HD Thái Nguyên - Chia sẻ kinh nghiệm chơi HD

chimkhongcanh

Well-Known Member
Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ kinh nghiệm chơi HD

cảm ơn moi người về định dạng của hđ mình dung2 ổ ,1 ntfs & 1 fat32 . vấn đề mình nghĩ nó ở cái fw trước khi mình up mình vẫn play bt lỗi này chỉ xuaatts hiên saukhi mình up fw thôi. bác BINH NÓI ĐUNG vì hdd cảu minh tói 3tb cơ.

Giải quyết được chưa? fw đã up rồi thì sao mà hạ được xuống nữa? Nó bão lỗi thế nào thì phải chụp cái dòng chữ ấy lên anh em mới hiểu mà giúp được.:)]
Há há... mà tớ thì chỉ thạo nhất cái đang dùng là Novatron thôi, còn cái của bạn cứ nói thử biết đâu chém trúng.=))

quyet111

Member
Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Chia sẻ kinh nghiệm chơi HD

Lại nói chuyện NTFS và FAt32:
Tớ có cái USB 8Gb, trước đây mỗi khi copy file > 4gb là nó báo lỗi, không chịu copy mặc dù dung lượng còn nhiều. Sau mới phát hiện ra là nó dùng FAT32, thế là Format sang NTFS chạy ngon lành, kể cả copy đĩa DVD9 với dung lượng 7Gb.
Em trước đây cũng có em kingston 8gb. Cũng copy không được, lúc đấy thằng nào cũng bảo la "con này của mày dùng 2 modull nhớ". Nghĩ lại mà thất buồn cười quá.

duongha1

Member

Giải quyết được chưa? fw đã up rồi thì sao mà hạ được xuống nữa? Nó bão lỗi thế nào thì phải chụp cái dòng chữ ấy lên anh em mới hiểu mà giúp được.:)]
Há há... mà tớ thì chỉ thạo nhất cái đang dùng là Novatron thôi, còn cái của bạn cứ nói thử biết đâu chém trúng.=))
không cứu đc rồi bạn ạ . minh đang tính chuyện cho em nó về của hàng cũ đây thusww 7 này xuông thủ đô làm em khác thôi. cảm ơn mọi người đã nhiệt tình.

binhhc

Moderator
Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ kinh nghiệm chơi HD

không cứu đc rồi bạn ạ . minh đang tính chuyện cho em nó về của hàng cũ đây thusww 7 này xuông thủ đô làm em khác thôi. cảm ơn mọi người đã nhiệt tình.
Chú "hoang" thế.
Cứ đem đi thủ đô tìm bác sỹ cao tay xem có chữa được không?

duongha1

Member
Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ kinh nghiệm chơi HD

Chú "hoang" thế.
Cứ đem đi thủ đô tìm bác sỹ cao tay xem có chữa được không?
song rồi bác ạ em cưới em dune max rồi xuông hn lạ đc ông chú cho thêm bộ Dàn SONY DAV-DZ270K thiếu mất bộ dây loa về thái nguyen tìm mãi mà không thấy mai có thời gian phai nhờ anh em HD TN chút .

dinhhuy1979

Well-Known Member
Ah mới mua em này cho lap nghe phê lắm các bác ah :)

Logitech Z305

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

cuonghaanh

Well-Known Member

Tư vấn chơi nhạc lossless
16 bit, 24 bit, 32 bit - 44/48/96/192 kHz

Mục lục

A. Tìm hiểu thêm về nhạc lossless

B. Phần mềm chơi nhạc lossless

Dân Việt sành nhạc, sành âm thanh chẳng kém gì thế giới. Thế giới có gì ta có nấy, chơi gì ta chơi nấy. Dân chơi có câu “hay trong tầm tiền”, ngẫm ra đúng muôn lần đúng. Chơi nhạc lossless là cách rẻ và hiệu quả nhất so với chi phí đầu tư. Nếu chẳng có sức mạnh công nghệ để người ta nghiên cứu ra cái thứ nhạc định dạng này thì có lẽ nhiều ace còn vật vã với nguồn âm thanh không biết đến bao giờ...

Tôi cũng tự nhận mình là một trong số đó..5 năm là quãng thời gian không dài nhưng cũng đủ nói nên niềm đam mê, cái thú dowload nhạc losslesss..thấp thỏm, chờ đợi, và tiếc nuối khi nhìn những cd hay các bác ạ! Từ ngày chập chẹ biết dowlod nhạc lossless cho đến nay cũng kiếm dc một chút gọi là..nếm mùi chờ đợi! Bao đêm thâu vẫn chong chong canh máy kẻo link die..hic ..nghĩ lại đến nay thấy mình .. bỏ bê quá ... em ko dám nói nha!

