HDFC - Chào mừng các bạn đến với đội bóng của những người đam mê HD

hang_gom

Well-Known Member
Ðề: HDFC - Chào mừng các bạn đến với đội bóng của những người đam mê HD

Việc đổi sân không có kết quả nha anh em.Hôm qua Tùng hỏi luôn thì bên sân nói sân số 1, số 4 sát hàng rào người ta cũng thuê chết lâu rồi nên khả năng đặt trước là không thể.Nhưng bên sân có nói là,trong thời gian nghĩ tết họ sẽ cải tạo lại mặt sân cũng như sẽ giăng lươí để tránh tình trạng đá thì ít mà lượm banh thì nhiều.Hi vọng là qua năm sẽ có những thay đổi
Danh sách anh em đóng tiền sân cho T02/2014 :
A.Linh
Nghĩa
A.Hoà
Khang
A.Hoàn
Nhật
Tân
Long
A.Thức
Thông
Khoa
Tùng
Cộng : 2.400.000 đ
Quỹ tồn : 1.350.000 đ

Tháng 01 đóng tiền sân 1 trận 775.000 đ
Đóng tiền sân T02/2014 3 trận : 2.325.000 đ

Quỹ còn : 650.000 đ

Chỉnh sửa lần cuối:

tinkhang

Well-Known Member

t.6 của tuần thứ 3 trong tháng 1,địa điểm dg chọn

hang_gom

Well-Known Member

Đá trận đầu mà dân tình ngồi hết 2/3 sân rồi.đi trễ là mệt mỏi luôn :(

tinkhang

Well-Known Member

bị dẫn 1-2,nhưng mấy e nhỏ đá rất tốt,khâu dứt điểm cần cải thiện nhiều,có thua vẫn hay

hang_gom

Well-Known Member

Hành trình xem đá bóng của Tùng và A.Tuấn
17g40 Tùng có mặt tại sân,lúc này xếp hàng vào cổng B(Cổng C8) một đọan khoảng 30m.Gửi xe mất 20.000đ (nó đòi 30.000đ Tùng nói gửi hoài quen lấy 20.000đ thôi =)) )
17g55 A.Tuấn đến sân,xe ga bự nó đòi 40.000đ lại trả còn 30.000đ
18g05 lúc này đoàn người xếp hàng vào cổng đã nhân đôi thành hình chữ U.Bẩu A.Tuấn chen vào,anh nói thôi lịch sự xếp hàng.Xếp đến 18g15ph,còn cách cổng vào 2m,vì quá đông,bảo vệ đóng cổng,hai anh em thất vọng vô cùng,làm người tốt khó quá.Nhanh chân chạy qua cổng C7 lúc nãy còn cho vô đến lúc chạy qua thì đóng chặt. DKM chẳng lẻ mua vé mà không được xem???? X(X(X( .Đập cổng một hồi không tác dụng
Hai anh em liền chạy vòng qua cổng khán đài A4,lúc này cổng ngoài cũng đống,NHM phản ứng la lối,cơ động điện thoại cho sếp,tưởng béo,ai ngờ nó lấy cái rào chắn to đùng bằng gỗ chắn cổng lại.
Lại chạy qua khán đài chính,cũng đóng cửa.
Cứ tưởng toi,thôi ráng lên sân,mất 50k tiền gửi xe rồi.Chạy liều qua cổng khán đài D trên đường Tân Phước,vẫn cho vào nhưng xếp hàng đông kinh khủng.Hai anh em cũng xếp hàng,Tùng thì miệng lầm bầm,Moá xếp cho đã mà nó đóng như hồi nãy cũng chết.May quá đứng chừng 5ph cũng đến lượt.A.Tuấn đã vào nhưngTùng vội quá,móc nhầm cái vé ngày 10,akak nó ngăn lại không cho vào,cơ động định đuổi ra,móc ngay trong túi quần cái vé đúng ngày 6/1 thế là cũng qua
Vào ới khán đài thì nêm chặt người,hai anh em leo lên tận trên cao kiếm chỗ,ai ngờ nhìn xuống dưới thấp thấy có chỗ trống,lại chen leo xuống.Leo xuống đến dưới chỗ thấp quá khó coi không coi được.Lại chạy chạy sát hàng rào khán đài B,ai ngờ có người câm vé B chìa ra,người giữ cổng mở khóa cho qua,vậy là hai anh em lèn qua đưa vé qua khán đài B luôn :))
Chạy kiếm chỗ một hồi thì vô tình gặp mấy anh em bạn của A.Tuấn bên đội VIB mình từng đá giao hữu.
Hành trình gian khổ đã chấm dứt.Xem U19 đá dù thua nhưng sướng mắt quá.Đúng là Ý vẫn là Ý,đổ bê tông kinh khủng.Hầu như chỉ đứng khoảng 30m sân nhà.Nhưng lợi hại là phản công cực nhanh
Hay thật hay..............

