Help em dàn âm thanh

chauint

Active Member
Em đang chọn 1 dàn âm thanh để xem phim (80%) nghe nhạc (20%, nhạc vàng, nhạc trữ tình, nhạc sến :D)
Em nên chọn loại nào sau đây (Em không thay đổi model nhé, mấy bác đừng khuyên em thêm xíu lấy con này ....)
AVR : Denon 1312 hay 1612 ??
Loa : S426CH3, S506CH3, S606CH3 ????
Diện tích phòng em 4 x 6m, các bác cho em ý kiến ah

anbinhdo

Well-Known Member
Ðề: Help em dàn âm thanh

Em đang chọn 1 dàn âm thanh để xem phim (80%) nghe nhạc (20%, nhạc vàng, nhạc trữ tình, nhạc sến :D)
Em nên chọn loại nào sau đây (Em không thay đổi model nhé, mấy bác đừng khuyên em thêm xíu lấy con này ....)

Bác nhờ anh em Help em , mà Bác khuyên (Em không thay đổi model nhé, mấy bác đừng khuyên em thêm xíu lấy con này ....) thì anh em Help thế nào được đây :))

Bác này tính mua de+ja được khuyến mãi đây mà.Phim 80% chơi denon là thua rồi,phim 80% thì ya với onkyo còn 50 50 thì denon

chauint

Active Member

Bác nhờ anh em Help em , mà Bác khuyên (Em không thay đổi model nhé, mấy bác đừng khuyên em thêm xíu lấy con này ....) thì anh em Help thế nào được đây :))

ý em là chỉ chọn những con trên thui ấy mà, mấy con khác hông được KM kaka

chauint

Active Member

loa Ja ko nghe dc nhạc vàng hả mấy bác, em thỉnh thoang mới nghe nhạc. mà thể loại nhạc em nghe là nhạc vàng và nhạc tiền chiến thui hic

VAN_LOC

Well-Known Member

Denon 1312 + Jamo 426HCS , 1612 + S606HCS .

chauint

Active Member

chắc phải ghé bac Lộc nghe thử mới dc chứ cứ tìm hiểu vầy ko ăn thua

khanhkun84

Active Member

bác mà đã thích thì nên tự mình mua nhé. còn khi anh em góp ý mà về bác lại ko ok là mệt lắm đấy. vì tai nghe nhạc mỗi người 1 cảm nhận khác nhau mà bác. bác nên suy nghĩ kỹ vấn đề này nha
hihi. anh em trên này nhiều người nghe nhạc cảm thụ rất cao, em thì tai trâu và ko hiểu bít nhiều lắm nhưng em thấy con 1312xp có vẻ nhìu người ok lắm. bác thử xem sao

vcbnamrom

diện tích phòng như vậy thì lấy 1612 và 606 đi ạh, đợt này e cũng sẽ tậu một bộ cho bằng chị bằng e, phòng khách nhà e cũng tầm đấy (và e ưng 1612 và 606 hơn). mà tối qua sang chỗ bác Lộc nghe thử thấy "tai trâu mới chơi" như của mình ưng cái bụng lắm, có lẽ e sẽ lấy Denon 591 và "một lũ 606 HCS" <:p

Bên trên