[Help] Âm thanh DTS với Mutil khác nhau chổ nào

huynhlang

Member
Dear các bác!

Tình hình ở nhà đang chạy con PC card màn hình HDMI,mình xuất âm thanh hình ảnh qua ampli Denon rồi upcase lên tivi......khi chơi XBMC thì chuẩn phim thế nào ampli nhận và hiện thị thế đó...chẳng hạn file DTS thì em nó hiện DTS hay stero hiện stero,nhưng khi mình chơi file dow sẵn trên PC thì file có âm thanh DTS thì qua ampli chỉ hiện mutil PCM,mình nghe vẫn ra 5.1 nhưng có cảm giác nó không bằng DTS thì phải,nếu mình muốn PC ra chuẩn âm thanh nào thì ampli nhận thế đó "mình phải làm sao các bác?"

Bác nào rành có thể giải thích giúp mình vụ này không?

thanks all

golizza

Active Member
Ðề: Hỏi??? âm thanh DTS với Mutil khác nhau chổ nào

xbmc nói passthrough qua receiver nên nó hiện DTS, còn bạn chơi bằng app khác, nó giải mã rồi mới đẩy qua nên nó hiện pcm thôi. Chỉnh lại passthrough thì nó hiện lại DTS thôi.

Còn cảm giác "không bằng" thì tâm lý là chính. :))

huynhlang

Member

Chỉnh trên PC hay ampli bác ơi,mình hoi gà vụ này...vậy là mutil với DTS cũng giống nhau hả bác?

---------- Post added 09-04-2015 at 11:28 ----------

xbmc nói passthrough qua receiver nên nó hiện DTS, còn bạn chơi bằng app khác, nó giải mã rồi mới đẩy qua nên nó hiện pcm thôi. Chỉnh lại passthrough thì nó hiện lại DTS thôi.

Còn cảm giác "không bằng" thì tâm lý là chính. :))

Chỉnh trên PC hay ampli bác ơi,mình hoi gà vụ này...vậy là mutil với DTS cũng giống nhau hả bác?

caothudeche

Moderator

---------- Post added 09-04-2015 at 11:28 ----------

Chỉnh trên phần mềm đang decode video đó ở trên PC.
Sự khác nhau ở đây là do phần cứng decode audio nó khác nhau, có thể do card âm thanh và phần mềm xử lý không tốt bằng phần cứng của AVR.
Ví dụ như MPC thì nhưu vậy.
7292347

huynhlang

Member

Sự khác nhau ở đây là do phần cứng decode audio nó khác nhau, có thể do card âm thanh và phần mềm xử lý không tốt bằng phần cứng của AVR.
7292347
Cám ơn bác nhiều lắm...để về nhà ngâm cứu mới được

huynhlang

Member

7292347
Bác ơi...sao nhà em nó không hiện được pass-through nhĩ
Nó hiện vậy nè
[URL=http://upanhtocdo.com/?pm=SGO5] [/URL]

[/url][/IMG]

golizza

Active Member
Ðề: [Help] Âm thanh DTS với Mutil khác nhau chổ nào

Direct sound kìa.

Thím chụp cái hình tiết kiệm quá, căng mắt vẫn ko thấy gì hết.

huynhlang

Member
Ðề: [Help] Âm thanh DTS với Mutil khác nhau chổ nào

Direct sound kìa.

Thím chụp cái hình tiết kiệm quá, căng mắt vẫn ko thấy gì hết.

Thanks bác,để thử lại cái....hôm qua nhớ cũng chỉnh em nó mà cũng không hiện như mong muốn
Để ý thêm app XBMC thì dobidigital hiển thị dobi...còn DTS thì hiện góc nhỏ trên ampli...nó hiện stero,và âm thanh ra stero luôn...híc,kiến thức vụ này yếu quá nhờ các bác chỉ giúp

Bên trên