Chỉnh sửa lần cuối:

hang_gom

Well-Known Member

Vài cảm xúc về U19 Việt Nam: kỹ thuật cá nhân quá khéo,cầm bóng cực kỳ tự tin.Đâm xuyên hàng phòng thủ bê tông nhiều tầng của U19 AsRoma,dù bị dẫn trước vẫn không nóng vội,không đá bóng bỏng hay tạt cánh đánh đầu,kiên trì tìm cách xuyên thủng hàng phòng thủ 11 người của AsRoma.Phải nói là dù trẻ nhưng U19 AsRoma đúng chất Ý,dù thế trận mình ép sân nhưng sự thật thì nó hơn mình nhiều : kỹ chiến thuật,sức mạnh,tốc độ,độ tinh quái,tận dụng chính xác các tình huống chưa kể là thể hình to cao.Nhiêu đó thôi thì thấy mình thua quá nhiều rồi.Thôi coi cho sướng,các em lấy đó làm bài học kinh nghiệm sau này,gặp mấy thằng Hàn Quốc,Trung Quốc có đường mà xử lý tốt hơn.Đá đôi công không sợ,đá kiểu bê tông thế nào cũng mắc lỗi.Thua 2 trái toàn do hậu vệ mất bóng hoặc dâng lên về không kịp.Có 3 tình huống thì 2 tình huống ghi bàn.Dù nó không khéo như mình,nhưng muốn qua banh thì chỉ cần gặt 1 cái bỏ chạy là qua dễ òm.Nếu mình có 1 tiền đạo to cao tì đè tốt chắc sẽ dễ kéo giãn hàng phòng ngự Ý hơn,nhưng người Việt mình vẫn thấp bé nhẹ cân quá
Hi vọng sau giải này HLV,cũng như cầu thủ rút ra được nhiều bài học,nên đặt hiệu quả lên hàng đầu,đá đẹp mà bị loại hay thua cũng là thất bại
Giờ ngẫm lại chỉ có 1 chữ :SƯỚNG :-bd:-bd:-bd:-bd:-bd>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<:x:x:x:x:x

Cám ơn Cty TÂN KHẢI HOÀN đã tài trợ chương trình này =)) =)) =))

tinkhang

Well-Known Member

sao tân khải hoàn kg tài trợ cho a,kg công bằng.dù gì thì mấy đứa nhỏ đá hay thiệt

hang_gom

Well-Known Member

Cứ đùng trình tự và quy trình là sẽ có vé =)) =)) =))

meocon

Well-Known Member

HÔm qua coi U 19 đá hay quá :) nhưng có vài tình huống nên phối hợp thì lại solo :(

hang_gom

Well-Known Member

Để tránh tình trạng mua nhầm vé giả một số người bị lừa như ngày hôm qua,khi mua vé chợ đen anh em lưu ý.Trên vé bên trái vé có 1 cái logo màu bạc của cty in Liên sơn.Nếu vé thật logo sẽ có kích thước 14mm(cở ngón tay) còn vé giả thì cái logo đó sẽ lớn hơn rất nhiều phải 20-25mm.Anh em nhớ cảnh giác,không thì mất tiền mà không vào sân được

hoangquan652001

Active Member

Để tránh tình trạng mua nhầm vé giả một số người bị lừa như ngày hôm qua,khi mua vé chợ đen anh em lưu ý.Trên vé bên trái vé có 1 cái logo màu bạc của cty in Liên sơn.Nếu vé thật logo sẽ có kích thước 14mm(cở ngón tay) còn vé giả thì cái logo đó sẽ lớn hơn rất nhiều phải 20-25mm.Anh em nhớ cảnh giác,không thì mất tiền mà không vào sân được

Sao không mua từ đầu mà đến giờ mới mua để phải "ăn nhầm hàng rổm" ?
Nói chung, U19 đá hay, coi mát mắt nhưng ông HLV người Pháp quá bảo thủ khi mà gần như toàn bộ hàng công của đội đã đi bộ ở giữa cuối hiệp 2 và đặc biệt, số 10 Công Phương chơi quá cá nhân làm lỡ rất nhiều tình huống tốt của đội (cũng từ lối đá cá nhân đó mà bị mất bóng rồi ăn đòn phản công thua cả 2 trái đều từ cầu thủ này ra) khi đó, HLV vẫn không chịu thay người !?
Cuối cùng: Vé ngày 8 và 10 (tất nhiên là giá chợ đen) hàng chính hãng a/e nào cần cứ alo tui, tui mua giùm cho, khỏi lo vé giả (Tụi phân phối trong cty tui nó bán ra giá 200k, bản thân tui thì nó lấy hữu nghị 180k)

lehoang40

Đã bảo rồi: nếu đi trể giờ chỉ có nước tìm vé A1, A2, A3 đi thôi, các vé còn lại phải đi thật sớm ..hic....

Vé này mới lượm được ở cổng Nguyễn Kim sân Thống Nhất trưa nay, hy vọng là vé thật, .....

Trận hôm qua có 2 cái khoái nhất:
- Lần đầu tiên được chứng kiến lối đá phòng ngự Catanaccio kiểu ý ngay tại sân Thống Nhất.
- Lần đầu tiên được chứng kiến cảnh một đội Châu Âu đá phòng thủ với đội VN. Trận cầu này làm gợi nhớ lại trận cầu giữa Brasil và Ý năm 1982, trận này Brasil dồn ép Ý từ đầu đến cuối trận, thế nhưng chỉ với 3 - 4 đường phản công thì Ý đã hạ đo ván Brasil với tỷ số 3-2

Chỉnh sửa lần cuối:

hang_gom

Well-Known Member

Cả 1tr/vé thì em có mà banh xác,cực nhưng vui.muốn sướng nhưng trời chưa cho sướng :))

minhtuan-tkh

Lâu quá mới vô chào các đồng đội :D
Tùng phân tích và chém bá cháy luôn, thay BLV Biên Cương được rồi
Xếp trưởng và xếp phó đội nhận xét chính xác như con gà ác :D.
Công nhận cánh phải của U19 chưa làm tốt và hàng phòng ngự dâng hơi cao nên ăn 2 trái khi bị phản công nhanh là phải, thêm nữa rất lãng phí khi sút xa và bóng bổng ( chả có giá trị CM gì với tụi Châu Âu cả). Em hy vọng ngày mai với U19 NB sẽ có một cái nhìn tốt hơn và đấy mới là trận cầu ngang sức ngang tài ( Thể lực, chiến thuật, lối tấn công có nhiều nét tương đồng ...)
Cảm ơn anh Hoàn đã giúp đỡ em rất nhiều trong việc lấy vé, nếu không có anh thật sự em chả biết bằng cách nào để có 30 cái vé vì cuối năm em rất bận nên kể cả có tiền cũng không có time đi mua trực tiếp mà còn sợ vé giả nữa.
p/s: Việc em tặng vé là nằm trong kế hoạch cảm ơn những AE bạn bè đã giúp em ủng hộ mấy chương trình từ thiện ở BV NĐ 2 thôi ạ.

meocon

Well-Known Member

Mình cũng nghĩ phải thay người sớm , thấy các cầu thủ xuống thể lực , mà đang bị dẫn trước , đáng lẽ phải thay người :(

hang_gom

Well-Known Member

Sao không mua từ đầu mà đến giờ mới mua để phải "ăn nhầm hàng rổm" ?
Nói chung, U19 đá hay, coi mát mắt nhưng ông HLV người Pháp quá bảo thủ khi mà gần như toàn bộ hàng công của đội đã đi bộ ở giữa cuối hiệp 2 và đặc biệt, số 10 Công Phương chơi quá cá nhân làm lỡ rất nhiều tình huống tốt của đội (cũng từ lối đá cá nhân đó mà bị mất bóng rồi ăn đòn phản công thua cả 2 trái đều từ cầu thủ này ra) khi đó, HLV vẫn không chịu thay người !?
Cuối cùng: Vé ngày 8 và 10 (tất nhiên là giá chợ đen) hàng chính hãng a/e nào cần cứ alo tui, tui mua giùm cho, khỏi lo vé giả (Tụi phân phối trong cty tui nó bán ra giá 200k, bản thân tui thì nó lấy hữu nghị 180k)

Em đã mua vé chợ đen đâu?Và đâu phải ai cũng có điều kiện hay quan hệ để mua được 1 cái vé chính thức.
Hôm ngồi xem,nghe một số người nói mua 4 vé B hết 1 triệu mà gặp vé giả,bỏ thêm 800k tức là 200k/vé thì mua được vé thật vào xem.
Em đưa cái hình chỉ muốn anh em có đi mua vé thì cẩn thận chút thôi,đỡ tiền mất tật mang.Không phải ai cũng gặp may

MTTV

Active Member

Em đã mua vé chợ đen đâu?Và đâu phải ai cũng có điều kiện hay quan hệ để mua được 1 cái vé chính thức.
Hôm ngồi xem,nghe một số người nói mua 4 vé B hết 1 triệu mà gặp vé giả,bỏ thêm 800k tức là 200k/vé thì mua được vé thật vào xem.
Em đưa cái hình chỉ muốn anh em có đi mua vé thì cẩn thận chút thôi,đỡ tiền mất tật mang.Không phải ai cũng gặp may
hehe, nghĩ lại cũng thấy hên. Chứ như em làm 5h mới ra , chạy về thay đồ xong dzot lên TN chắc cũng đứng ngoài luôn chứ cửa nào vô đc =]]

MTTV

Active Member

có ai bít nhà của ông Tuấn nhỏ ở đâu thì cho em biết dùm nha. thanks

Bên trên