HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

davidhand

Moderator
Lâu rồi mới ghé, thấy bác Khôi có Topic này hay quá. Chất HD của bác càng ngày càng đậm và có sức lan tỏa mạnh.
Hy vọng sắp tới công việc vơi bớt, khi qua lại với HD mình sẽ làm một con Oppo và nhờ bác cũng như Trí hỗ trợ cách chơi.
Chúc phong trào các các bác HDVT luôn vững mạnh!

Dạo này bác T ít xuất hiện nhỉ! E thì cứ rảnh là lên đây chém gió với AE cho vui thôi! Chơii OPPO về chất thì nó khỏi phải bàn cãi rồi, chỉ có điều là nó hơi đỏng đảnh tí nên mục đích topic này lập ra để AE chia sẻ với nhau kình nghiệm "trị" nó bác ạ. Thực ra VT có rất nhiều người chơi OPPO, nhưng chơi e này ko phải ai cũng chơi được vì nó mất time lắm (phần phụ đề) nên phải có đam mê về hình ảnh mới dám chơi, mà chơi được như thế thì lại sướng lắm bác ạ. :)
À, hôm nào đi VT chơi bác hú AE giao lưu nhé! ;)

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Theo em thì fw nó chỉ là phần mềm nên kiểu gì chẳng có cách cài lại!

E lấy FW trước cái hiện tại của Oppo cài lại nó hok nhận luôn bác ah . Nên phải bán con đó mua lại con khác . COn hiện tại là con Oppo thứ 2 rồi . :( . Nên giờ Off update và hok bao giờ cắm Internet cả

therains

Active Member
Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

E lấy FW trước cái hiện tại của Oppo cài lại nó hok nhận luôn bác ah . Nên phải bán con đó mua lại con khác . COn hiện tại là con Oppo thứ 2 rồi . :( . Nên giờ Off update và hok bao giờ cắm Internet cả

Thường thì phiên bản cũ nó không cài đè được lên phiên bản sau. May mà cái oppo của mình vẫn là fw cũ!

ringleader

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Thường thì phiên bản cũ nó không cài đè được lên phiên bản sau. May mà cái oppo của mình vẫn là fw cũ!

firm 1219 trở về cũ mới đọc được iso, bọn khoai tây giá 95 mà còn firrm này nó đắt hơn cả 105 mới ấy chứ, đâu phải ai cũng bung iso đc ra như anh em mình đâu, bên đó lại ko có đĩa tàu 70k như mình

therains

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

firm 1219 trở về cũ mới đọc được iso, bọn khoai tây giá 95 mà còn firrm này nó đắt hơn cả 105 mới ấy chứ, đâu phải ai cũng bung iso đc ra như anh em mình đâu, bên đó lại ko có đĩa tàu 70k như mình

Vậy con 103 của bác thì sao bác K? Cũng FW cũ và đọc được tuốt chứ ạ?

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

103 & 105 còn mệt hơn e ơi! Ngoài ko đọc ISO nó còn dính cái vụ Cinavia nữa. Có thể vì lý do này mà 93, 95 tuy là hàng cũ nhưng giờ giá cao và còn khó mua hơn 103, 105.
Thực ra a ko coi trọng iso lắm vì suy cho cùng muốn mux phụ đề vẫn phải bung ra mới mux được. Giờ thành quen tay rồi, cứ down về là mux ngay, chỉ tốn ổ cứng thôi! :)

ringleader

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

103, 105 thì chả con nào chơi đc iso cả, mình bây giờ toàn bung ra nguyên folder hoặc down m2ts về xem nên vụ iso mình không quan tâm nữa, down xong thường mux luôn phụ đề vào nên cũng chẳng quan tâm tới vụ oppo không chơi dc phụ đề srt; bauthui/david hand cũng toàn như vậy, lười down phim hoặc lười remux thì cứ 2 tháng đến copy cái ổ 2tb là ok, 1 tháng ra 1t phim mới là cùng,

Tóm lại: ở vt thì chơi oppo vô tư chả cần lo cái vụ phụ đề và iso; hàng anh em toàn có sẵn, chơi toàn bluray nguyên gốc chứ không chơi HD từ lâu rồi, các bác ấy hiếm có ông nào tàng trữ ít hơn 5 cái hdd 2tb lắm, tha hồ

ringleader

Active Member

103 & 105 còn mệt hơn e ơi! Ngoài ko đọc ISO nó còn dính cái vụ Cinavia nữa. Có thể vì lý do này mà 93, 95 tuy là hàng cũ nhưng giờ giá cao và còn khó mua hơn 103, 105.

Cinavia chủ yếu bị ảnh hưởng nếu dùng đĩa thôi anh, không hiểu sao từ lúc đó đến giờ em dùng HDD chỉ bị đúng 1 phim ( folder), căn bản là toàn file dạng m2ts nên cinavia không bị ảnh hưởng đâu

ringleader

Active Member

delete, không hiểu sao lại bị double

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Cinavia chủ yếu bị ảnh hưởng do đĩa thôi anh, không hiểu sao từ lúc đó đến giờ em dùng HDD chỉ bị đúng 1 phim ( folder), căn bản là toàn file dạng m2ts nên cinavia không bị ảnh hưởng đâu

Mình cũng ko rõ cái vụ này cho lắm, đọc thì thấy nó giải thích là ko cho chơi đĩa và phim lậu. Mình nghĩ nếu phim thư mục mà loại bỏ đi cái file hay mã gì đấy liên quan tới Cinavia thì xem sẽ bt thôi, chỉ sợ nó chèn code vào file âm thanh hay hình ảnh thì mới sợ.

ringleader

Active Member
Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Đã tìm thấy em L100 rồi bác Hand, chuẩn bị thêm cái topic 2 kênh nữa nhỉ!

Anh mới được tặng 1 cặp loa cổ, thương hiệu lạ hoắc, loa to vật, mai rảnh thu xếp đuocj vác đến nhà em thủ 2 kênh xem thê nào nhỉ

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Anh mới được tặng 1 cặp loa cổ, thương hiệu lạ hoắc, loa to vật, mai rảnh thu xếp đuocj vác đến nhà em thủ 2 kênh xem thê nào nhỉ

Đang tính mai ghé ku e Huy Rên test bộ 2 kênh mới đây, sáng mai chở loa xuống test luôn đi Khiêm. Lux 540 oánh loa cổ cũng hay ra trò đấy, ko biết có hợp cặp của K ko.

Bên trên