Ý em vậy có gì sai thì các bác có đam mê tìm hiểu cũng đừng trách em nhé... khi nhìn lại chặng đường sau chừng ấy năm...bôn ba.

*Tín hiệu tương tự và tín hiệu số

Thực tế ta gặp rất nhiều trường hợp chuyển qua lại giữa tín hiệu tượng tự (Analog) và tín hiệu số (Digital). Trong phần này tôi giới thiệu quá trình chuyển đổi giữa 2 lạo tín hiệu này dưới dạng lý thuyết đơn giản. Phần này cũng sẽ giúp các bạn hiểu được các bit rate được tạo ra như thế nào và nó ảnh hưởng như thế nào đến chất lượng tín hiệu thu được .

Hãy nhìn vào hình trên:

Phần trên là tín hiệu Analog (có dạng sóng hình sin), là liên tục theo thời gian, có rất rất nhiều giá trị (trục thẳng đứng là cường độ tín hiệu, vì là liên tục nên có vô số giá trị - các bác học vi phân trong lớp 12 chắc biết rồi chứ ạ).

Phần dưới là tín hiệu Digital (có dạng các xung vuông) chỉ có 2 giá trị : 0 và 1. Giả định mức 1 quy định cho điện áp 4 vôn đến 5 V, mức 0 quy định 0 - 2 V. Nói đến đây các bác đã hiểu hạn chế của cái nhạc số chưa! Nếu tín hiệu là 3V thì sao nhỉ ? Lúc đó, nó không xử lý -> treo máy , hihihi. Nói chung, người ta luôn chọn khoảng cách giữa mức 1 và mức 0 sao cho hệ thống vẫn hoạt động tốt với mức ảnh hưởng ít nhất có thể.

*Tìm hiểu cách biến 1 tín hiệu tương tự sang tín hiệu số và ngược lại

Lấy mẫu: (SAMPLING)

Quan sát hình trên:

T1, T2... là các lần lấy mẫu, T1 là lần lấy mẫu thứ nhất, T2 là lần thứ 2 ….
Từ thời điểm t1 đến thoài điểm t2 là khoảng thời gian để lấy mẫu lần T1, từ thời điểm t2 đến thoài điểm t3 là khoảng thời gian để lấy mẫu lần T2, ....

Lấy mẫu là giai đoạn đầu của quá trình chuyển tín hiệu tương tự thành tín hiệu số. Cứ sau 1 khoảng thời gian cố định, người ta đo mức tín hiệu tương tự - tất nhiên là thiết bị điẹn tử đ chứ có cha nào ngồi để đo được. Từ thời điểm t1 đến t2, có vô số giá trị nhưng ta chỉ lấy “9 V” làm giá trị đại diện. Tương tự cho các thời điểm khác... Vì sao không lấy hết các giá trị mà chỉ lấy ở thời điểm T1 ? Dễ hiểu thôi ! Vì sao không kiểm tra nguyên bao gạo mà chỉ lấy 1 nhúm ra coi rồi kết luận gạo ngon hay dở? Vì nhiều quá ! Nếu ta lấy mẫu hết thì rõ ràng ta cần nhiều hơn dung lượng để lưu trữ. Bởi vậy mà từ t1->t2, ta lấy 1 giá trị thôi !

Số lần lấy mẫu trong 1 giây gọi là tần số lấy mẫu (Sampling rate).
Ví dụ : Tần số lấy mẫu f = 8 kHz => T = 1/f = 1/8000 Hz = 0,125 s - nghĩa là cứ 0,125 giây thì người ta lại đo lấy mẫu một lần, tương đương 1 giây lấy mẫu 8000 lần . Kinh khủng .

Lượng tử hóa (Quantize)

Người ta chia điện áp đo được thành các mức Một mức đại diện cho 1 khoảng giá trị.

Ví dụ: Giả sử có 16 mức.
0 - 1V : mức 0
1V - 2V: mức 1
........
15V - 16V : mức 15

Giả sử điện áp đo được là

0.5V ---> mức 0
1V ---> mức 1
1.2V ---> mức 1
3V ---> mức 3
5.4V ---> mức 5
.....

