[Help] Cách kết nối HT sony TZ 715 với HD player ra âm thanh 5.1

splendid2105

E có TV Sony KLV - 32EX330ME6 có 2 cổng HDMI,còn lại là cổng AV chứ không có Opitical gì hết.
Dàn sony TZ 715 đầu đĩa cũng là Amly luôn nhưng chỉ có 1 cổng HDMI và cổng AV (ko có opitical luôn :( )
giờ e kết nối đầu HD player với TV để xem phim full HD nhưng còn âm thanh thì khộng ra 5.1 được.
Bác nào có cách kết nối để xem âm thanh + hình ảnh HD chuẩn thì giúp e với. Hoặc mua thêm đầu giải mã âm thanh nào để ra được âm thanh chuẩn nhất.

Thanks rất nhiều và mong đươc tư vấn gấp.

splendid2105

Ðề: [Help] Cách kết nối HT sony TZ 715 với HD player ra âm thanh 5.1

mọi người cho e hỏi thêm là giờ e mua thêm 1 cái đầu receiver khác để kết nối với loa của dàn TZ 715 được không vậy?
vì jack cắm từ loa vào đầu DVD sony của e là jack dẹp. không biết có cắm vào receiver được không nữa?

mọi người cho e hỏi thêm là giờ e mua thêm 1 cái đầu receiver khác để kết nối với loa của dàn TZ 715 được không vậy?
vì jack cắm từ loa vào đầu DVD sony của e là jack dẹp. không biết có cắm vào receiver được không nữa?

nói chung là bộ loa sony của bác đã đi theo amply tích hợp sẵn theo bộ rồi, bác mua rec rời ghép với loa bộ đó về lý thuyết thì được nhưng thực tế nghe không hay đâu
tốn thêm chi phí, hơn nữa cái amply tích hợp sẵn lại vứt xó nên k được.
bác nên nối cổng coaxial từ HDP vào coaxial của amply sony là tối ưu.

splendid2105

Cổng coaxial trên amly sony nó ghi là cổng angten của FM mà bác. Cổng đó kết nối âm thanh với HD Player được luôn hả bác?

DAIYOU

Active Member

Cổng coaxial trên amly sony nó ghi là cổng angten của FM mà bác. Cổng đó kết nối âm thanh với HD Player được luôn hả bác?

Bạn chụp cái hình đằng sau cái Ampli Sony đưa lên cho anh em xem có giúp gì được không.Tạm thờ chưa vợi mua Receiver.

splendid2105

hình phía sau amly Sony TZ715 của mình nè. mong bác nào biết cách tư vấn giúp mình với. thanks nhiều

[/url][/IMG]

DAIYOU

Active Member

Đúng như trong hình thì xin chia buồn cùng bạn là dàn Sony này không hỗ trợ nguồn ngoài để nghe DTS được ,chỉ cho phép stereo thôi.

Audio in L/R ==> hỗ trợ cao nhất chỉ được stereo 2 kênh nguồn vào :)|
bác có đầu tư thêm rec hay HDP cũng k chơi được âm thanh HD với bộ loa này
có lẽ bác nên lùi bộ này vào phòng ngủ để nhường chỗ cho bộ HD 5.1 mới đặt phòng khách :D

splendid2105

Vậy có đầu Receiver nào thích hợp với bộ loa của dàn TZ715 này ko vậy mấy bác.
Chứ giờ kinh tế khó khăn mà ko tận dụng lại loa thì thui e để nghe nhạc bằng đĩa lun,từ bỏ xem phim HD 5.1 lun chứ sao giờ.
Thanks các bạn đã tư vấn giúp mình.

Vậy có đầu Receiver nào thích hợp với bộ loa của dàn TZ715 này ko vậy mấy bác.
Chứ giờ kinh tế khó khăn mà ko tận dụng lại loa thì thui e để nghe nhạc bằng đĩa lun,từ bỏ xem phim HD 5.1 lun chứ sao giờ.
Thanks các bạn đã tư vấn giúp mình.
phụ tùng xe đạp có bao giờ lắp vào xe máy đâu bác!
bác đừng tốn thêm chi phí mà không cải thiện đựơc tình hình

splendid2105

mọi người cho e hỏi là dàn TZ 715 của e có kết nối với HD Player để xem phim HD dc ko? hay chỉ xem dc đĩa thôi.

[/url][/IMG][/QUOTE]

sudoku12

các kênh âm thanh trong system menu , bạn xem lại hướng dẩn sử dụng (hiệu ứng âm thanh )

sudoku12

thông số kỷ thuật có kênh âm thanh dolby pro logic, pro logic II ,kết nối HDP ra 5.1 rỏ tốt,không cần receiver ,có điều kiện thì lên đời

boysaurang

mình đang cần 1 bộ phim cực hài (HD càng tốt) anh em nào có phim nào xem cực hài không share mình với
có link tải càng tốt! tks!

Bên trên