[HDX 1000]: Dùng được kô các bác ơi

Leon

Ðề: HDX 1000

Tốt, chạy ổn định. Thuộc dòng NMT. Tính năng, điều khiển... tương tự Kaiboer K200

Meg2k

Khác, K200 phải sống nhờ vào FW thằng Popcorn,HDX sống bằng FW nó

Đối với mình 3 thằng là như nhau nếu so về mặt tính năng (K200, HDX1000, PCH A110)
:-? Nếu nói khác về mặt của bạn thì có cái eq sau do một thành viên trong nhóm test và cho ý kiến (PCH A110 không biết) về mặt hardware, chủ quan thôi....

K200 + PCH FW > HDX1000 + PCH FW > HDX1000 + HDX FW > K200 + K200 FW

Legends:
FW: Firmware :)

emhoangnam

Đối với mình 3 thằng là như nhau nếu so về mặt tính năng (K200, HDX1000, PCH A110)
:-? Nếu nói khác về mặt của bạn thì có cái eq sau do một thành viên trong nhóm test và cho ý kiến (PCH A110 không biết) về mặt hardware, chủ quan thôi....

K200 + PCH FW > HDX1000 + PCH FW > HDX1000 + HDX FW > K200 + K200 FW

Legends:
FW: Firmware :)
theo bác trong mấy còn này (K200, HDX100,PCHA110) thì nên lấy con này? so với Xtremer nhé bác.

Meg2k

theo bác trong mấy còn này (K200, HDX100,PCHA110) thì nên lấy con này? so với Xtremer nhé bác.

Nếu bạn hỏi để chọn 1 trong 3, nếu là mình thì mình sẽ lấy PCH A110 :) vì nó là của Popcorn Hour / tác giả của NMT FW.......trên logic mà nói thì chắc chắn là nó tốt hơn các hàng phái sinh khác rồi bạn...chủ quan của mình thôi.

Mình xin phép không có ý kiến về Xtreamer :) mình thì thích các hệ thống NMT / Popcorn Hour về "độ mở" của nó vì Firmware phải được thiết kế tốt lắm bạn mới dám mở cho mọi người phát triển thêm Apps và phải được thiết kế tốt lắm người khác mới mua license về để phát triển các sản phẩm phái sinh như K200/K100/HDX1000.....vv nếu bạn đơn thuần chỉ là xem HD mà không có ý định vọc thì có thể xem xét một vài loại đầu HD Player sau này với mức giá phải chăng và tính năng lại rất hay (mình thấy trong box này nhiều lắm). NMT đời K200/HDX1000 thì hơi cũ rồi nên không nên đụng vào nữa, chỉ được là ổn định vì đã mature thôi :)....ý kiến chủ quan của mình !

heeroyun

K200 một vài máy chạy được 3-5h lấy cái ổ cứng ra thấy nóng hổi, cứ như là vừa đi tắm hơi xong, cũng phải gần 80 độ (mình đoán thế). Nhưng cái này nếu máy chạy trong phòng máy lạnh hoặc mua 1 cái quạt hút để sau máy là được.

HDX test film nhiều định dạng thì một vài file AVI nó chạy bị giật liên tục, phải convert lại mới chạy được, chắc bộ encode trục trặc. MKV thì vẫn ngon nhé. Mình xem film nhiều định dạng lắm chứ không phải chỉ có HD nên mấy cái này mình để ý.

Xtremer thì nhỏ gọn đẹp xinh, gắn HDD trong nhưng chỉ được 500GB max, giao diện firmware không đẹp lắm, mình ko thích cái màu đỏ đen của nó. Load ngoài menu và boot thì nhanh hơn thằng K200 nhưng vào menu chỉnh sub thì lại thấy nó load rùa rùa sao ấy. Xem film 1080p thì thi thoảng có thấy giật nhẹ.

Tóm lại thì mấy em này về âm thanh hình ảnh thì ngang ngửa nhưng về ổn định và thoải mái thì lấy k200 đê :D

emhoangnam

Nếu bạn hỏi để chọn 1 trong 3, nếu là mình thì mình sẽ lấy PCH A110 :) vì nó là của Popcorn Hour / tác giả của NMT FW.......trên logic mà nói thì chắc chắn là nó tốt hơn các hàng phái sinh khác rồi bạn...chủ quan của mình thôi.

Mình xin phép không có ý kiến về Xtreamer :) mình thì thích các hệ thống NMT / Popcorn Hour về "độ mở" của nó vì Firmware phải được thiết kế tốt lắm bạn mới dám mở cho mọi người phát triển thêm Apps và phải được thiết kế tốt lắm người khác mới mua license về để phát triển các sản phẩm phái sinh như K200/K100/HDX1000.....vv nếu bạn đơn thuần chỉ là xem HD mà không có ý định vọc thì có thể xem xét một vài loại đầu HD Player sau này với mức giá phải chăng và tính năng lại rất hay (mình thấy trong box này nhiều lắm). NMT đời K200/HDX1000 thì hơi cũ rồi nên không nên đụng vào nữa, chỉ được là ổn định vì đã mature thôi :)....ý kiến chủ quan của mình !

thanks bác, với nhu càu của em là vừa xem filmHD, vừa ca nhạc (iso dvd), dùng HDD qua lan (HDD để ở mấy em NAS). Mặt khác thì màu sắc nó thể hiện cũng hết sức quan trọng, như em đang dùng X mà thấy màu nó thua HTPC xa quá nên tính làm một em khác dòng sigma, với lại dòng PCH A110 ở VN ko có ai bán thì phải? mời bác có ý kiến!

