[Help] Cần giúp đỡ về PowerDVD 16, MPC & Splash 2.0

henry7588

Member
1. Powerdvd 16 mình không chỉnh decode bằng card vga rời dc (đã tick enable hardware acceleration). Mình vào control panel nvidia chỉnh cho chạy card rời cũng k cho bắt chạy card on.

2 mpc và splash 2.0 chạy iso 3d ko hiển thị hình 3d dc, chỉ hiện thị 2d, chỉ chạy dc 3d với mkv hay mt2s 3d thôi, bạn nào chỉnh dc hướng dẫn mình với.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: [Help] Cần giúp đỡ về PowerDVD 16, MPC & Splash 2.0

1. Powerdvd 16 mình không chỉnh decode bằng card vga rời dc (đã tick enable hardware acceleration). Mình vào control panel nvidia chỉnh cho chạy card rời cũng k cho bắt chạy card on.
Thử theo những "Step" sau...

a) Chuột PHẢI vào "Shortcut" của "Program" PowerDVD16.exe
b) Click "Run with graphics processor" => Chọn "High-performance NVIDIA processor".
c) Cho "Play" phim HD.
d) Sẽ nhìn thấy "Icon" (nhiều màu sắc) của Nvidia GPU xuất hiện ở "System Tray".

[Xem hình kèm theo]

sircuong1303

Well-Known Member

2 mpc và splash 2.0 chạy iso 3d ko hiển thị hình 3d dc, chỉ hiện thị 2d, chỉ chạy dc 3d với mkv hay mt2s 3d thôi, bạn nào chỉnh dc hướng dẫn mình với.

MPC và Splash ko dành cho xem BD iso 3D, PowerDVD mới xem dc BD iso 3D nhưng lại ko dùng dc phụ đề rời bên ngoài. PowerDVD mặc định thiết lập để vga decode dù là on hay rời, với laptop thì xem BD iso 3D thì các igpu của intel từ đời Sandy trở lại đây là xem ngon nên lẽ dĩ nhiên anh vga rời chưa đến lượt để chạy :)).

Chỉnh sửa lần cuối:

henry7588

Member

MPC và Splash ko dành cho xem BD iso 3D, PowerDVD mới xem dc BD iso 3D nhưng lại dùng dc phụ đề rời bên ngoài. PowerDVD mặc định thiết lập để vga decode dù là on hay rời, với laptop thì xem BD iso 3D thì các igpu của intel từ đời Sandy trở lại đây là xem ngon nên lẽ dĩ nhiên anh vga rời chưa đến lượt để chạy :)).

Ủa powerdvd 16 dùng dc phụ đề rời bên ngoài hả khi xem iso 3d

Bên trên