{Help} Các Pro HDVietNam cho em hỏi lỗi của HDD Western 250Gb Notebook này với {Help}

Miu_HDNinhBinh

Active Member
CÁM ƠN CÁC PRO HDVN TRƯỚC Ạ !
Tình hình là em đang dùng con HP ProBook 4410s - thì gặp sự cố về ổ cứng của nó

Con ProBook 4410s này của em được trang bị chip Intel Core 2 Duo 2,1 GHz, DDR2 1 GB 800 MHz , card đồ họa tích hợp GMA 4500MHD, ổ cứng 250 GB với công nghệ chống sốc 3D DriveGuard vậy mà vẫn bị lỗi ổ cứng !
Thông tin ổ cứng lỗi đây ạ !

HDD Western 250Gb notebook (HDD Notebook WD scorpio blue 250Gb: dung lượng 250GB GP/ 5400Rpm/ Cache 8MB/ SATA 2)
Khi cắm qua USB qua máy khác thì nó báo thế này trong My Computer:

Khi chuột phải vào My Computer chọn xem thông tin ổ thì nó báo thế này ạ:

Và Click chuột thì:

và:

Còn nữa ạ:

Khi phân vùng ổ cứng với Partition Magic vẫn thực hiện được. Nhưng khi BOOT thì máy báo lỗi. Em không hiểu làm thế nào để cứu "Em HDD Western", mà mua mới thì mắc quá.
Mong các Pro HDVietNam giúp em với !​

hungphutho

Active Member
Ðề: {Help} Các Pro HDVietNam cho em hỏi lỗi của HDD Western 250Gb Notebook này với {Help}

Ca đầu em cũng mới bị con 160 GB, chưa biết làm sao đây :(:(:(

---------- Post added 10-11-2012 at 09:55:38 PM ----------

Ca đầu em cũng mới bị con 160 GB, chưa biết làm sao đây :(:(:(

hbinhlove2003

Well-Known Member
@Miu: Gắn hdd 250GB qua máy khác mà nó nhận là ổ G: CD Drive à ?

Khi phân vùng ổ cứng với Partition Magic vẫn thực hiện được. Nhưng khi BOOT thì máy báo lỗi. Em không hiểu làm thế nào để cứu "Em HDD Western", mà mua mới thì mắc quá.

Cái Disk1 như hình là ỗ đĩa đang lỗi đúng ko ? Có chứa data gì ko ?

@hoasimtim: Tình trạng trên là do quá trình chia partition bị lỗi hoặc do cúp điện đột ngột nó phát sinh, muốn hết thì bác format toàn bộ lại HDD và Kill Disk luôn, sau đó chia lại Primary + Extened là ok. Máy sony thằng em mới bị như bác :D. HDD hư firmware là chuyện hiếm lắm mới xảy ra thôi, bình tĩnh giải quyết

Miu_HDNinhBinh

Active Member

@hoasimtim: Tình trạng trên là do quá trình chia partition bị lỗi hoặc do cúp điện đột ngột nó phát sinh, muốn hết thì bác format toàn bộ lại HDD và Kill Disk luôn, sau đó chia lại Primary + Extened là ok. Máy sony thằng em mới bị như bác :D. HDD hư firmware là chuyện hiếm lắm mới xảy ra thôi, bình tĩnh giải quyết

Vâng em cắm qua máy khác nó nhận là CD Drive @ Chia lại ổ cũng không được !

hoasimtim

Well-Known Member

Cám ơn bác, em đã mày mò và làm được rồi:D
Còn ổ của Miu thử kiểm tra lại cable xem sao.
Update lại driver cho nó.

hoasimtim

Well-Known Member
Tình cờ hôm nay gắn cái HDD vào test xem sao, ai ngờ nó không nhận, mở Disk manager ra làm phát được luôn.
Chợt nhớ ra vụ của Miu vào xem thấy y hệt. Miu làm theo hình là xong ngay... (Công nhận Miu gà ;)))
Tết ra HN nhớ cafe chu đáo hậu tạ nhé Mèo con:))
4ad9c0c871a0acff73bc0d0f5438d70a9f24e8e854fb3ce91524e337a98a3d5d6g.jpg

Miu_HDNinhBinh

Active Member
Tình cờ hôm nay gắn cái HDD vào test xem sao, ai ngờ nó không nhận, mở Disk manager ra làm phát được luôn.
Chợt nhớ ra vụ của Miu vào xem thấy y hệt. Miu làm theo hình là xong ngay... (Công nhận Miu gà ;)))
Tết ra HN nhớ cafe chu đáo hậu tạ nhé Mèo con:))
4ad9c0c871a0acff73bc0d0f5438d70a9f24e8e854fb3ce91524e337a98a3d5d6g.jpg

Móa Click chuột phải làm gì có cái chữ Online mà Click @ Mi không coi kỹ lại Page #01 à :D

Miu_HDNinhBinh

Active Member
Bác thử gắn vào cáp gắn trong, sau đó vào DOS chia lại xem được ko hoặc vào miniXP format toàn bộ xem nhận lại ko

Không được luôn bác ơi, Vào Dos chia lại được nhưng thoát ra cũng vậy. Chia xong cài Win không nhận luôn. Vào MiniXP Fomat bình thường, Copy dữ liệu vào bình thường. Miu đã test copy file 650M vào đó được (Zĩ nhiên dùng MiniXP chỉ copy được từng đó vì nó chạy trên Ram mà )

Bên trên