[Help] Cách config Modem wifi Linksys WAG120N để xem iptv bằng VLC mạng FPT

hangphuoctru

Well-Known Member
Tình hình là mình có 2 cái modem. 1 cái là con zyxel 660h 4 cổng thường , cho lúc lắp mạng fpt. 1 con modem router wifi Linksys wag120n.
Trước đây thì mình dùng modem zyxel kia. Cắm thêm cái router làm cục phát wifi nữa. Chỉ cần thêm 1 pvc nữa trong zyxel để xem iptv qua VLC.
Giờ mình cho con zyxel nghỉ việc vì nó tiêu rồi. Dùng con linksys wag120n kia. Có điều vào trang quản lý modem thì mới phát hiện ko có chỗ thêm cấu hình ( ai dè con linksys này ko hỗ trợ multi pvcs). giờ thì bó tay ko biết sao xem đươc.
Mình lập topic hỏi các bậc tiền bối cách giải quyết vụ này :
-Có cách nào làm con wag120n này xem được iptv ko mà vừa phải dùng được internet? Ko cần dùng đến con modem zyxel kia.
Thanks các bác
P/S: Trong trang cấu hình của con wag120n thấy có 1 trang config cho tùy chọn: cổng ethernet đầu tiên dùng như LAN hay WAN. Ko rõ cái này có liên quan gì ko? bác nào giải thích dùm nhé. E ko rành mấy vụ modem wifi này lắm. Help me please!!!! Còn nếu ai có firmware mới cho con linksys này mà có hỗ trợ multipvc thì share giúp với. Mình cám ơn nhiều.

hangphuoctru

Well-Known Member
Ðề: [Help] Cách config Modem wifi Linksys WAG120N để xem iptv bằng VLC mạng FPT

Có ai biết chỉ giáo giúp mình với nhé. Hậu tạ chầu cafe.:)

hangphuoctru

Well-Known Member

ko ai giúp mình giải quyết cách này ah?

Mình cũng có con này và bọn FPT xác nhận là con này không xem dc IPTV đâu bạn nhé

thaihoang97

Bác nào cho em tiện thể hỏi luôn, em đang có một con router tp-link 740N, giờ em muốn dùng nó làm repeater để nối lan vào TV Sony (32EX650) thì phải config như thế nào. Và tiện thể cho em hỏi TV dòng trên có xem được truyền hình qua FPT Play ko, em cảm ơn!

Bên trên