[Help] Kết nối LCD samsung c750 với Laptop bằng wireless?

minhtien1900

Mình có vấn đề này muốn hỏi mấy pro:
1Nhà mình có sẵn 1 mạng wifi,giờ mình muốn kết nối cái LCD vào chung mạng wifi đấy để dùng chức năng @TVinternet thì phải làm gì?nghe chị bán hàng bảo là phải mua 1 cái bộ chia IP gì đấy của samsung,cái đấy có phải là wifi router ko?và có nhất thiết là phải mua của samsung ko vì nhà mình cũng có 1 cái wifi router hiệu buffalo rồi.
2Mình muốn kết nối cái laptop với cái LCD bằng wireless để xem phim HD trên PC thì mình phải làm như nào?
3.có cách nào để biến cái LCD thành cái màn hình laptop hay ko?(tức là cái LCD sẽ hiển thị tất cả nội dung mà màn hình lap đang hiển thị ý ^^)
Các pro nào có kinh nghiệm thì giúp mình với nhé.^:)^

zoro_bka

Ðề: [Help] Kết nối LCD samsung c750 với Laptop bằng wireless?

cũng đang thắc mắc
nhưng chưa hiểu bác kết nối để làm gì ?
chức năng @TVinternet thì có 2 cách :
1.Dùng dây mạng cắm thẳng vào TV , đợi nó nhận IP rồi dùng bình thường
2.Wifi thì phải mua USB Wifi của Samsung cắm vào cổng usb của tivi

chức năng @TV ở VN vào đc youtube và 1 thang gì đó của vn , m k nhớ lắm

minhtien1900

nhưng chưa hiểu bác kết nối để làm gì ?
mình kết nối để dùng chức năng tv internet,để xem phim HD lưu trữ trên PC,để thử cảm giác chơi game online màn hình lớn 8->....và còn nhiều nhiều nữa
:-bd

ZhuLio

1- Muốn kết nối Wifi thì nhất thiết bạn fải có 1 bộ phát tín hiệu (của bạn là Wifi Router buffalo) và bộ thu tín hiệu Wifi (USB Wifi Only SAMSUNG - Cái này ko bán kèm theo mà phải mua ngoài nghe nói giá khá cao)
2 - Muốn kết nối LAPTOP với LCD thì bạn mua dây HDMI là được, vừa dễ lại rẻ.
3 - Muốn Laptop hiện được lên LCD thì Tivi bạn fải có hỗ trợ cổng VGA và Laptop cũng thế, và chỉ cần gắn dây đó vào là toàn bộ màn hình Laptop sẽ hiện lên LCD (nhớ chỉnh Input trên LCD nha) sau đó bạn mua 1 cái dây Optical Âm Thanh (cái jack giống jack tai nghe 3.5mm gắn vào Laptop + LCD để có tiếng phat trên LCD)

aquariuzz

Member

Có bộ VGA wireless đấy bác nhưng giá cực chát tầm 300$. Bác có nhu cầu thì đặt hàng bên Mỹ. Tóm lại là tivi cắm mỗi dây nguồn cả cáp Hà Nội (TW) còn đâu wireless hết

Bên trên