HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Ðề: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

em nó đang ê sắc... mà các bác lại còn chém em nó thế....

Hoathan87

Chung quy lại là cả nhà đang nói em ế chồng chứ gi?Bắt đầu thấy chán dần đều rùi nhé.Dạo này e đang áp lực.Đừng có ai bắn súng vào mặt hồ đang yên ả được không?????

binhhc

Moderator
Chung quy lại là cả nhà đang nói em ế chồng chứ gi?Bắt đầu thấy chán dần đều rùi nhé.Dạo này e đang áp lực.Đừng có ai bắn súng vào mặt hồ đang yên ả được không?????
"Yên ả" thì làm nên cơm cháo gì? Phải sôi sùng sục lên. :))

Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Cứ bình tĩnh bà chị ạ. Đâu khác có đó. Có áp lực gì cứ chia sẻ với em nè.:D

tuanhuongtn

Active Member

Em à, cứ bình tĩnh như lúc chia tiền " Từ từ rồi khoai nó khác nhừ " :-j

tuanhuongtn

Active Member

Có người lính trẻ đang xung phong vác cả Súng cả Đạn đến vì em còn gì nữa ? :|

Chỉnh sửa lần cuối:

dung_thangmay

Hà hà... chú em này cóa vẻ tâm trạng với HD nhể? Bác thì chả có gì sâu sắc lắm. Đơn giản là suốt ngày trên net nên biết HD lâu roài nhưng chả nhớ là bao h. Mua thiết bị không vì đam mê mà vì công việc của cơ quan. Hic! Chuyện là tìm mua một thiết bị nào đó để ghi hình và rồi mượn con Honda Civic của giám đốc Đài THTN (xe riêng nhà bác ấy nhé, lái xe là cậu con giai bác giám đốc...ha ha:))) xuống HN. 3 anh em ngồi lì ở 81 Nguyễn Du (thực ra chỉ có 2 thằng ngồi vì một thằng nằm quay lơ ra ngủ cả buổi chiều). Sau mấy h đông hồ nâng lên, đặt xuống, đọc đọc, xem xem... thấy có con Egate vỏ nhôm phay trắng đẹp lắm, dư lại là hàng Tung Của nên chờn. Qua tư vấn và nghiên cứu tính năng, quyết con Hàn Xẻng. Hic! Nhưng giá lúc đó 8.5 T. Nếu lắp HDD 2T thì còn đắt hơn. Sờ hết các túi + thêm tiền của 2 thằng em cũng đủ ôm máy về. Về nhà ghi hình lại gọi sếp xuống demo, sếp ok và bảo lấy hóa đơn về cq thanh toán. Ứ cần cq thanh toán, mang về nhà xem phim chơi (1,3TB phim, ca nhạc...) xem với màn Pana 21 inch cho máu=)). Ngay sau đó lập đề xuất mua 4 con dư thế cho phòng. Sau này cơ quan tiếp tục mua thêm mấy con nữa cho các bộ phận khác. Hé hé... vốn trước đó CQ mua LG, ghi hình vào nhưng đek copy ra được, ko nối mạng... chỉ hơn là ghi được ra DVD. Lúc DVD tèo chả làm thế nào lấy được hình ra ngoài phương pháp capture sang máy khác (một thằng phát, một thằng ghi như băng hình ngày xưa:))). Mấy bác phòng kỹ thuật cũng cố rút con HDD 320GB ra cắm sang PC nhưng PC nó ứ đọc...

Thế rồi...thế rồi... vào một Tết nọ, tự dưng thừa ra >10T, mắt thì bỗng dưng xem TV đọc phụ đề thấy ko nét, bụng bảo dạ "chắc màn hình bé quá, mắt kém ko đọc được" thế là nhặt ngay con Pana L37X giá 10T (ko mua 37U vì tiết kiệm 2t:-j) về xem phim thì hình có to hơn nhưng chữ đọc vẫn nhòe. Lên BS mắt khám hóa ra mắt cận 5/10, phải đeo kính.^#(^Lắp kính vào xem phim cấp 5 thấy rõ từng sợi lông...măng.=))

Mấy năm rồi chưa có thời gian mà xem hết phim trong HDD từ lúc mua. Xóa bớt một số, lấy thêm một số... giờ thì ngoài HDD theo máy 1,5T, máy PC còn có 03 HDD WD 2TB mà nhà vẫn chật. Chứa toàn phim bộ, phim tài liệu, khoa học... không biết bao giờ mới xem hết được đây:-?.

Một ngày nọ, trong khi lang thang tìm phim thấy 4rum HDVN có các tỉnh, mình chả biết tạo thớt tạo dao thế nào nhưng nghĩ: Hè! chúng nóa cóa hội sao mềnh không cóa hội?! Nghĩ vậy nên tay làm liền, tạo ra mục Thái Nguyên (mà bi h bác binhhc với chu buithaihai vẫn trân trọng giữ lại làm kỷ niệm đó). Há há... vậy là mình trở thành khai quốc công thần của HD Thái Nguyên rồi! Nhưng trong buổi off gặp mặt đầu tiên, tự lượng thấy mình tuổi cao sức yếu, không nên tham quyền cố vị nên đã đề đạt ý kiến dành "ghế lãnh đạo" Hội HDTN cho anh em "trẻ tuổi sung sức" như binhhc và buithaihai:)) còn bản thân rút về nơi thôn dã vui thú điền viên với những thứ nhẹ nhàng như sex and zen hay kim bình mai gì đó, còn loại hard cord Âu - Mỹ thì không kham nổi bởi sức tàn lực kiệt. Thêm nữa, tuy không phải là thành phần chủ chốt nhưng chinmkhongcanh cũng còn có trách nhiệm với đồng bào hải ngoại trong 4rum Liên Xô chấm Mỹ nên quỹ thời gian có phần eo hẹp. Đôi trăm lời với anh em.
Trong lúc bận rộn, bối rối không tránh khỏi sơ xuất, xin được lượng thứ! Cảm tạ anh em!^:)^
Bác viết bài tâm sự hay quá. =D>

buithaihai

Active Member

Bác viết bài tâm sự hay quá. =D>

Đây là nhà báo, cũng là thành viên tiền thân của HD Thái Nguyên, giờ đang làm ở Phòng Phim Tài liệu và tổ chức sự kiện của Đài truyền hình Thái Nguyên, nên anh em HD Thái Nguyên được "Thơm lây" rất nhiều.

Ðề: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Em cũng thấy bác chimkhongcanh trên TV mấy lần roài.:D

Bên trên