ rất xem thường khách hàng,hống hách khi ko nghe rõ hỏi lại là ko muốn trả lời luôn.!!!
C.Ty đi lên hay không cũng rất cần có những nhân viên có thái độ nhã nhặn,lịch sự giao tiếp với khách hàng chứ ko như cô này,rất tiếc Head 212 Nguyễn Trãi lại có cô nhân viên thế này.?

Tiện thể hỏi giá thử hai món của xe Lead để cho Ae cập nhật giá của Head là:
Bộ bi nồi giá là: 193k
Bố nồi ba càng 505k

Đính kèm

76 KB · Xem: 6
    59.3 KB · Xem: 9
    299.2 KB · Xem: 6
    72.1 KB · Xem: 7
Chỉnh sửa lần cuối:

thinhkappa

Well-Known Member
Chia sẻ cùng Ae về dòng xe Lead 125 bị hiện tượng tuột nồi & rung đầu.!
Sau tình trạng xe Lead 125 của bx mình là khi đề pa chạy thì bị rung đầu, và khi buổi sáng khởi động xe chạy đi làm và kể cả khi chạy ngoài đường bất trợt có chướng ngại vật vội bóp thắng giãm ga,sau đó tăng ga lên chạy thì hiện tượng xe cứ giật giật như tuôn nồi,rất khó chịu,và sau đó mình đã đưa đến Head 212B Nguyển Trãi (Tường Nguyên) đã vệ sinh & khắc phục sửa chữa đúng 3 lần mà ko làm được.
Sau khi được bài chia sẽ của chautai106 ở diễn đàn ontosaigon là thay cái lò xo thụ động của xe PCX mình cũng nghe và làm thử xem sao.
Thì sáng nay 09/05/17 mang xe tới Head 212B Nguyễn Trãi lại yêu cầu một lần nữa là vệ sinh bộ nồi ly hợp và thay cái lò xo PCX vào,khi vệ sinh và thay lò xo xong,nhận xe và chạy về thật là ko ngờ là khi tăng ga chạy nó bắt nhẹ xe và chạy rất zọt,và cố tình chạy nhanh vào đường vắng thử thắng gấp và tăng ga lên lại là xe bắt liền chứ ko còn tình trạng giật giật nữa,lòng thấy vui. :)
Vậy là sau này nói về xe ga dòng xe Lead hoặc SH Mode gì đó bị tình trạng trên cứ yên tâm mà thay lò xo là ok nhé anh em,mình đã kiểm chứng là ok chạy rất hài lòng.
P/s Đây là hình ảnh sáng nay tới Head 212B Nguyễn trãi thay lò xo PCX đây.
Lò xo PCX giá 100k

Cái hình này là lo xo cũ của xe máy,còn cái bao nilon là của lò xo PCX mới nhé

Xe đang được nhân viên KT sửa chữa trên cầu

Hình cuối này cho Ae xem và nhìn thấy cô nhân viên bán hàng với thái độ trả lời với khách hàng rất là nhát gừng,khách hàng ko biết thì hỏi nhưng được cô ta trả lời với một thái độ rất xem thường khách hàng,hống hách khi ko nghe rõ hỏi lại là ko muốn trả lời luôn.!!!
C.Ty đi lên hay không cũng rất cần có những nhân viên có thái độ nhã nhặn,lịch sự giao tiếp với khách hàng chứ ko như cô này,rất tiếc Head 212 Nguyễn Trãi lại có cô nhân viên thế này.?

Tiện thể hỏi giá thử hai món của xe Lead để cho Ae cập nhật giá của Head là:
Bộ bi nồi giá là: 193k
Bố nồi ba càng 505k
xe mua chưa đc lâu mà đã pải đi Bác sĩ rồi a ?

tonytruong

Super Moderators
xe mua chưa đc lâu mà đã pải đi Bác sĩ rồi a ?
Xe đã sử dụng được 3 năm rồi em,sau đó có dấu hiệu bố nồi bị tuôn và dòng xe Lead 125 này hay bị rung đầu khi đề pa,nhưng giờ anh thay lò xo cách này giờ chạy nhẹ máy bốc và không còn bị tình trạng rung đầu như trước đây rồi em

vinhexfo

Active Member
Chào AE . gần 2 năm lo "chạy kiếm gạo", nay tuy vô thấy giao diện "mới", mà "tình xưa người cũ" vẫn còn !
Không biết AE có offline gần đây không !
Mình cũng muốn "quậy quậy" một chút, và hy vọng kỳ này "có đủ gạo" để kéo dài cho đến khi . . . gác kiếm về hưu. nhường hậu thế xung hơn.
Chờ tin của AE kỳ cựu ngày nào "khai sinh" cách đây . . . 5 năm .

VAN_LOC

Well-Known Member
Chào AE . gần 2 năm lo "chạy kiếm gạo", nay tuy vô thấy giao diện "mới", mà "tình xưa người cũ" vẫn còn !
Không biết AE có offline gần đây không !
Mình cũng muốn "quậy quậy" một chút, và hy vọng kỳ này "có đủ gạo" để kéo dài cho đến khi . . . gác kiếm về hưu. nhường hậu thế xung hơn.
Chờ tin của AE kỳ cựu ngày nào "khai sinh" cách đây . . . 5 năm .
Anh Em giờ mỗi người mỗi việc làm ăn xa không hà .....
@ Off toàn đánh nhỏ lẻ và tùy hứng .....

Bên trên