HDD Seagate 300GB SAS 15K Rpm, HDD SSD 120Gb Bufalo do dungcj bổ ra coi chơi cho phê........

dungcj

Hôm nay lại rảnh nên dungcj bổ con HDD Seagate 300GB SAS 15K Rpm ra coi chơi, mấy con này chạy lì như Trâu, thường dùng trong Server, tốc độ vòng quay là 15.000 vòng/phút
(HDD SSD đang bổ)

Link con HDD 3.0Tb: Dungcj Shop - Wifi Router Buffalo - Dien Thoai Me Bong Con - Chuyen Cac Mat Hang Japan...
Cặp dưới là HDD Seagate 72.8GB SAS 15K Rpm
out.php

HDD Seagate 300GB SAS 15K Rpm và card SAS vì muốn chạy HDD SAS trên PC thường bạn phải có card rời, khi card và HDD nhận nhau nó mới quay
out.php

mặt trên dưới của HDD Seagate 300GB SAS 15K Rpm
out.php

HDD Seagate 300GB SAS 15K Rpm khi tháo cái board bụng ra bạn thấy như hình dưới
out.php

Khi lột cái tem ở lưng ra, mở hết ốc ác ra, bung cái nắp ra bạn sẽ thấy như hình dưới
out.php

hình bên trong và cái nắp HDD khi mở ra
out.php

Con này có 3 dĩa từ dầy cộp và nhỏ hơn dĩa từ của HDD thường, còn 1 chỗ trống nữa (chắc dùng cho dung lượng cao)
out.php

Xin Hết

psdts

chú này trục pin do tốc độ quay 15k nên được ưu ai 6 con ốc ,bình thường 3 con à
,những hdd này gắn trong san thì mới đã kìa hii
một hệ thông lưu trữ hoàn thiện tủ san (chứa disk) +san switch +card hba (giao tiếp pci-ex trên server)------------------->tốc độ truyền 8gbs ,truyền 1gb vài s
hệ thống này mấy ngân hàng sử dụng thôi ,có nó về chép hd film là sướng điên người luôn hiiiii

nhutidc

Ðề: HDD Seagate 300GB SAS 15K Rpm, HDD SSD 120Gb Bufalo do dungcj bổ ra coi chơi cho phê........

ko như con Western Raptor 10.000 , kich thuoc chi 2.5" nhin ngầu hơn nhiều

Haxen

Well-Known Member
Nhìn thấy bên trong HDD đơn giản vậy nhưng nó rất lợi hại và phức tạp thật

VThanhgtvt

Well-Known Member
Ðề: HDD Seagate 300GB SAS 15K Rpm, HDD SSD 120Gb Bufalo do dungcj bổ ra coi chơi cho phê........

Em này là đang sống nhăn răng, bị bổ ra đột ngột hay là die rùi bác chủ mới bổ ra chơi thế ah?

salenguyenduong

Re: Ðề: HDD Seagate 300GB SAS 15K Rpm, HDD SSD 120Gb Bufalo do dungcj bổ ra coi chơi cho phê........

Em này là đang sống nhăn răng, bị bổ ra đột ngột hay là die rùi bác chủ mới bổ ra chơi thế ah?

Ổng dư kho 20-30 cái die, hết BH, nên bổ ra cho thiên hạ ngó chơi ấy mà

loiduongmat

Well-Known Member

Bác chủ bổ hết mấy chú HDD ngon ra làm bài review cho anh em.

dungcj

Thanks! HDD đó đang dùng ngon, bổ ra chơi nó mới tê, bổ mấy con chít đâu có tê, còn cặp HP đó, vẫn đang chạy ầm ầm ko bổ vì con 72Gb làm sao phê bằng con 300Gb

làm j cũng thank all 1 phát, vài bữa nữa bổ con Nguồn Enermax 1000W ra review

Perabyte

Bác cao nhân cho mình hỏi HDD bị cháy bo mạch thay bo khác tương ứng vào OK không?

---------- Post added at 11:20:06 PM ---------- Previous post was at 11:19:24 PM ----------

Thanks! HDD đó đang dùng ngon, bổ ra chơi nó mới tê, bổ mấy con chít đâu có tê, còn cặp HP đó, vẫn đang chạy ầm ầm ko bổ vì con 72Gb làm sao phê bằng con 300Gb

làm j cũng thank all 1 phát, vài bữa nữa bổ con Nguồn Enermax 1000W ra review

Làm nhanh nhé bác em sẽ chờ :))

dungcj

Vụ này người bình thường thay vào thì hên xui, chỉ chạy được khi dòng HDD xưa cũ, còn HDD new giữa mã số con IC bên ngoài phải hợp với mã số con IC bên trong vì vậy khi bạn thay board vào con bên trong ko hiểu con bên ngoài nói gì nó điên lên thế là nó cứ đá cơ cạch cạch. Người bất thường thì thay vô tư. thân!

asazami

Member

hic em ko có can đảm mổ xẻ trừ khi nó die :D

Bên trên