Sau bước lượng tử hóa, miền giá trị của các điện áp đo được là rất rộng. Như ta thấy, 1V và 1.2V đều là mức 1. Vậy ở bước này, 1 lần nữa ta lại làm sơ lược hơn tín hiệu.
>Số lần lấy mẫu là vô hạn --> trong 1 khoảng thời gian thì chỉ lấy 1 số mẫu nhất định
>> giá trị của các mẫu lấy được là vô hạn ----> chia thành các mức và 1 khoảng giá trị sẽ được đại diện bởi 1 mức

Bước này, nói cho toán học 1 chút là " Ta rời rạc hóa tín hiệu". Đang là 1 đường liên tục thì biến thành 101010

Mã hoá

Bước này đơn giản là ta đổi hệ 10 thành nhị phân. Sau đó, dĩ nhiên là truyền đi hoặc là lưu vô đĩa CD, đĩa cứng (nếu đang thu âm... )
Vd: lấy ví dụ trên, giả sử dùng 4 bit để mã hoá các mức .
0.5V ---> mức 0 (0000)
1V ---> mức 1 (0001)
1.2V ---> mức 1 (0001)
3V ---> mức 3 (0011)
5.4V ---> mức 5 (0101)
Luồng tín hiều thu được sẽ là 00000001000100110101
Thiết bị thu sẽ đọc lần lượt, dựa vào số bít dùng để mã hoá tín hiệu đã thống nhất từ trước, nó tách từng nhóm 4 bit trong dãy số trên ra, ví dụ 0000 nó hiểu là 0, 0001 là mức 1 …

Số các mức gọi là độ rộng của mẫu ( Resolution )

Ví dụ trên độ rộng là 16 mức => dùng 4 bit nhị phân để lưu trữ. Dùng 1 số nhị phân có 4 bit thì có tất cả 16 số nhị phân : 0001, 0010,....... 1111 . Bởi vì : 2 mũ 4 =16 . Muốn lưu trữ 256 số thì số bit cần dùng để mã hoá 8 (vì 2 mũ 8 = 256 ).

Tốc độ lấy mẫu = (tần số lấy mẫu) x (độ rộng mẫu) . Tiếng Anh gọi là sampling rate

Ví dụ: 16 kHz x 8 bit = 16000 x 8 = 128000 b/s = 128 kb/s

Đó là quá trình biến đổi từ Analog sang Digital. Vậy có được file dạng Digital rồi, để đọc được nó ta phải làm sao? Qúa trình đi ngược lại so với quá trình trên mà thôi.

Giải mã

Quan sát hình trên các bạn thấy sau khi giải mã thì ta thu được đồ thị không giống đường gốc. Chuyện này dễ hiểu đúng không!

Cũng dễ thấy, nếu ta càng tăng tần số lấy mẫu, tăng độ rộng mẫu thì đường giải mã được sẽ càng giống đường gốc. Điều này giải thích tại sao bitrate càng cao thì nghe âm thanh digiatl càng giống nghe analog, vì kết quả tái tạo lại chính xác hơn. 

Một ông tên là Nyquyst đã nghiên cứu và nói là tần số lấy mẫu lớn hơn 2 lần băng thông thì kết quả thu được là gần trung thực . 

Ví dụ: tai người nghe 16 Hz -> 20 kHz => suy ra băng thông = 20000 Hz - 16 Hz = 19984 Hz ~ 20 kHz, vậy thì tần số lấy mẫu ít nhất phải là 2 kênh x 20 kHz = 40 kHz. Thời nay, với đĩa DVD, người ta đã dùng tới 96 kHz đấy.

Kết: Dù tần số lấy mẫu có tăng lên thì rõ ràng ta cũng mất thông tin. Ta đã không lưu trữ dc tất cả âm thanh analog khi chuyển qua digital. Cái gì mà chuyển sang Digital thì đã cắt thành từng khúc hết rồi! Khi đó chỉ có mất đi chứ không thể thêm vào. Bởi vậy đừng dùng phần mềm convert để tăng bitrate hay tần số lấy mẫu nhé các bác. Ảnh số cũng tương tự..

Điều này dĩ nhiên dành cho tất cả CD, DVD, Bluray,HDD,...

Tới đây, có thể mọi người thắc mắc là " Tại sao tín hiệu mất đi mà không cảm thấy như vậy" . Đó là vù nhanh quá nên mình khó nhận ra đấy! Tai người mà chứ có phải tai …. đâu , hihihihi..

http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/393528-am-thanh-va-nhung-dieu-can.html
http://www.hdvietnam.com/diendan/61-thiet-bi-am-thanh/380628-chuyen-muc-can-tu-van-choi.html

Còn tiếp...:B. Phần mềm chơi nhạc lossless

Chỉnh sửa lần cuối:

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ kinh nghiệm chơi HD

song rồi bác ạ em cưới em dune max rồi xuông hn lạ đc ông chú cho thêm bộ Dàn SONY DAV-DZ270K thiếu mất bộ dây loa về thái nguyen tìm mãi mà không thấy mai có thời gian phai nhờ anh em HD TN chút .
Ái chà chuyến đi thủ đô của chú lãi to nhỉ?
Mà ở HN sao không mua luôn dây loa đi, về TN chỉ thấy họ hay bán cái dây trong trong dùng tạm được thôi.
Mà đầu Dune max trước kia thấy đọc phim 3D thì sub hiển thị không chuẩn đâu (vẫn chia đôi sub hoặc không hiển thị) chú test chưa?

PS Inox

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ kinh nghiệm chơi HD

Hi bac Binhhc

Theo dõi diễn đàn đã lâu, nhưng gấu nhà em chưa duyệt chi cho lên đến giớ em vẫn chưa tậu đủ bộ HD. nay giấu vợ được chút, quyết định hoàn tất HD.

Bác Binhhc & AE tư vấn cho mình với hiện tại đã có:

1, LCD Sharp 32".
2, AVR Denon VSX 917. & AVR NAD 716
3, fonrt: Mision 765.
4, sub: Boston
5, sr: Boston
6, center Boston va còn thừa 1 sub & 02 loa nhỏ nữa chưa biết dùng làm gì.

Để có thể xem HD được, mong các bác tư vấn cần mua thêm phụ kiện gì nữa vd như: HDP ... rất mong các bác tư vấn.

Thanks,
PS Inox

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ kinh nghiệm chơi HD

Hi bac Binhhc

Theo dõi diễn đàn đã lâu, nhưng gấu nhà em chưa duyệt chi cho lên đến giớ em vẫn chưa tậu đủ bộ HD. nay giấu vợ được chút, quyết định hoàn tất HD.

1, LCD Sharp 32".

Để có thể xem HD được, mong các bác tư vấn cần mua thêm phụ kiện gì nữa vd như: HDP ... rất mong các bác tư vấn.

Thanks,
PS Inox
Đ/c này có ở Thái Nguyên không ta? nếu có thì xin mời gia nhập Hội.

Vấn đề bạn hỏi, theo quan điểm cá nhân thì mình có ý kiến:
1. LCD Sharp 32" : theo mình biết thì con này chưa phải Full HD (không rõ model của bạn có không, chứ con nhà mình chỉ là Ready HD)
2. AVR Denon VSX 917 : con này 5.1 để xem phim, nhưng không rõ các cổng kết nối sau máy có ổn không? thế còn con này: AVR NAD 716 thì làm gì vậy?
: những loa này thì không có ý kiến, miễn là bạn ghép với con 917 trên nghe ổn là được. mà sao lại có thừa 1 sub và 2 loa nhỏ thế.
vậy thì hiện tại bạn dùng cái gì làm nguốn phát (PC hay Laptop) mà phần âm thanh lại có đủ rồi vậy.
Tùy theo nhu cầu và sở thích cũng như tiêu chí sử dụng mà bạn có thể mua thêm con HDP hoặc chơi hẳn HTPC là đủ bộ xem phim.
PS: Con màn 32" có vẻ hơi đuối, nâng lên được thì ok.

binhhc

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ kinh nghiệm chơi HD

Hi bac Binhhc

1, LCD Sharp 32".

Thanks,
PS Inox

Vấn đề bạn hỏi, theo quan điểm cá nhân thì mình có ý kiến:
1. LCD Sharp 32" : theo mình biết thì con này chưa phải Full HD (không rõ model của bạn có không, chứ con nhà mình chỉ là Ready HD)
2. AVR Denon VSX 917 : con này 5.1 để xem phim, nhưng không rõ các cổng kết nối sau máy có ổn không? thế còn con này: AVR NAD 716 thì làm gì vậy?
: những loa này thì không có ý kiến, miễn là bạn ghép với con 917 trên nghe ổn là được. mà sao lại có thừa 1 sub và 2 loa nhỏ thế.
vậy thì hiện tại bạn dùng cái gì làm nguốn phát (PC hay Laptop) mà phần âm thanh lại có đủ rồi vậy.
Tùy theo nhu cầu và sở thích cũng như tiêu chí sử dụng mà bạn có thể mua thêm con HDP hoặc chơi hẳn HTPC là đủ bộ xem phim.
PS: Con màn 32" có vẻ hơi đuối, nâng lên được thì ok.

cuonghaanh

Well-Known Member

Bác dùng dây loại nào? Cũ hay mới, hàng công ty hay hàng diy?

cuonghaanh

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Chia sẻ kinh nghiệm chơi HD

Hi bac Binhhc

1, LCD Sharp 32".

