HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

ringleader

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Các bác cho giờ và địa điểm đi ạ

therains

Active Member
Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Đang tính mai ghé ku e Huy Rên test bộ 2 kênh mới đây, sáng mai chở loa xuống test luôn đi Khiêm. Lux 540 oánh loa cổ cũng hay ra trò đấy, ko biết có hợp cặp của K ko.

Welcome các bác, mai mấy giờ bác pm luôn nhé, các bác nghe nhiều rồi nó mới tinh tế, Bác K có dây tín hiệu xịn cầm theo luôn nhé!

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Welcome các bác, mai mấy giờ bác pm luôn nhé, các bác nghe nhiều rồi nó mới tinh tế, Bác K có dây tín hiệu xịn cầm theo luôn nhé!
A có cặp dây bạc sẽ mang thử xem sao. Mai 8:00am cafe, 9h về chọc ngoáy nhé các đồng chí! :)

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

103 & 105 còn mệt hơn e ơi! Ngoài ko đọc ISO nó còn dính cái vụ Cinavia nữa. Có thể vì lý do này mà 93, 95 tuy là hàng cũ nhưng giờ giá cao và còn khó mua hơn 103, 105.
Thực ra a ko coi trọng iso lắm vì suy cho cùng muốn mux phụ đề vẫn phải bung ra mới mux được. Giờ thành quen tay rồi, cứ down về là mux ngay, chỉ tốn ổ cứng thôi! :)

Bác K cho mình hỏi ctrinh tsmuxgui đó nó mux được fu đề vào BD Folder luôn hả bác ? CTrinh tsmuxgui CÓ chỉnh được font , màu chữ , kích thước không bác ? nếu file mình đao về là Ts thì chọn bung ra ts , file m2ts thì bung ra m2ts nếu ngược lại có ảnh hưởng gì hok Bác ?
Thanks bác
Bữa làm thử phim Captain american m2ts +mux fu đề vào mất 40p có đúng hok bác ?

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Bác K cho mình hỏi ctrinh tsmuxgui đó nó mux được fu đề vào BD Folder luôn hả bác ? CTrinh tsmuxgui CÓ chỉnh được font , màu chữ , kích thước không bác ? nếu file mình đao về là Ts thì chọn bung ra ts , file m2ts thì bung ra m2ts nếu ngược lại có ảnh hưởng gì hok Bác ?
Thanks bác
Bữa làm thử phim Captain american m2ts +mux fu đề vào mất 40p có đúng hok bác ?
Chỉ Mux được phụ đề vào file phim thôi bác ạ. Nó có thể tạo được folder nhưng theo mình thì ko cần thiết. Nếu bác muốn giữa folder bluray thì có thể mux vào file phim chính rồi cho nó vào folder cũ cũng được. Tsmuxer có thể thay đồi font chữ, màu sắc, size luôn được. Mình đã mux ts thành m2ts và ngược lại ko thấy có gì khác nhau cả. Vì chơi bluray hao HDD quá nên dạo này mình mux phụ đề rồi để m2ts tràn trụi thôi, ko cần folder nữa! :)

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Chỉ Mux được phụ đề vào file phim thôi bác ạ. Nó có thể tạo được folder nhưng theo mình thì ko cần thiết. Nếu bác muốn giữa folder bluray thì có thể mux vào file phim chính rồi cho nó vào folder cũ cũng được. Tsmuxer có thể thay đồi font chữ, màu sắc, size luôn được. Mình đã mux ts thành m2ts và ngược lại ko thấy có gì khác nhau cả. Vì chơi bluray hao HDD quá nên dạo này mình mux phụ đề rồi để m2ts tràn trụi thôi, ko cần folder nữa! :)

Vậy là bác chuyển sang chơi "trần trụi" giống em à? Bác già rùi, chơi "trần trụi" cực lắm đấy nhá!
Mỗi lần "múc" là mất nhiều time lắm! :p

phuochalan

Well-Known Member
Tại tốn ổ cứng quá thôi chứ kể ra có cái menu nhìn cũng đẹp! :)

Theo em thì Bluray nguyên thư mục chỉ nên chơi với các đĩa Bluray Ca nhạc. Còn phim thì cứ M2ts,loại bỏ được khá nhiều Chapter Audio Pháp, Tung Của...và các cảnh quảng cáo đầu phim. Mở cái là vô phim liền. Em thì DL về xong mount vào ổ ảo (dùng Ultra iso) và gắp file M2ts ra. sẽ nhanh hơn rất nhiều các bác unrar...Đang unrar mà sếp call làm cái này cái là chỉ nhìn máy nó đểu mà không chịu được..À,bác nào thích unrar thì update lên phiên bản winrar mới nhất 4.5, cũng cải thiện được đấy

bauthui1983

Active Member
Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Theo em thì Bluray nguyên thư mục chỉ nên chơi với các đĩa Bluray Ca nhạc. Còn phim thì cứ M2ts,loại bỏ được khá nhiều Chapter Audio Pháp, Tung Của...và các cảnh quảng cáo đầu phim. Mở cái là vô phim liền. Em thì DL về xong mount vào ổ ảo (dùng Ultra iso) và gắp file M2ts ra. sẽ nhanh hơn rất nhiều các bác unrar...Đang unrar mà sếp call làm cái này cái là chỉ nhìn máy nó đểu mà không chịu được..À,bác nào thích unrar thì update lên phiên bản winrar mới nhất 4.5, cũng cải thiện được đấy

Em thì toàn kiếm file "trần trụi" mà down thui!
Kẹt lắm mới down ISO rồi mount ra ổ ảo, copy ra giống bác La.
Chỉ có mỗi Thúy Nga là để nguyên ISO.
Bác nào unrar dùng 7-zip cũng ok lắm!

davidhand

Moderator
Đúng rồi, bluray ca nhạc mới Cần chapter chứ phim thì Cần gì, hơn nữa ca nhạc ... Ko Cần phụ đề! :)

therains

Active Member
Em thì theo gu của bác Ringleader vì hiện tại chưa biết mux cũng chẳng biết mount, các bác chịu khó nhé!

minhjp

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Nếu được bác chụp cho em tấm hình để chỉnh

Tsmuxer có thể thay đồi font chữ, màu sắc, size luôn nhé

Thanks bác

Lamtutu

Ðề: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Các bác ơi cho hỏi chút nha. Oppo co đọc được Lossless không các bác?

xuanbinhsg

Cô e gái e mới gửi cho 6 đĩa bluray + 1 bluray 3D...phải nói hình ảnh và âm thanh rất tuyệt..
But..chỉ coi hình thôi vì ko hiểu gì hết...hihihi.....

davidhand

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: HDVT - HỘI NHỮNG NGƯỜI CHƠI OPPO BDP

Nếu được bác chụp cho em tấm hình để chỉnh

Tsmuxer có thể thay đồi font chữ, màu sắc, size luôn nhé

Thanks bác
Theo yêu cầu của bác, mình có vài shot đây:

Chọn font, trong thẻ subtittle: thay đổi, font chữ, size chữ, click vào "color" để thay đổi màu phụ đề:
VD mặc định là size 65, color = white, font: Arial mình đổi thành: Arial back, color = yellow, size = 72

Ra ngoài mux vào thôi, phần bôi vàng là những gì mình đã thay đổi:

phuochalan

Well-Known Member
Chơi Oppo thực sự em thấy cũng vất vả quá, nên lừng khừng chưa muốn chơi là vậy..Hi vọng hãng Oppo sẽ hỗ trợ Unicode, và chơi được file iso là cỡ nào cũng mần...ka ka

therains

Active Member
Chơi Oppo thực sự em thấy cũng vất vả quá, nên lừng khừng chưa muốn chơi là vậy..Hi vọng hãng Oppo sẽ hỗ trợ Unicode, và chơi được file iso là cỡ nào cũng mần...ka ka

Ông ăn chơi mà vẫn sợ mưa rơi à? Cái gì cũng tương đối thôi, cảm giác tận hưởng thành quả mình làm ra nó mới sướng chứ?

Bên trên