Meg2k

K200 một vài máy chạy được 3-5h lấy cái ổ cứng ra thấy nóng hổi, cứ như là vừa đi tắm hơi xong, cũng phải gần 80 độ (mình đoán thế). Nhưng cái này nếu máy chạy trong phòng máy lạnh hoặc mua 1 cái quạt hút để sau máy là được.

Không tới 80 độ đâu bạn nhưng thật sự rất nóng nếu xem lâu và toả nhiệt là do cái HDD thôi chứ chẳng do cái gì cả......

Nếu mình gắn WD Green Caviar 1TB ==> nhiệt độ chắc khoảng 50 thôi
Nếu mình gắn Sea 7200.11 1.5TB ==> nhiệt độ nóng dã man, chắc khoảng 70~80 ấy...

Cuối cùng mình đã có một phương án giải nhiệt "đắt nhất thế giới" được nhập khẩu từ "Nhật.............." cho con K200 của mình ==> gắn 1 cái quạt tản nhiệt nhỏ thôi ở trên các lỗ thông gió phía trên máy sao cho nó hút từ trong máy và thổi ra ==> lúc này chúng ta sẽ có một luồng không khí đi vào ngang qua HDD từ bên phải và đi ra ngoài phía trên, cực kỳ mát !!! :D :D :D (sau này mình xem qua NAS nên dẹp nó rồi)...

Quạt 12V, 0.24A ==> 2.88W có dây nguồn ngoài !!!
Giá: ~100K đô.......ng VN
Xuất xứ: Nhật................................t...................ả....................o !

Nếu bạn nào giỏi hàn thì cũng có thể mua 1 cái quạt giống như y trên với giá.... 8,000 đô ..........ng VN cũng ở Nhật.............t.......ả..........o....thế là chúng ta có được một phương án giải nhiệt "đắt nhất thế giới".

(Không thể lấy điện 12V/0.25A từ port USB ==> cao thủ nào chỉ mình cách làm :D )

Phương án đắt tiền chưa chắc hiệu quả, think out of box !!!

itman

Active Member
Ðề: [HDX 1000] Dùng được kô các bác ơi

oh thế hả :(

thế con TVIX M-6600N có tốt hơn 3 con này không các bác

Chỉnh sửa lần cuối:

danchoi7x

Active Member

Bạn đợi nốt Em Popcorn C-200 về rồi tiện thể hỏi luôn " Thế con C-200 có tốt hơn 4 con này không nhé" ^:)^
Đúng kiểu "Đứng núi này trông Núi kia" rồi chả biết múc được con nào nữa

itman

Active Member

tại vì em thấy con HDX 1000 ra đời lâu rồi mà còn giá thế kia, còn con TVIX M-6600N mới ra sao mà rẻ thế nên em mới hỏi, mới bắc đầu chơi HD nên chua gì nhiều !!!!!

hangbinhdan

Member

Thêm con Egreat EG-M35A vào để bác lựa chọn luôn nè

hoangtuan_neu

Active Member

tại vì em thấy con HDX 1000 ra đời lâu rồi mà còn giá thế kia, còn con TVIX M-6600N mới ra sao mà rẻ thế nên em mới hỏi, mới bắc đầu chơi HD nên chua gì nhiều !!!!!
Sao lại rẻ hở bác, con 6600N đắt hơn con HDX-1000 những gần 150$ lận mừ =((

itman

Active Member

o thế hả, bên em con HDX 1000 là 217,90 € và con TVIX M-6600N chỉ có giá 259 € nên không biết chọn con nào, con HDX 1000 có torrent còn con kia lại không có chỉ được có cái đẹp !!!!

Chỉnh sửa lần cuối:

hoangtuan_neu

Active Member

o thế hả, bên em con HDX 1000 là 217,90 € và con TVIX M-6600N chỉ có giá 259 €
ÁÁÁÁÁ. Bác ở đâu thía bác ?
Nếu bên bác HDX 1000 là 217,90 € ( tương đường 325$), TVIX M-6600N chỉ có giá 259 € (tương đương 388$) thì như vậy là HDX đắt thiệt. Ở VN em HDX-1000 này tầm khoảng 210$ thui, còn em TViX 6600N là khoảng 369$

Em nghĩ với tình hình giá cả bên bác như thế thì bác cố tí làm em 6600N, còn nếu bác ở VN thì cố thêm 150$ cũng phải suy nghĩ đấy ợ :>:>:>

itman

Active Member

em đang sống o Đức, thế mới nói, em xem con TVIX M-6600N có cảm giác thật nhưng lại không có torrent :((

Meg2k

o thế hả, bên em con HDX 1000 là 217,90 € và con TVIX M-6600N chỉ có giá 259 € nên không biết chọn con nào, con HDX 1000 có torrent còn con kia lại không có chỉ được có cái đẹp !!!!

HDX 1000 làm sao có được cái giá đó vậy bác ?!?!? Chém nặng dữ vậy !?!?!?

hoangtuan_neu

Active Member

Làm cả 2 con mỗi con 1 phòng tiện cả đôi bề bác ơi :))

tdhvn

Active Member

Nói chung là download torrent trong mấy cái HD player nếu có thì gọi là cho vui thôi, dùng nó thật thì nhiều cái chán lắm...

Bên trên