HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Thảo luận trong 'Thái Nguyên' bắt đầu bởi nguyenthienbinh85, 8/7/12.

1. buithaihai

buithaihai Active Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Nghề nghiệp:
    Giảng viên
    Ðề: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Bác chimkhongcanh ngày xưa hay dẫn chương trình mà.

2. nguyenthienbinh85

nguyenthienbinh85 Member

Đã được cảm ơn:
    0
    Nghề nghiệp:
    Kỹ Thuật Viên Camera Giám Sát
    Ðề: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Anh vào hội chưa anh ....
    anh v

3. tunghuonghhbg

tunghuonghhbg Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Em thì đi sau các bác ,bác nào có sản phẩm nào dư dùng thì cho tặng em nhé. Còn đam mê HD hay ADIO mặc dù ngân khố gia đình bị ảnh hưởng nhưng CỌP nhà em nó lại đổng ý cả tứ chi mới khoái các bác ạ . Em nghĩ là luôn luôn phát triển mà

4. tunghuonghhbg

tunghuonghhbg Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Hay quá Hoathan87 ơi người ta luôn phấn đấu thăng quan tiến chức chứ mất chức lại không được nghỉ việc thì QUÊN ĐI .........

5. binhhc

binhhc Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,731
    Nghề nghiệp:
    KS điện
    Re: Ðề: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Chú có cọp cùng đam mê là sướng nhất còn gì?
    Chứ còn đa số (theo tớ biết) thì đối với cọp: phim cũng xem, Thúy nga cũng xem, truyền hình HD cũng xem,.... --> nhưng thấy đức ông chồng mê mải với HD thì lại chả thoải mái tẹo nào. Thế mới lạ. heheheheheheeeeeeee

6. tunghuonghhbg

tunghuonghhbg Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Bác Bính à. cọp nhà em nó bảo mê cái khoản......nó cấm vận và tùng sẻo...........

7. buithaihai

buithaihai Active Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Nghề nghiệp:
    Giảng viên
    Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Thế bác đang xây nhà thì bản thiết kế đã có phòng dành cho multimedia chưa? Bản thiết kế nhà của em từ năm 2008 đã có rồi đấy, năm 2011 em mới làm.

8. tunghuonghhbg

tunghuonghhbg Member

Đã được cảm ơn:
    3

Anh làm đơn giản thôi DT phòng gần 40m tham khảo trên diển đàn và đi nhòm ngó thực tế một số nơi còn theo đúng tiêu chuấn thỉ khướt lắm anh không theo được có gì ACE tư vấn giúp đỡ nhé

9. binhhc

binhhc Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,731
    Nghề nghiệp:
    KS điện

Cái quan trọng nhất là diện tích. Của chủ 40m[SUP]2[/SUP] thì quá tuyệt. =D>
    Còn các phần như: trần tường sàn, rồi trang trí, rồi thiết bị chắc phải làm dần dần, rồi nó khắc đủ thôi.

10. ducicb

ducicb Member

Đã được cảm ơn:
    1
    Ðề: Re: Ðề: Re: HD Thái Nguyên - Những kỷ niệm và tâm sự về HD

Em nghĩ diện tích cũng không phải là yếu tố đầu tiên bác ạ, vấn đề là bác nghiên cứu sao cho cái phòng có tỷ lệ tương đối như sau: cao 0,618 - rộng 1- dài 1,618; như vậy thì sau khi làm xong phần cơ bản thì phòng bác đã tương đối nghe được rồi, chỉ cần thêm một số chi tiết nhỏ nữa như sofa, thảm trải sàn là ok luôn. Kinh nghiệm của em là như vậy ạ.

11. tunghuonghhbg

tunghuonghhbg Member

Đã được cảm ơn:
    3
    Hay hay quá . đúng là gặp thầy gặp thuốc rồi . Em cám ơn các bác đã nhiệt tình giúp đỡ đóng góp ý kiến với em .

12. binhhc

binhhc Moderator

Đã được cảm ơn:
    1,731
    Nghề nghiệp:
    KS điện
    Hôm nay nhân vào box Hải Dương thấy bác caosonhd nói vừa xem phim bằng đầu VHS với băng VHS phát lên TV SONY14" tự dưng mình lại nhớ đến kỷ niệm khá sâu sắc của mình đối với cái đầu VHS mà 1 thời lừng lẫy:

Hồi đó (trước năm 2000), mình cũng có vô số băng VHS là băng ca nhạc đi mua và băng trắng tự ghi những cái mình thích như chọn lọc bài hát, chương trình truyền hình mà đặc biệt hồi đó rỗi rãi nhưng ở nhà TT nên đêm dậy xem C1 hơi bất tiện, vậy nên đã có anh đầu sharp làm nhiệm vụ âm thầm in vào băng để sáng dậy xem, rồi in chương trình "Đường lên đỉnh Olympia" và tóm lại là cứ thấy chương trình TV có gì hay mà vào giờ đó không xem được là giao nhiệm vụ cho cái đầu ghi lại để xem sau.

Cái đầu sharp của mình dùng hồi đó thuộc hàng khá xịn (chả nhớ model nữa), rộng 42cm, điện 220V, có cả anten thu sóng TV, đồng hồ hẹn giờ ghi băng, màn hình LED, remote,.... cho đến khi bị mấy anh CD, VCD, DVD lấn lướt thì nó cũng vẫn còn rất mới và nguyên bản, chạy vẫn ngon lành. Đống băng thì con nhỏ đem làm đồ hàng, rồi mình thì đem làm chân đế kê đồ. Cái đầu thì nằm yên ở nóc tủ đồ gầm cầu thang.

Vài năm sau, có ông chú rể làm nghề chiếu bóng đến chơi thấy hay và ông ấy bê đi luôn kèm theo mấy cái băng trắng nữa.

Sau bao nhiêu năm tiếp xúc với công nghệ cao phát triển như vũ bão, giờ thấy bác caosonhd hoài cổ với việc xem phim bằng cái bộ VHS, tự dưng lại thấy tiếc các bộ VHS oanh liệt 1 thời của mình.

Âu cũng là số phận của nó, nó sinh ra làm vật lót đường, làm nhiệm vụ lúc giao thời, để đến giờ thì mới có những thứ như: HD, Bluray, lossless,.... TV thì đâu có màn hình 14" bé xíu vậy nữa, phải là trên 40, rồi trên 50", rồi còn trên trên nữa.

Khoa học kỹ thuật phát triển, công nghệ phát triển - âu cũng là lẽ tự nhiên thôi, cũng như còn người khi đã trưởng thành thì có nhiều lúc lại bồi hồi nhớ về lúc còn trẻ thơ với những kỷ niệm không thể nào quên.