HDQN - Khu vực Spam!

0

• Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    0
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Nhok

Ðề: HDQN - Khu vực Spam!

Em cũng muốn viết bài trong cái khu quy hoạch đó nhưng chẳng có hứng :)

Theo em thì nếu đã là diễn đàn thì việc trao đổi spam này nó mang lại không gian tốt hơn và rất cần thiết, còn những ai nghĩ đã thuộc về kỹ thuật thì thuần túy chỉ là kỹ thuật thôi thì em cũng chiụ :))

Mà nếu các bác ra FB spam còn vui và thích hơn spam trên diễn đàn ấy chứ :)

linhnguyen5187

Sao chuyện nào cũng lôi mình vào nhỉ? :(
Ha ha! Tại lão luôn là chủ đề Hot mà! Há há! Trước đây chỉ mình Nhok thôi nhưng giờ mụ ấy lôi cả bác vào Top hot rồi! :))
Linh đã đi Làng Đường Lâm bao giờ chưa, cồng làng có mấy anh mặc áo xanh đeo thẻ ấy, tương lai của Tú đấy ;))

* Quăng bom rùi bỏ chạy*
May quá là tớ cũng được đi rồi, Sơn tây tì có mấy điểm ăn chơi cũng đi gần hết rồi, có cái nào mới thì chưa được đi thôi!:D
Hic, cứ như thế này, bảo sao người ta không muốn đóng cửa spam cơ chứ.
Thôi thống nhất là ra ngoài Yahoo spam đi các bác.
Úi, bây giờ mới để ý là bác HDCP nhà mình là trùm spam toàn HDVN rồi, hãi quá đi mất, bác ấy đi sau nhưng đến đích sớm quá.
Sang tuần làm bữa tiệc mừng công cái nhỉ bác HDCP.
Chậc! Bác Mr Milan ơi! Đang ở trong khu vực spam mà. Kỹ thuật thì là điều chủ yếu rồi nhưng cũng phải có spam thì mọi người mới thân thiện được chứ! :D

HaFe

Well-Known Member

Lâu lâu không vào, nay vào spam tí, không biết có bị chém không nữa :))

binhroyal76

Member

Lâu không vào sờ Pam cái:)) Ông CP trùm Spam bên topic này đâu mà lâu lâu không
thấy nhỉ:D

HDCP

Super Moderators

Báo cáo các bác, em vẫn đang ở Đà nẵng, vừa đi chơi Hội an với vợ Ngọc kute của em, đẹp lắm :)) Hôm nào về em up ảnh lên cho mà xem để các bác thèm b-(

overkillx

Huyền Thoại

Kinh thật, các "trùm" không những chém gió ở khắp VN mà còn quốc tế nữa =))

HaFe

Well-Known Member

Chào ngày đầu tuần, chào ngày đầu tháng :))

Tieubaocaca

Active Member

Cục kim cương này to quá =))

Một nhóm các nhà khoa học đến từ Úc, Đức, Ý, Anh và Mỹ mà đứng đầu là giáo sư Matthew Bailes của Swinburne University of Technology đã kết hợp kính thiên văn vô tuyến CSIRO Parkes ở Úc, Lovell ở Anh và các kính viễn vọng Keck tại Hawaii để phát hiện ra một ngôi sao khác thường thuộc họ ẩn tinh có kết cấu hoàn toàn bằng kim cương.

Được đánh tên mã là PSR J1719-1438 và cách chòm sao Serpens nằm trong thiên hà Milky Way của chúng ta khoảng 4.000 năm ánh sáng. Theo tính toán, ẩn tinh này có đường kính khoảng 60.000km, gấp 5 lần đường kính của trái đất và có trọng lượng nhẹ hơn sao mộc.

"Ngôi sao kim cương" quay quanh nó và phát ra các sóng radio.

Các nhà khoa học cũng phát hiện ra một người bạn đồng hành của ẩn tinh có đường kính chỉ 20km nhưng trọng lượng lại gấp 1,4 lần mặt trời của chúng ta. Người bạn đồng hành này cách ẩn tinh 600.000km và quay 10.000 vòng trong 1 phút.

Theo nhận định, ẩn tinh bằng kim cương chính là tàn dư của một ngôi sao khổng lồ đã bị người bạn đồng hành “siêu tốc” của nó hút hết vật chất và chỉ còn trơ lại lõi. Lõi của nó chứa chủ yếu là oxy và carbon có mật độ cực cao, chính điều này đã tạo ra một tinh thể kim cương khổng lồ như vậy.

Theo Gizmag

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên