[HELP]Kêt nôi VGA -> VGA ko duoc

KYNC

(Sr,e online bang dt nen ko viet co dau duoc)
Tình hình là em mới lấy con Lcd Panasonic TH-L32X10V, nó có 1 cổng VGA và 2 cổng HDMI, con Pc của em thì chỉ có cổng VGA, e kết nối Pc với Lcd bằng cáp VGA,lúc đầu thấy Ok, trên màn hình Lcd hiện lên logo của main,rồi hiện lên màn hình vào Dos,sau đó là logo của win XP...đến lúc vào Log on thì Tivi tối thui luôn ko biết vì sao, trong quá trình đó tivi cứ tự động cân chỉnh lại khung hình linh tinh lên...e rút đầu VGA ở tivi ra cắm vào màn vi tính thì vẫn ngon, các bác bắt bệnh jum em với, cảm ơn các bác nhiều lắm

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
Ðề: [HELP]Kêt nôi VGA -> VGA ko duoc

Vậy là độ phân giải monitor trên PC của bác hiện đang cao hơn khả năng hiển thị của TV LCD. Bác hãy chỉnh độ phân giải trên monitor PC 1024x768 hoặc 800x600. Shutdown và cắm VGA LCD vào PC. Sau khi login vào windowXP hãy chỉnh lại độ phân giải theo thông số hiển thị trong display control ! Lựa chọn độ phân giải phù hợp nhất trong list (1366x768)

cinefan48

Member

đúng rồi, có thể con LCD panasonic kia chỉ hỗ trợ tối đa khoảng 1366x768 hoặc 1280x720, mà KYNC đặt độ phân giải trên monitor là 1600x900 chẳng hạn, thì TVLCD làm sao xuất ra được. làm theo hướng dẫn của hoangchuong chắc là sẽ được. Nhớ chỉnh tín hiệu video input của TVLCD là PC hay Computer gì đó vì mặc định nó chắc là HDMI. mà có khi nó tự tìm nguồn tín hiệu video thì chả cần chỉnh.

KYNC

Ok,em làm thử ngay,cám ơn các bác rất nhiều

haipvg

Well-Known Member

Chính xác là con TV này phải đặt độ phân giải có chiều đứng đúng bằng 768, ngang bao nhiêu cũng OK, đồng thời fresh rate đặt đúng 60Hz mới xem được.

KYNC

Đặt fresh rate ở 60hz như thế nào ạ :D

haipvg

Well-Known Member

Ctr panel - display - settings - advanced - monitor

hoặc đơn giản thì khởi động PC với màn vi tính, trước khi vào win nhấn f8, chọn VGA mode. Chuyển sang màn Tv là xem được rồi sau đó muốn chỉnh gì thì chỉnh.

Bên trên