[Help] phần mềm tạo Password cho Folder

taoTnuday

Well-Known Member
mình muốn xin các cao thủ chỉ cho phần mềm mà:
- tạo mật khẩu để truy xuất Folder, khi mình click đúp chuột sẽ yêu cầu mình nhập đúng mật khẩu để mở folder đó

* nhưng không phải ẩn folder nha :) cũng không phải muốn mở folder đó lại phải mở ứng dụng lên và bỏ chọn lock, như thế phức tạp lắm, mình muốn nhập MK trực tiếp khi click vào folder

-- hồi lâu mình có từng xài phần mềm gì đó nhớ không chính xác là " security ...lock " gì đó mà có biểu tượng là 1 cái khóa (không phải chìa khóa nha) màu vàng vàng

^^ Thanh Kiù Ve Ri Mắt ^^

Chỉnh sửa lần cuối:

tusontay

Huyền Thoại
Ðề: [Help] phần mềm tạo Password cho Folder

Chắc giấu phim có "Ích" à? :))

ghost0bk

Well-Known Member

Bạn thử:
Mã:
http://www.top-password.com/download/protect_my_folders.exe

Mã:
Đăng ký:
Name: taoTnuday
Serial: NRQ35-V38J6-7CSJJ-ZMM0H

laptrinhtinhyeu305

Well-Known Member

cái này chắc chắn là để tàng chữ vũ khí có sức hủy diệt hàng loat rồi :v bác chủ topic bá đạo nhé :v

hoasimtim

Well-Known Member

Xài bitlocker đi bác, dù có cài lại win cũng bó tay :))

taoTnuday

Well-Known Member

Xài bitlocker đi bác, dù có cài lại win cũng bó tay :))

rồi lỡ error thì ngồi khóc hả bác :D

---------- Post added 11-07-2014 at 23:49 ----------

Bạn thử:
Mã:
http://www.top-password.com/download/protect_my_folders.exe

Mã:
Đăng ký:
Name: taoTnuday
Serial: NRQ35-V38J6-7CSJJ-ZMM0H

mình cài vào nó báo lỗi gì á bác

taoTnuday

Well-Known Member

cái này chắc chắn là để tàng chữ vũ khí có sức hủy diệt hàng loat rồi :v bác chủ topic bá đạo nhé :v

hi có thể bác nói đúng, nhưng như ở trên mình có cả 1 kho đồ sộ " vũ khí hạt nhân" hàng khủng nguyên bản ISO Bluray haha
lock folder vẫn chưa đủ độ bảo mật cho vũ khí hạng nặng này đâu ạ :))

hoasimtim

Well-Known Member

rồi lỡ error thì ngồi khóc hả bác :D

---------- Post added 11-07-2014 at 23:49 ----------

mình cài vào nó báo lỗi gì á bác

Error gì bác, em đã từng xài rồi mà, cài win lại vẫn ok, miễn sao nhớ được pass hoặc là có thể tạo mở khóa bằng usb.

caothudeche

Moderator

mình muốn xin các cao thủ chỉ cho phần mềm mà:
- tạo mật khẩu để truy xuất Folder, khi mình click đúp chuột sẽ yêu cầu mình nhập đúng mật khẩu để mở folder đó

* nhưng không phải ẩn folder nha :) cũng không phải muốn mở folder đó lại phải mở ứng dụng lên và bỏ chọn lock, như thế phức tạp lắm, mình muốn nhập MK trực tiếp khi click vào folder

-- hồi lâu mình có từng xài phần mềm gì đó nhớ không chính xác là " security ...lock " gì đó mà có biểu tượng là 1 cái khóa (không phải chìa khóa nha) màu vàng vàng

^^ Thanh Kiù Ve Ri Mắt ^^

Mình cũng có yêu cầu 1 cách nào đó để khóa folder như bạn. Đã dùng thử mọi cách, anh bạn google nó cũng chán mình lắm rồi. Kết quả là đưa ra được 2 cách mình đang dùng cả 2.
- C1: Dùng các tính năng quản lý của acccount windows, như vậy thì các Limitted user sẽ bị hạn chế quyền mà admin cấp. Không chống được cài lại win, hack pass addmin.
- C2: KaKa Folder Protector, phần mềm này chưa đạt yêu cầu mình đề ra nhưng nó tốt và tiện hơn tất cả.
Khi bạn cần xem dữ liệu chỉ cần mở KaKa Folder Protector ngay trong thư mục khóa.
Nhược điểm khá lớn của phần mềm này đó là khi bạn muốn bỏ khóa hoàn toàn dữ liệu (Complete) thì không khác gì việc giải nén dữ liệu từ các file nén, dữ liệu càng nhiều thì càng lâu. Nhưng bù lại ở các chế độ khác, chỉ xem xong lại khóa thì giống như việc mở 1 thư mục mới.

taoTnuday

Well-Known Member

Error gì bác, em đã từng xài rồi mà, cài win lại vẫn ok, miễn sao nhớ được pass hoặc là có thể tạo mở khóa bằng usb.

cái này cugx hơi phức tạp, nhưng bác hướng dẫn e cách này đi :)

taoTnuday

Well-Known Member

Mình cũng có yêu cầu 1 cách nào đó để khóa folder như bạn. Đã dùng thử mọi cách, anh bạn google nó cũng chán mình lắm rồi. Kết quả là đưa ra được 2 cách mình đang dùng cả 2.
- C1: Dùng các tính năng quản lý của acccount windows, như vậy thì các Limitted user sẽ bị hạn chế quyền mà admin cấp. Không chống được cài lại win, hack pass addmin.
- C2: KaKa Folder Protector, phần mềm này chưa đạt yêu cầu mình đề ra nhưng nó tốt và tiện hơn tất cả.
Khi bạn cần xem dữ liệu chỉ cần mở KaKa Folder Protector ngay trong thư mục khóa.
Nhược điểm khá lớn của phần mềm này đó là khi bạn muốn bỏ khóa hoàn toàn dữ liệu (Complete) thì không khác gì việc giải nén dữ liệu từ các file nén, dữ liệu càng nhiều thì càng lâu. Nhưng bù lại ở các chế độ khác, chỉ xem xong lại khóa thì giống như việc mở 1 thư mục mới.

vâng cám ơn bác đã góp ý sẽ tham khảo kĩ :)

tuban

Cứ bitlock và đặt security chỉ mình xem được rồi đặt pass bios là xong.

muoivtn

Member

bạn dùng: FolderGuard là tiện nhất

dolongbinh1122

Well-Known Member

thanks bác e sẽ thử xem sao :)

làm dc chưa nè nếu chưa dc thì tôi cho phần mềm đúng như miêu tả xin nè rất hây nha

đặc Password cho Folder khi có pass mới dc mỡ file không thì mỡ không được xóa cũng không được luôn

phuc_1991

Well-Known Member

Làm vài cái ổ rời bỏ kho vàng của bác vào đấy, cho vào két an toàn khóa thật kĩ lại, khi nào cần thì lấy ra dùng đảm bảo an toàn 100% :))

Bên trên