[Help] Add hoặc chọn Subtitle khi xem bằng USB

Các bác cho e hỏi cách chọn subtitle khi xem phim trên smart tv sony với ạ. em đã đổi tên file sub việt + để cùng thư mục video, nhưng khi play thì video vẫn auto nhận subtitle tiếng anh mặc định.
Có cần phải add cứng subtitle vào video ko? nếu cần thì dùng phần mềm nào chuẩn nhất ?
Cảm ơn các bác

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Các bác cho e hỏi cách chọn subtitle khi xem phim trên smart tv sony với ạ. em đã đổi tên file sub việt + để cùng thư mục video, nhưng khi play thì video vẫn auto nhận subtitle tiếng anh mặc định.
Có cần phải add cứng subtitle vào video ko? nếu cần thì dùng phần mềm nào chuẩn nhất ?
Cảm ơn các bác
Bác theo những "Step" sau...

01. Cho chạy phần mềm MKVToolNix GUI
[Download tại ĐÂY! - Chọn 32-Bit hoặc 64-Bit]

02. Click "Add source file" (phía dưới cuối) để nhập/ "Import" phim vào.
03. Click "Add source file" (phía dưới cuối) để nhập phụ đề (subtitle) vào.
04. Click/bôi đen nguyên hàng Tên của phụ đề vừa mới nhập vào => Chọn "Yes" tại *Default track* flag (để chọn giá trị mặc định cho phụ đề bất kỳ do bạn lựa chọn).
05. Chọn nơi lưu trữ phim mới (tại "Destination file").
05. Click vào nút "Start multiplexing" (để tạo phim mới có phụ đề mặc định theo sở thích của mình).

Hy vọng giúp được bác!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bác theo những "Step" sau...

01. Cho chạy phần mềm MKVToolNix GUI
[Download tại ĐÂY! - Chọn 32-Bit hoặc 64-Bit]

02. Click "Add source file" (phía dưới cuối) để nhập/ "Import" phim vào.
03. Click "Add source file" (phía dưới cuối) để nhập/ phụ đề (subtitle) vào.
04. Click/bôi đen nguyên hàng Tên của phụ đề vừa mới nhập vào => Chọn "Yes" tại *Default track* flag (để chọn giá trị mặc định cho phụ đề do bạn lựa chọn).
05. Chọn nơi lưu trữ phim mới (tại "Destination file").
05. Click vào nút "Start multiplexing" (để tạo phim mới có phụ đề mặc định theo sở thích của mình).

Hy vọng giúp được bác!
Thank bác.

Bên trên