[help] Plasma Panasonic 50UT50V báo lỗi 4 nháy, không lên hình

digikni

Well-Known Member
một ngày đẹp trời con Pana của em khởi động không lên, báo lỗi 3 (hoặc 4) nháy như hình, các bác fan Pana phán bệnh & hướng xử lý hộ em với, tks cả nhà

p/s: lần trước cũng bị 1 lần, em rút hết điện, rút cáp tín hiệu một lúc cắm vào thì chạy lại. giờ thì chết hẳn rồi, hic

[video=youtube_share;NhdIaTk8evc]http://youtu.be/NhdIaTk8evc[/video]

Minhsur

Banned
Ðề: [help] Plasma Panasonic 50UT50V báo lỗi 4 nháy, không lên hình

Con này chắc chết boad điều khiển gì đó, giống cái VT50 của mình. Nếu có linh kiện thì mất khoảng 1t5 là cùng bác ạ.
Bác alo cho CSKH của Panasonic để họ kiểm tra, bắt bệnh.

Mong là còn linh kiện để bác được thay thế sớm.

vinagoh

Well-Known Member

Em nghi bị lỗi bo nguồn bác ạ! Một con tụ bị chết hoặc hở chân thôi.....

osiric

Well-Known Member

chết nguồn rùi
giá thay nguồn ko mắc lắm đâu
chia bùn cùng bác

lahabentin

Well-Known Member

Chắc TV của bác đã hết BH rồi nên bác cứ đem ra thợ ngoài họ xem cho, mình tin chẳng đắt lắm đâu. Kêu hãng cũng OK nhưng chỉ sợ họ thay cả board khiến giá sửa chữa cao quá!

vinagoh

Well-Known Member

Em có sdt lão này, bác call thử xem nhé:
0984890634

do_long_khach

Well-Known Member

Ko toi màn hình là may rồi bác chủ ạ. cố giữ mà dùng. Hôm trc em xem con Sony 954 gì đó ở nhà thằng em, nó hỏi đẹp ko chỉ cười khẩy thôi khi nhớ đến con plasma ở nhà mình

Haxen

Well-Known Member

TV của bác chỉ bị lỗi liên quan đến board nguồn, sửa chắc không nhiều tiền tầm dưới 1 củ

leanh1202

Member

bác chủ sửa đc chưa để anh em còn tham khảo

digikni

Well-Known Member

Em nghi bị lỗi bo nguồn bác ạ! Một con tụ bị chết hoặc hở chân thôi.....

chết nguồn rùi
giá thay nguồn ko mắc lắm đâu
chia bùn cùng bác

TV của bác chỉ bị lỗi liên quan đến board nguồn, sửa chắc không nhiều tiền tầm dưới 1 củ

hic, em đưa qua bên bảo hành của hãng rồi ạh, đúng là lỗi board nguồn ạh, hãng cũng thay bo nguồn khác vào thì lại báo lỗi 8 (hoặc 9) nháy, hiện vẫn chưa sửa xong, hic hic

leanh1202

Member

Em có sdt lão này, bác call thử xem nhé:
0984890634

mình đã lh với bác này, bác ý chỉ dẫn rất tận tình nhưng tiếc là bác lại trong SG . hỏi mấy bác thợ gần nhà thì các bác ý toàn bảo hỏng cao áp sửa phải 2 củ

Trước hết xin chia buồn với chủ thớt ! Mấy cãi lỗi này thợ họ sửa dễ thôi mà nhưng xác định là bị thịt .

babyblue

Well-Known Member

42x20v báo danh chung với bác,nhưng của em lúc mới bật thì nó chớp đèn đỏ liên tục mấy chục cái cũng không lên,phải bấm nút tắt hẳn TV xong mở lại,vài lần sẽ lên được, khi lên được rồi thì cả ngày hôm đó ngọt ngào ạ

leanh1202

Member

Trước hết xin chia buồn với chủ thớt ! Mấy cãi lỗi này thợ họ sửa dễ thôi mà nhưng xác định là bị thịt .

bác biết chỉ cho anh em đỡ bị thịt đi bác .em hỏi mấy bác thợ toàn bảo phải 2 củ không thì thôi :((

bác biết chỉ cho anh em đỡ bị thịt đi bác .em hỏi mấy bác thợ toàn bảo phải 2 củ không thì thôi :((
E ko biết về dt đâu. E có đọc mấy trang Fb của các bác thợ đt với nhau thì thấy vậy. Những lỗi này họ sửa đơn giản thôi nhưng cứ phải chém thật nặng tay thì mới có tiền và có uy tín ( bệnh nặng mà vẫn chữa dc ) Có khi chỉ thay vài con diot,tụ nhưng cứ phải 7-800K .

leanh1202

Member

em vừa được bác thợ sửa chữa báo sửa xong rồi hết 1củ 6 .chiều đi làm về qua lấy về ,hồi hộp quá

babyblue

Well-Known Member

mình đã lh với bác này, bác ý chỉ dẫn rất tận tình nhưng tiếc là bác lại trong SG . hỏi mấy bác thợ gần nhà thì các bác ý toàn bảo hỏng cao áp sửa phải 2 củ

bác khoan hãy sửa ,trước khi để thợ chợ về nhà,bác nhờ bác thợ mở máy ra vệ sinh thật sạch sẽ xong mở lại thử xem có lên không?hôm trước em bị giống bác,nhờ bác thợ sđt ở trên,bác ấy vệ sinh giúp em xong TV chạy ngon lành hổm giờ luôn,không 1 lỗi nhỏ luôn nhé bác.còn nếu vệ sinh xong vẫn bị thì sẵn tiện bác ký tên vào mấy cái main của mình xong rồi để thợ mang về..đôi dòng chia sẻ
PS: em cũng 42x20v

leanh1202

Member

bác khoan hãy sửa ,trước khi để thợ chợ về nhà,bác nhờ bác thợ mở máy ra vệ sinh thật sạch sẽ xong mở lại thử xem có lên không?hôm trước em bị giống bác,nhờ bác thợ sđt ở trên,bác ấy vệ sinh giúp em xong TV chạy ngon lành hổm giờ luôn,không 1 lỗi nhỏ luôn nhé bác.còn nếu vệ sinh xong vẫn bị thì sẵn tiện bác ký tên vào mấy cái main của mình xong rồi để thợ mang về..đôi dòng chia sẻ
PS: em cũng 42x20v

em tháo ra vệ sinh sạch sẽ vf lấy máy sấy rồi mà vẫn không được nên em mới gọi thợ sửa

aman

Member

Oánh dấu, em cũng dùng 50UT50, chưa bị làm sao nhưng oánh dấu đề phòng

ngdhieu

Well-Known Member

TV mình trước đây bị hoài, chủ yếu là do jack cắm nguồn nó hướng xuống dưới, dây nặng quá hay bị lỏng ra tuột xuống, hở mạch, chập điện hồ quang làm TV ko lên nguồn. Từ khi néo chặt sợi dây nguồn vắt lên trên thì không còn bị nữa. Các bác nào chưa bị hư TV thì nên áp dụng cách này để phòng ngừa nhé.

Bên trên