Thanks,
PS Inox

Sao ko chơi luôn 2 sub cho chất bác ơi. Cho bass rung rinh luôn.
Tivi quá nhỏ, tầm 50' trở lên đi bác, hay chơi con máy chiếu.
Chơi ngon thì nên dùng HTPC kiêm tất, dùng tạm thì HDP.
Bác thiếu phần 2 kênh.

cuonghaanh

Well-Known Member

Mục lục

Một số định dạng nhạc lossless

Chấp nhận thực tế phũ phàng đã coi qua phần trước tìm hiểu về âm thanh digital thì chắc hẳn các bác cũng biết rằng là chả có phần mềm nghe nhạc nào tái hiện dc đúng sự thật từ bản ghi analog. Nhưng ko phải vì thế mà chúng ta - ace chơi nhạc lossless nản chí... đã có những file nhạc 24 bit 96/192 kHz hay cao hơn là 32 bit..hi hi và tất nhiên đó cũng là cái em hướng tới!

Rất rất nhiều cdp có mặt trên thị trường và trong số mỗi chúng lại mang lại cảm giác âm thanh khác nhau..hi hi ắt có nhiều bác ko tin câu này rồi..hi hi.. cũng như thế mỗi phần mềm nghe nhạc lossless cũng vậy.. Nên lời khuyên hay nhất là các bác hãy tự nghe và tự chọn cho mình màu mình thic ấy..ko ai chọn vợ hộ các bác dc đâu! hi hi..

Và những phần mềm giới thiệu cho các bác dưới đây chỉ là một trong số vô vàn lựa chọn nhé...

foobar2000

*Dowload phiên bản mới nhất: http://www.foobar2000.org/download
*Phiên bản Foobar 0.8.3 : http://personales.ya.com/angel49/foobar2000_otachan/
*Bản quyền: Quá ổn cho nhu cầu free
*Hỗ trợ các file nhạc: MP3, MP4, AAC, CD Audio, WMA, Vorbis, FLAC, WavPack, WAV, AIFF, Musepack, Speex, AU, SND... có thể thêm dc nhờ file ddl.
*Giao diện: quá nhiều để lựa chọn
*Hỗ trợ: ASIO, 24 bit, 32 bit
*Giả lập: Preampli đèn

Jriver media center

*Dowload phiên bản mới nhất: http://www.jriver.com/download.html
*Bản quyền: Dùng thử 30 ngày.
*Hỗ trợ các file nhạc: Rất rất nhiều, chơi cả HD luôn
*Giao diện: Khá nhiều
*Hỗ trợ: ASIO, Wasapi, 24 bit, 32 bit
*Giả lập: ko

HQPlayer

*Dowload phiên bản mới nhất: http://www.signalyst.com/
*Bản quyền: Ko cho dùng thử.
*Hỗ trợ các file nhạc: CDDA (Audio CD), FLAC, DSDIFF (DFF, non-compressed), DSF, RIFF (WAV, including DXD),AIFF. Ít quá và ko hỗ trợ APE và DTS.
*Giao diện: Ko đẹp nhưng tiện.
*Giả lập: Ko

XXHighEnd

*Dowload phiên bản mới nhất: http://www.phasure.com/index.php?board=1.0
*Bản quyền: Ko dùng thử dc.
*Hỗ trợ các file nhạc: .WAV .FLAC .AIF .AIFF .MP3
*Giao diện: Bình thường

AudioGate

*Dowload phiên bản mới nhất: http://www.korguser.net/audiogate/en/download.html
*Bản quyền: Dùng thử
*Hỗ trợ các file nhạc: MP3, AAC, WMA, FLAC, WAV, AIFF, DSDIFF, DSF, WSD, APE, BWF.
*Giao diện: Khá đơn giản
*Hỗ trợ: 24 bit

PlayPcmWin

*Dowload phiên bản mới nhất: http://code.google.com/p/bitspersampleconv2/downloads/list
*Bản quyền: Free
*Hỗ trợ các file nhạc: WAV (16, 24, 32 bit), FLAC (16, 24bit), AIFF (16, 24bit), AIFC-sowt.
*Giao diện:
*Hỗ trợ: WASAPI

*Dowload phiên bản mới nhất:
*Bản quyền:
*Hỗ trợ các file nhạc:
*Giao diện:
*Giả lập:

Một vài lời khuyên bổ ích

*Đa số các chương trình chơi nhạc lossless hiện nay sử dụng bộ nhớ Ram để tạo nền tảng xuất nhạc. Do đó, nên hạn chế tình trạng chiếm dụng Ram của các phần mềm khác trong lúc thưởng thức audiophile. Các sự cố gián đoạn, đứt quảng khi nghe nhạc hầu hết do Ram không đáp ứng được nhu cầu của phần mềm - việc tắt bớt chương trình không cần thiết, hay chương trình security cũng là cách trong trường hợp này.

*DSD và VTS - chương trình " chế biến" âm thanh không thực sự cần thiết cho những ai muốn thưởng thức đúng chất bản nhạc của nhà sản xuất.

*Windows 7 với giao thức WASAPI là tốt nhất cho những ai đang sử dụng card onboard ( ở chế độ độc quyền) - Với Sound card hổ trợ AISO ( khác AISO4all ) thì ngược lại.

*Không nên cài các driver dạng " ăn theo" driver sound trong máy - bởi vì gây ra những sự cố âm thanh, nhiều trường hợp còn xuất hiện lổi màn hình xanh ( chết chóc ).

*Windows XP - thích hợp với driver AISO4all ( hoạt động thông qua Direct sound ), hãy lựa chọn foobar2000 ver 0.8.3 kết hợp AISO octachan.

Còn tiếp...

Chỉnh sửa lần cuối:

duongha1

Member

1, LCD Sharp 32".

lcd ban lên nghiên cứu loại full hd (40") trở lên sau này đỡ phải aan hận
nguồn phát ban lên chon htpc
phần âm thanh bạn phai xác định chủ yeus đẻ làm gì nũa nghe nhạc , xem phim , karaoke, game. đẻ mọi người tư vẫn cụ thể.

cuonghaanh

Well-Known Member

mìh dùng hang cty dây cũ hay mới không quan trọng .quan trọng là cái jack cắm digital của em nó thôi.

bác tìm dây loa sao lại digital gì đây vậy??? dây loa hàng công ty chắc tầm 2,5 tr mới có, bác thic nót dóc hay van de hun? nếu rẻ hơn nên chơi dây cũ hay dây tự chế.

cuonghaanh

Well-Known Member

Chú làm vài tấm ảnh chụp chỗ kết nối các bộ phận thì ae mới biết, chú để thế ai hiểu.

Theo cái link chú đưa thì chú cần 6 đoạn dây loa ko cần đầu nối ( chú ko chụp mà web nó bảo chỉ cần dây ko ..hi hi thiếu thông tin quá. )

Đầu vào cái DVD có nhận USB nhưng ko chơi dc MKV, anh nghĩ nó chỉ chơi mấy file thông thường như mp3, mp4 , avi , mpeg thôi.

Đầu ra DVD ra loa kết nối gì web nó ko nói, chú ko có ảnh thì ae cũng chịu, a phỏng đoán nó là RCA.

ps: cái món này tốt nhất chú cho bé làm đồ chơi dc rồi..:D

langthangvn33

Uploader

Chú làm vài tấm ảnh chụp chỗ kết nối các bộ phận thì ae mới biết, chú để thế ai hiểu.

Theo cái link chú đưa thì chú cần 6 đoạn dây loa ko cần đầu nối ( chú ko chụp mà web nó bảo chỉ cần dây ko ..hi hi thiếu thông tin quá. )

Đầu vào cái DVD có nhận USB nhưng ko chơi dc MKV, anh nghĩ nó chỉ chơi mấy file thông thường như mp3, mp4 , avi , mpeg thôi.

Đầu ra DVD ra loa kết nối gì web nó ko nói, chú ko có ảnh thì ae cũng chịu, a phỏng đoán nó là RCA.

ps: cái món này tốt nhất chú cho bé làm đồ chơi dc rồi..:D

DVD cùi củng có optical , hdmi , coaxial...không nhất thiết RCA nhé....cái này bác cảm tính rùi....hehhe....

Bên trên