[Help] Chọn Ampli nghe nhạc

h.thinh

Active Member
chào các cao nhân.
tình hình là em có rev Denon X2200W ghép với loa Jamo C95 xem phim thì ok, nhưng nghe nhạc thì không hay cho lắm. Mình muốn đầu tư thêm một ampli hai kênh để nghe nhạc, hiện với khoản tiền 10tr đổ lại thì nhờ các bác tư vấn giúp nên chọn ampli hai kênh nào để ghép với cặp loa c95 nghe nhac hay (hàng nội địa hoặc hàng mới).
( em thấy hiện cũng đang phân vân Denon pma 520 và Marantz pm5005 mà chưa biết phải chọn em nào)
cảm ơn các bác đọc tin và nhờ tư vấn giúp.

caotuanvietdtvt

Active Member
Không biết như thế nào được gọi là hay cái này bác nên ra của hàng nào có sẵn loa C95 để nghe thử rồi quyết theo ý mình , vậy mới có động lực chạy ra shop . Nhưng Em đoán là C95 không đủ liều tiêm cho Bác rồi. 2 chiếc amply 2 kênh bác nói ghép vào c95 cũng không hay hơn x2200w đâu. cả 2 đều yếu phù hợp với loa bookshelf thôi.

h.thinh

Active Member
Không biết như thế nào được gọi là hay cái này bác nên ra của hàng nào có sẵn loa C95 để nghe thử rồi quyết theo ý mình , vậy mới có động lực chạy ra shop . Nhưng Em đoán là C95 không đủ liều tiêm cho Bác rồi. 2 chiếc amply 2 kênh bác nói ghép vào c95 cũng không hay hơn x2200w đâu. cả 2 đều yếu phù hợp với loa bookshelf thôi.
cảm ơn bác, tìm hiểu trên mạng thường thấy ghép c95 với denon-pm720ea em thì tai trâu cũng chưa biết thế nào nên mới nhờ các cao nhân tư vấn

h.thinh

Active Member
phương án này chắc không khả thi bác ơi với lại đã lỡ cưới em nó về thì giờ chỉ có tìm em nào để ghép với nó phù hợp thôi chứ chia tay để đầu tư lại thì kinh phí không cho phép.
cảm ơn bác.

Hưng_Tây

Well-Known Member
Marantz PM 6006, Ampli PMA-720AE, Onkyo A9030. Bác vô các shop nghe thử hợp combo nào vừa tai bác nhất thì xúc thôi ạ. Cơ mà loa Jamo dòng này nghe nhạc thì cũng k đc ổn cho lắm đâu ạ.

jozzkenjp

+Mua amli karaoke hàng bãi Korea của hãng Jarguar PA 203N hoặc Live (phiên bản nội địa chữ hàn). Hàn thì xài điện 220V nên an tâm.
+Loa thì mua cặp loa Việt Nam karaoke hàng cũ tầm 1tr là có 1 em Arrirang bass 2 tấc mới đẹp.
+Đầu thì cứ Arrirang hoặc Paramax. Đầu arrirang thì file DVD được up đầy trên mạng, cứ down về là burn ra đĩa thôi. Arrirang 3600S cũ giá tầm 3tr là hàng đẹp. Còn paramax thì nên mua hàng mới LS-3000 tầm 5tr.
+Micro thì mua loại có dây loại tốt tầm 2tr/cặp là ngon lành.
+Nếu nhà có LCD giải mã được HD thì cắm HDD box (1tr2 1TB) rồi mua thêm cục từ optical->analog trên mạng bán 300K giả mã từ cổng Optical hay Coxial trên Tivi ra analog sau đó cắm vào amli out ra nhạc vàng. Nhạc vàng thì Paris by night, Asia down HD về xuất ra tha hồ nghe.

Tổng: 3.5+3+2 + 1tr2+0.3= 10tr. Lên chợ tốt mà seach nha bác.

phanvinhphong

Marantz hợp nhạc vàng, tình cảm. Denon hợp pop hơn, tiết tấu nhanh, bass tốt. Hay bạn nghe thử ở shop rồi chọn. Hổng có gì qua tai mình, mua để mình nghe mà. He he. E té đây.

h.thinh

Active Member
Marantz hợp nhạc vàng, tình cảm. Denon hợp pop hơn, tiết tấu nhanh, bass tốt. Hay bạn nghe thử ở shop rồi chọn. Hổng có gì qua tai mình, mua để mình nghe mà. He he. E té đây.
thanks bac, Em thích bass mạnh, thường nghe nhạc trẻ lâu lâu bolero cho êm dịu...
chắc thiên về Denon quá

nam2178

Well-Known Member
Bộ đó bác để mà xem phim, còn nghe nhạc thì kiếm bộ 2 kênh của châu Âu nhé. Nếu thích đồ Đức thì pm cho mình tư vấn nhé. Trước đây mình cũng dùng Jamo C407 và loay hoay mãi, giờ chỉ chỉ dùng để xem phim thôi, còn nghe nhạc làm bộ 2 kênh 2hand của Đức phê luôn.

Bên trên