HDVT TRẢI NGHIỆM MÁY CHIẾU BENQ CÙNG HÃNG BENQ VÀ HDVN

datmasuto1

Ðề: HDVT TRẢI NGHIỆM MÁY CHIẾU BENQ CÙNG HÃNG BENQ VÀ HDVN

ai nhìn như anh Thuận nhà ta vậy nhỉ

therains

Active Member
"Nhất trí mỗi người một ý". Em đọc topic này cũng thấy thăng cẳng quá các bác ạ. Tình hình sau buổi test này có nhiều ý kiến tranh cãi quá. Diễn đàn là sân chơi cho tất cả anh em HD, miễn là không vi phạm quy định đặt ra, tuy nhiên thì đề nghị các bác không nên quá nâng cao quan điểm mà ảnh hưởng tới cái chung của hội vì cuối cùng cũng chẳng cần chứng minh điều gì cả. Việc so sánh giữa các thiết bị phải nên đưa về cùng một tiêu chuẩn chung để đánh giá: cùng điều kiện phòng, màn chiếu, nguồn phim, đầu phát, dây rợ, hiệu chỉnh các máy về thông số chuẩn nhất,...rồi giá tiền, người chấm điểm...Cùng một đôi mắt, cái tai các bác xem hôm nay thấy đẹp nhưng chắc gì hôm khác với tâm trạng mệt mỏi cũng thấy đẹp.
Việc sinh hoạt hội cũng vậy, các bác vào ra cũng không được gì, không mất gì cả, mấy bác bên bộ phận điều hành cũng chẳng được lợi gì, ngoài việc bỏ thời gian ra tổ chức này nọ trong khi ai cũng có việc riêng của người đó. Thế nên ai thấy phù hợp thì tiếp tục, ai có tâm huyết thì đóng góp ý kiến xây dựng, ai thấy không phù hợp thì xin ra khỏi hội. Để duy trì thì mỗi người bỏ qua lợi ích cá nhân, góp phần một chút vào, tất cả các qđ thì nên lấy ý kiến của đa số chứ ko phải lúc nào tất cả hơn 50 con người đều cùng 1 ý hết được.
Mục đích của buổi test theo em là hãng muốn giới thiệu sản phẩm của họ tới người tiêu dùng, vì vậy cũng không nên so sánh này nọ, tranh cãi làm gì cả. Bác nào cũng phát biểu theo ý kiến của cá nhân chứ có bác nào phát biểu trên ý kiến chung của hội đâu. Vì vậy tốt nhất anh em nên thảo luận ở buổi offline tới, ko nên public lên đây làm gì cả.

phuochalan

Well-Known Member

Cứ tranh luận cho nó khí thế....Vắt cho hết chất ra

Ngày trước nhìn thấy topic của các bác HDVT là em nhào vô đầy hứng khởi. Giờ nhìn thấy vẫn vào đọc, vẫn thèm không khí sinh hoạt của các bác. Nhưng sao thấy buồn. Cũng từ ngày ấy em ít vào HDvietnam hơn...
Tình ơi...biết bao giờ nguôi...

symphony

Well-Known Member
Video và hình ảnh về buổi offline trải nghiệm máy chiếu với anh em HD Vũng Tàu

Chào anh em HD Vũng Tàu,

Đáng lẽ hôm qua nhóm tin phải lên video tường thuật buổi offline, nhưng do sự cố kỹ thuật nên hôm nay bọn em mới lên được. Dù sao đi nữa thì muộn còn hơn không :), dưới đây là một số hình ảnh mà HDVientam.News ghi lại được tại buổi offline đầy thú vị vừa qua:

[video=youtube;hWnm_JSZKg8]http://www.youtube.com/watch?v=hWnm_JSZKg8[/video]​

attachment.php

Anh em HDvietnam từ Sài Gòn có mặt từ sớm để setup hệ thống.

attachment.php

Ban đầu BTC tính sử dụng hệ thống giàn sắt để bố trí máy chiếu.

attachment.php

Tuy nhiên, giải pháp đặt trên bàn lại tỏ ra hiệu quả hơn.

attachment.php

Không gian ấm cúng và khá phù hợp để trình diễn máy chiếu.

attachment.php

5 chiếc kính màn trập cũng được BenQ chuẩn bị sẵn cho phần test 3D.

attachment.php

Một số anh em đến sớm tranh thủ cóp phim để test máy chiếu.

attachment.php

Ngoài ra còn săm soi thiết bị và "chém gió" rất nhiệt tình.

attachment.php

Mọi thứ đã sẵn sàng.

attachment.php

Anh Chip đang nói sơ qua về tinh thần của buổi offline.

attachment.php

Đại diện của BenQ giới thiệu sơ lược về một số sản phẩm chủ lực hiện tại.

attachment.php

Buổi trải nghiệm bắt đầu.

attachment.php

Nhà mình sẽ đổi sang máy chiếu BenQ :D

attachment.php

Các thiết bị được anh em HD Vũng Tàu "chăm sóc" khá kỹ lưỡng.

attachment.php

Không khí thân mật và vui vẻ - đúng với tinh thần của buổi offline.

attachment.php

Phần test 3D khá thú vị khi một đoạn video được chiếu lại nhiều lần để mọi người cùng thưởng thức.

attachment.php

Trước khi ra về anh em còn nán lại tám chuyện, nhưng hình như vẫn chưa... thỏa mãn :D

Cám ơn anh em HD Vũng Tàu vì buổi offline đầy ý nghĩa vừa qua. Hẹn gặp lại mọi người trong các sự kiện tiếp theo! :)

datmasuto1

Minh,Hiếu với anh Thuận đi mà không thấy hú gì cả thế

bauthui1983

Active Member

xin lỗi các bác, em không phải người trong hội HDVT, nhưng thích đọc comment để tự học hỏi. Thấy các bác tranh luận, ah không, sắp dẫn đến cãi nhau chẳng vì lý do gì nên em mạn phép comment 1 câu duy nhất thôi. Nếu không hợp chỗ, hoặc ngứa mắt thì bác chủ xóa ngay không phải nghĩ ^^.

"Việc đánh giá và so sánh máy chiếu bằng cách test mù dưới con mắt thường rồi phán con này ngon hơn, con kia 3D tuyệt vời hơn giống như việc con ếch lần đầu ra khỏi giếng thấy bầu trời chỗ này lớn hơn bầu trời trong giếng nhỉ"

P/s: riêng về BenQ 1070 thì mỗi nhà mỗi khác nhau nhé, bằng thiết bị canh chỉnh chuyên nghiệp của bác Phuc3D canh 2 tiếng đồng hồ mới coi đẹp, chỉnh xong mang đúng cái máy chiếu ấy qua phòng khác coi như đấm vào mắt, tay mơ mua cái máy chiếu ấy về mà chỉnh coi đẹp được thì bác Phúc giải tán bộ đồ nghề canh chỉnh máy chiếu luôn. (xin lỗi vì em lấy tên bác Phúc vô đây ^^ )

Đây là việc nội bộ của HDVT nên HDVT tự giải quyết. Bạn ko cần phải can thiệp vào làm gì. Nếu bạn có ý tốt giảng hòa thì hoan nghênh, còn vào đây nói ẩn ý "ếch này, ếch nọ" thì chỉ đổ thêm dầu vào lửa mà thôi!

Ngày trước nhìn thấy topic của các bác HDVT là em nhào vô đầy hứng khởi. Giờ nhìn thấy vẫn vào đọc, vẫn thèm không khí sinh hoạt của các bác. Nhưng sao thấy buồn. Cũng từ ngày ấy em ít vào HDvietnam hơn...
Tình ơi...biết bao giờ nguôi...

Hội nào mà chả có những rắc rối nho nhỏ hả bác! Anh em một nhà còn có lúc cãi nhau chí chóe, huống chi là chỉ cùng chơi chung hội. Rồi mọi việc cũng đâu vào đấy cả thôi, dĩ hòa vi quý hết cả mà.

Minh,Hiếu với anh Thuận đi mà không thấy hú gì cả thế

Bạn Nam (datmasuto1) đăng ký tham gia hội HDVT lâu rồi, mà chưa thấy xuất hiện bao giờ. Mọi thông tin của hội đều public trên box. Bạn nên quan tâm hơn đến hội!

macmanhha

Member

HDVT rất happy khi có những tranh luận như thế này vì điều này thể hiện rất rõ anh em trong hội có sự tìm hiểu, có chính kiến và quan trọng dám thể hiện rõ quan điểm của mình trước cộng đồng. Vì đây là hội chơi, mỗi người 1 quan điểm, có cái tôi riêng, đôi khi cách diễn dạt trên diễn đàn chưa hết ý nên dễ ảnh hưởng lòng tự trọng lẫn nhau gây ra những thông tin mà anh em bên ngoài nhìn vào ko hay. Đây là chuyện quá bình thường, tuy nhiên qua mỗi đợt bão trên từng topic này thì ngoài diễn đàn anh em vẫn rất vui vẽ chia sẽ mọi thứ.

Cá nhân tôi không đồng ý với mấy dòng của đồng chí Oldfriend, cách comment bất chợt này như cho đỡ tức này ko có tính hướng 1 tập thể nhìn về khía cạnh tốt.

Sau vài ngày bão đã giảm, em có ý kiến là a Khôi/a Thuận xem xét lại mấy dòng mình đã ghi, cái nào cảm thấy ko ổn với tập thể thì có thể xoá bớt để tránh nhiều nguoi khác quăng bom như vậy

davidhand

Moderator

Vậy thì Hà del cái topic này đi, lập cái khác cho nó sạch sẽ. Sorry vì cái tính nóng nảy của mình đã ảnh hưởng tới mọi người, sau này chắc mình chỉ nên chém gió cho vui thôi! :)

bauthui1983

Active Member

HDVT rất happy khi có những tranh luận như thế này vì điều này thể hiện rất rõ anh em trong hội có sự tìm hiểu, có chính kiến và quan trọng dám thể hiện rõ quan điểm của mình trước cộng đồng. Vì đây là hội chơi, mỗi người 1 quan điểm, có cái tôi riêng, đôi khi cách diễn dạt trên diễn đàn chưa hết ý nên dễ ảnh hưởng lòng tự trọng lẫn nhau gây ra những thông tin mà anh em bên ngoài nhìn vào ko hay. Đây là chuyện quá bình thường, tuy nhiên qua mỗi đợt bão trên từng topic này thì ngoài diễn đàn anh em vẫn rất vui vẽ chia sẽ mọi thứ.

Cá nhân tôi không đồng ý với mấy dòng của đồng chí Oldfriend, cách comment bất chợt này như cho đỡ tức này ko có tính hướng 1 tập thể nhìn về khía cạnh tốt.

Sau vài ngày bão đã giảm, em có ý kiến là a Khôi/a Thuận xem xét lại mấy dòng mình đã ghi, cái nào cảm thấy ko ổn với tập thể thì có thể xoá bớt để tránh nhiều nguoi khác quăng bom như vậy

Vậy thì Hà del cái topic này đi, lập cái khác cho nó sạch sẽ. Sorry vì cái tính nóng nảy của mình đã ảnh hưởng tới mọi người, sau này chắc mình chỉ nên chém gió cho vui thôi! :)

Cũng ko cần xóa đi đâu các anh! Cứ để đó để sau này có đọc lại thì mỗi anh em sẽ thấy tự tiết chế hơn.
Quan trọng tương lai anh em đối với nhau như thế nào, quá khứ xảy ra rồi thì kệ nó đi.
Riêng HDVT thì ko cần "tốt khoe, xấu che" đâu; cứ thẳng thắn, mạnh dạn thì mới phát triển được; đừng để nhìn bên ngoài thì thấy đẹp đẽ, bên trong sóng ngầm nổi ầm ầm thì mới nguy.

Di Oi Gi

Del chi bác, kỉ niệm anh em mà..... anh em Vũng Tàu chơi HD nổi tiếng phết... chúc anh em Vũng Tàu khỏe mạnh... chơi HD ngày càng pro , nổi tiếng hơn anh em Saigon

bauthui1983

Active Member

Tối qua ko có bác nào chụp hình anh em HDVT tranh luận chí chóe vụ âm thanh nhỉ! Vừa tranh luận, vừa cười đau hết cả ruột!
Đấy! HDVT là phải như thế đấy! Căng thẳng thế nào, tranh luận tới mức cãi nhau như thế nào; cuối cùng anh em vẫn happy cười phà phà.
Ps: chắc đổi tên HD Vũng Tàu thành HD bà tám quá! Đi đâu cũng tranh luận um củ tỏi, ko cho quán đóng cửa đi ngủ mới ghê chứ =))

ndt000

Member

e thấy bác nói vậy em cũng hơi buồn, trong hội hdvt bác là người lắm rõ kỹ thuật, cho nên e nghĩ trong thời gian tới bác cứ tiếp túc lên diễn đàn hộ trợ anh em về mặt kỹ thuật cũng như kinh nghiệm chơi.

với em, tranh luận để phát triên, em cũng vì sự phát triển của hội, chứ riêng bản thân em thì em đã không tranh luận với bác trên đây làm gì.

quan điểm của em khi chơi trong hội là mỗi bác chơi một loại máy chiếu, một loại HDP, một loại amply, và trong thời gian sử dụng sẽ có những trải nghiệm riêng, ưu nhược điểm riêng, và chủ nhân của những hệ thống đó sẽ có kinh nghiệm riêng.

"không có sản phẩm nào là tốt nhất, mà chỉ có sản phẩm thoả mãn được nhu cầu của bạn", đó là cách nhìn của em về topic này.

macmanhha

Member

Ko chủ trương xoá Topic, chỉ nhắc mọi người sau khi bớt giận thì xem có câu nào cảm thấy không ổn thì ngắt bớt thôi. Vi cái này cộng đồng, a e HDVT nội bộ thì chẳng vấn đề gì mấy cái tranh luận này, chỉ có điều vài Bác bên ngoài lại focus vào mặt tiêu cực, về lâu dài nếu nhiều người ngoài mà xui có cùng cái cảm giác như bác Old và bác gì lạ lạ mà kêu buồn đấy thì lại ko hay cho không khí chung của Hội HDVT

phuochalan

Well-Known Member

Ai tối qua đi Tuộc Sống sẽ thấy cãi nhau còn nảy lửa...ka ka ka..Nhưng phải tranh luận mới ra chất được

datmasuto1

mấy lần muốn đi thì lại vướng việc gđ,cũng hẹn member Hiếu rồi,bữa nào đi thì hú,chắc friend đó quên gọi
lần tới em sẽ cố gắng tham gia

datmasuto1

diễn đàn nào cũng có dấu chân của em mà anh

Bên trên