[Help] Microsoft windows 7 huyền thoại gặp sự cố cần 500 anh em giúp đỡ

hoasimtim

Well-Known Member
Chào cả nhà :D
Chuyện là cả tỷ năm dùng windows 8 rồi lên 10 giờ quay lại dùng cái con windows 7 huyền thoại thì bị dính độc gì không biết...
Giờ mình cứ mở ứng dụng nào lên là nó cũng bật thêm Chrome, xóa chrome đi thì nó lại bật IE :D
Chắc chắn là lỗi trên win, theo mình suy đoán thì lỗi reg mà chưa có giải pháp ..
Rất mong anh em giúp đỡ !!!!
Nếu có phần mềm nào sửa lỗi hay hay thì cho mình xin file. Thanks..
[Hệ điều hành windows 7 ultimate x64]
Hình đính kèm bên dưới là mở FB2k, nó bật tới 10 chrome windows@@

ASAP

Well-Known Member
Hi,

Down bản Win sạch và cài lại cho nhanh anh ơi...

hoasimtim

Well-Known Member

jackybao

Well-Known Member
Bạn dùng win xp vào dos xóa sạch rồi dùng win 7 cài lại toàn bộ xem sao bạn, đừng format trên win 7 ko xóa hết toàn bộ đâu, bạn thử xem sao

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Mình muốn tìm cách khắc phục chứ chưa nghĩ cài lại win bạn ơi :D
Cũng đã lâu lắm rồi nay mới thấy bác "xuống núi"..! :D
Dường như máy bác đã nhiễm phải "Adware"/ "Malware".
Mình không chắc (100%) về trường hợp của bác, tuy nhiên hãy thử dùng AdwCleaner - Download tại ĐÂY!
Bác theo những "Step" sau...

01. Cài đặt AdwCleaner => Restart PC.
02. Cho chạy AdwCleaner => Click "Scan".
03. Sau khi hoàn tất => Click vào nút "Clean"
[Ở "Step" này => Chấp nhận "Yes"/"OK" cho tất cả mọi điều & cho phép PC tái khởi động..!]

"Good Luck!"

Chỉnh sửa lần cuối:

charliethi

Well-Known Member
Chào cả nhà :D
Chuyện là cả tỷ năm dùng windows 8 rồi lên 10 giờ quay lại dùng cái con windows 7 huyền thoại thì bị dính độc gì không biết...
Giờ mình cứ mở ứng dụng nào lên là nó cũng bật thêm Chrome, xóa chrome đi thì nó lại bật IE :D
Chắc chắn là lỗi trên win, theo mình suy đoán thì lỗi reg mà chưa có giải pháp ..
Rất mong anh em giúp đỡ !!!!
Nếu có phần mềm nào sửa lỗi hay hay thì cho mình xin file. Thanks..
[Hệ điều hành windows 7 ultimate x64]
Hình đính kèm bên dưới là mở FB2k, nó bật tới 10 chrome windows@@
View attachment 244871

Day la link win7 64bit

https://www.fshare.vn/file/GX6NKJRW12YF

dat1977

Banned
Bạn cho hỏi sao win server 2012 R2 lại hay hơn vậy? Cám ơn.
Win Server 2012R2 khoai tây trên ComputerAudio nói nhiều bạn chịu khó nghiên cứu. Mình đã từng 1 tuần cài thay đổi win 1 lần từ Win 7, win 8.1, win 10, Ubuntu song song win và cuối cùng giờ cố định dùng win server 2012R2 này tối ưu chỉ để nghe nhạc. Cá nhân mình đánh giá win 7, 8.1 nghe mỏng tiếng. Win 10 tiếng dày ấm hơn W7,8.1. Win server 2012R2 tiếng chững chạc người lớn và các dải cân bằng hơn, hỗ trợ tốt các Plugin audio cho các phần mềm nghe nhạc như XXhighEnd, HQPlayer.

charliethi

Well-Known Member
Win Server 2012R2 khoai tây trên ComputerAudio nói nhiều bạn chịu khó nghiên cứu. Mình đã từng 1 tuần cài thay đổi win 1 lần từ Win 7, win 8.1, win 10, Ubuntu song song win và cuối cùng giờ cố định dùng win server 2012R2 này tối ưu chỉ để nghe nhạc. Cá nhân mình đánh giá win 7, 8.1 nghe mỏng tiếng. Win 10 tiếng dày ấm hơn W7,8.1. Win server 2012R2 tiếng chững chạc người lớn và các dải cân bằng hơn, hỗ trợ tốt các Plugin audio cho các phần mềm nghe nhạc như XXhighEnd, HQPlayer.

Cám ơn bạn đã trả lời. Mình lâu nay không để ý chuyện này. Mình sẽ cài thử. Cám ơn. XXhighend, hqplayer nghe lạ quá để mình cũng tìm và nghe, lâu nay cứ tưởng foobar là ổn định nhất, mình cũng có nghe từ jriver

idragon76

Active Member
1. coi lại thử mấy cái shortcut (right click vô cái properties), coi mấy shortcuts trên desktop có bị sửa lại không, chạy .exe từ program files thử coi
2. mở window services lên, sort theo ngày và coi có cái nào mới cài vô thì tắt nó lại
3. chay msconfig coi thử có phần mềm nào chạy lúc windows load, và coi trong startup folder........
4. clear/reset lại mấy cái browsers............
5. coi trong system32 và sort mấy .exe theo ngày.......... coi cái nào mới cài vào thì xóa đi........
6. nếu xóa không được dùng Knoppix chạy trên dĩa............. lúc đó window không có hoạt động tha hồ mà xóa..........

good luck :)

hoasimtim

Well-Known Member
Cũng đã lâu lắm rồi nay mới thấy bác "xuống núi"..! :D
Dường như máy bác đã nhiễm phải "Adware"/ "Malware".
Mình không chắc (100%) về trường hợp của bác, tuy nhiên hãy thử dùng AdwCleaner - Download tại ĐÂY!
Bác theo những "Step" sau...

01. Cài đặt AdwCleaner => Restart PC.
02. Cho chạy AdwCleaner => Click "Scan".
03. Sau khi hoàn tất => Click vào nút "Clean"
[Ở "Step" này => Chấp nhận "Yes"/"OK" cho tất cả mọi điều & cho phép PC tái khởi động..!]

"Good Luck!"
Thank you, em quét thử mà cứ reset phải gần chục lần mà quét vẫn còn :D
Rồi tự nhiên thấy nó đã hết bệnh, vẫn chưa hiểu vì sao, cũng có thể là AdwCleaner đã có tác dụng :D

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Thank you, em quét thử mà cứ reset phải gần chục lần mà quét vẫn còn :D
Rồi tự nhiên thấy nó đã hết bệnh, vẫn chưa hiểu vì sao, cũng có thể là AdwCleaner đã có tác dụng :D
Vâng! Đúng thế.
[Phải "Scan" nhiều lần để truy diệt..! Ngoài ra, bác cần xem kỹ kết quả/"Log" sau mỗi lần "Scan".]

Một đôi khi chính bác phải tự "Delete" lấy những "Entry" tại phần "Settings" của các "Web Browser" hiện đang cài đặt trên PC.

Chúc mừng bác!

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên