HDVT - OFFLINE NGÀY 26/05/2013

bauthui1983

Active Member
Ðề: HDVT - OFFLINE NGÀY 26/05/2013

Em hỏi cho bit thui. Chức thật ra nếu mà off ở phường 11, em mà đi dc thì càng lại càng gần. Em ở Rạch dừa mà lị. hehe

Chú cố gắng sắp xếp đi đợt này đi! Đợt off này nhiều trải nghiệm hay & bổ ích nè! Ko đi tiếc lắm à! :D

Bầu Thúi anh thấy làm cái thông tin rất chu đáo đấy. Giờ em mà nghiên cứu sao cho cái phòng a nó xinh gái hơn tí nữa thì a đãi mày đi xuồng nguyên ngày luôn hé. Đi đâu cầm cái ổ cứng qua cho a để a test máy hôm nay trước nha

Phòng anh bây giờ khó sửa quá! Chắc phải minioff thì đầu nó mới sáng láng quá! :))
Đi xuồng thì em ko ham đâu! Ko biết bơi, đi ghê thí mồ!
Mai off em mang HDD cho anh luôn cho! :D

em thấy các bác HDVT chuản bị mà ham quá đi mất:D

Bác cố gắng xuống đê! VT gần mà, sáng đi chiều về là ok! :D

Re: Ðề: Re: Ðề: HDVT - OFFLINE NGÀY 26/05/2013

Nhà mình xa trung tâm tp nhất nhưng lại gần cafe Không Gian Xanh tiện thật, mình đã có mặt ở địa điểm off rồi các Bác ơi alo alo ....... ^#(^

Phòng anh bây giờ khó sửa quá! Chắc phải minioff thì đầu nó mới sáng láng quá! :))
Ku Hà khao e thêm 1 trầu nc biển miễn phí...a bit bơi mà còn bị uống nc ne...ức là chưa lên xuồng mà đã uống nc rồi

ndt000

Member

sorry các bác hôm nay e bận việc nhà không tham gia đc, tình hình có gì mới kg các bác.....

Hnay các bác off vui không, em mới đi malaysia về chiều nay nên không tham dự được :((

genzo1984

Well-Known Member

đang hóng review buổi off của các bác HDVT đây

bauthui1983

Active Member

sorry các bác hôm nay e bận việc nhà không tham gia đc, tình hình có gì mới kg các bác.....

Hnay các bác off vui không, em mới đi malaysia về chiều nay nên không tham dự được :((

đang hóng review buổi off của các bác HDVT đây

Từ từ rùi sẽ có các bác ạ! Buổi off hôm qua là buổi off đầy ý nghĩa và thiết thực về mặt chuyên môn.
Tổng cộng tinh chỉnh 3 phòng HT nhà anh Công (congvungtauvn), bác Khôi (davidhand) & anh Hà (macmanhha) mà từ 9:00 - 17:00 mới xong.
Hix hix... từ từ anh em lên hình cho. Mà hình như cũng ko nhiều lắm vì anh em cắm cúi nghiên cứu nên ko chụp hình nhiều!

davidhand

Moderator
Hôm qua AE đã có buổi offline rất thú vị, thay mặt hội xin chân thành cảm ơn bác Công (congvungtauvn) cũng các bác HDSG đã nhiệt tình đến giao lưu, chia sẻ và giúp đỡ AE HDVT về mặt chuyên môn kỹ thuật trong lĩnh vực audio và HD. Lần giao lưu này kéo dài suốt từ sáng hôm qua tới 12:pm và còn kéo dài tới cả ngày hôm nay nữa. Tiếc là hôm nay mình phải đi làm nên ko tham gia tới cùng với các bác được! Hình ảnh tuy ko nhiều nhưng mình sẽ up lên ngay khi có thể.
Thanks all,

meoconred

Member

Ku Hà khao e thêm 1 trầu nc biển miễn phí...a bit bơi mà còn bị uống nc ne...ức là chưa lên xuồng mà đã uống nc rồi

Lóp ngóp cả bầy luôn ...nhưng mà vui, lần sau đi phải lên cano mới chịu.
Hôm qua bận đám cưới anh em trong cơ quan buổi trưa nên kg đi off được tiếc quá.
Đang chớ hình off nè bauthui ơi.

therains

Active Member
Hôm qua AE đã có buổi offline rất thú vị, thay mặt hội xin chân thành cảm ơn bác Công (congvungtauvn) cũng các bác HDSG đã nhiệt tình đến giao lưu, chia sẻ và giúp đỡ AE HDVT về mặt chuyên môn kỹ thuật trong lĩnh vực audio và HD. Lần giao lưu này kéo dài suốt từ sáng hôm qua tới 12:pm và còn kéo dài tới cả ngày hôm nay nữa. Tiếc là hôm nay mình phải đi làm nên ko tham gia tới cùng với các bác được! Hình ảnh tuy ko nhiều nhưng mình sẽ up lên ngay khi có thể.
Thanks all,

Buổi offline hôm nay đến 12h mới xong bác Hand ạ, sáng có em, phuochalan và bác Hà, bác Công. Sau đó là vụ calib và bác Phúc 3D đã giúp em chỉnh lại phần âm thanh. Kết quả là âm thanh và hình ảnh đã cải thiện rõ rệt so với ban đầu chỉnh bằng mắt. Cảm ơn bác Phúc 3D, bác Công và các bác HDSG đã rất nhiệt tình giúp đỡ.

phuochalan

Well-Known Member
Buổi offline hôm nay đến 12h mới xong bác Hand ạ, sáng có em, phuochalan và bác Hà, bác Công. Sau đó là vụ calib và bác Phúc 3D đã giúp em chỉnh lại phần âm thanh. Kết quả là âm thanh và hình ảnh đã cải thiện rõ rệt so với ban đầu chỉnh bằng mắt. Cảm ơn bác Phúc 3D, bác Công và các bác HDSG đã rất nhiệt tình giúp đỡ.
Sướng nhá..Thế này lại phải Mini Offline thôi

macmanhha

Member

Xác nhận Phòng của Huydrain bây giờ rất ngon, hình ảnh đẹp, âm thanh ok.

ngandao75

Em về tới nhà vào lúc 15h30 trưa qua. Cám ơn các bác đã nhiệt tình chiêu đãi anh em bọn em. Sau đó em lại vác máy qua nhà ku Tòan Genzo hành nghề tiếp, kết quả là về đến nhà lúc 8h tối và lăn ra ngủ đến sáng nay.

Em tổng kết lại sơ bộ về cảm nghĩ của cá nhân em cộng với thông số của máy móc như sau ạ.

+ Em Panasonic của bác Côngvungtauvn : bó tay tòan tập, chờ em Sim2 về để về nghỉ hưu an dưỡng. Bác Công đã thành công trong việc khơi dậy niềm tự ái cao độ của "gấu mẹ vĩ đại" và kết quả là em Sim2 Domino D80 sẽ về nhà bác vào ngày mai.

+ Em Vivitek của bác Davidhand : Nổi trội nhất về độ phân giải và Contrast. Tuy nhiên do nhà sản xuất quá nâng cao Contrast và Sharnest nên em nó khá noise, em nghĩ với Contrast cao như thế thì bác Hand nên đổi sang màn trắng Reference, cụ thể là màn chiếu của em ( em dụ tí :D:D:D ) Kiểm sóat màu và Gamma cũng chưa tốt, có lẽ là do màn chiếu Silver. Em đề nghị bác gấp rút đổi sang màn trắng của em ( dụ tiếp )

+ Em BenQ của bác Macmanhha :Anh em thống nhất cho em này là con ngựa bất kham, tuy nhiên sau khi dụ dỗ được em nó thì em khá ngoan ngõan. Em này cho độ sai lệch màu Delta E thấp nhất : 1,4 , gamma kiểm sóat ở mức quanh 2.2 và màu trắng trung tính tại điểm D6500. Em này hạn chế ở độ Sharnest chưa cao và độ phân giải cũng chỉ ở mức trung bình.

+ Em Optoma của Huy"Rain" : Em này mới vào cuộc đã làm em bối rối khi không biết tìm "dây cương" của em ở chỗ nào để dắt đi. Tìm hiểu trên thông tin của nhà sản xuất thì thấy họ nói là đã setup sẵn và thông số sai lệch chỉ ở mức DeltaE 2.7 - một con số khá đẹp. Tuy nhiên khi em trực tiếp đo đạc thì thấy Delta E tới trên 10 :( không biết là do màn chiếu hay phòng lộ sáng hay gì gì đó chăng :D . Tuy nhiên sau khi cố gắng tìm hiểu và chỉnh chọt cuối cùng em cũng đưa em nó về được mức Delta 1.7, nhưng bó tay ở phần kiểm sóat gamma :( và độ tương phản, em bực nhất ở độ tương phản . Thuốc dành cho em này theo em không nên sử dụng màn Silver ( lại dụ tiếp :D ) , bởi với màn Silver thì em này khó có thể kiểm sóat được thông số gamma và Colour Temp.

Đây là vài nhận xét sơ bộ, nếu thấy thiếu sót gì, xin các bác bổ sung tiếp giúp em.

PS : Lẽ ra sau 2 ngày "ăn chơi nhảy múa" với các bác thì khi về nhà em phải dưỡng thương tới ngày hôm sau cho phục hồi công lực thì em lại vác máy đi sang nhà Tòan GenZo. Các bác có thấy lạ không ạ. Xin thưa đó là do em sốt ruột không biết màn Silver Nano của em nó thế nào ( em chưa đo màn này lần nào). Kết quả đo đạc thế nào em xin bật mí sau, hoặc các bác có thể tham khảo ý kiến của Genzo ạ.

Xin chào và hẹn gặp lại các bác.

Bên trên