Help-Rắc rối kết nối PC với Sony 32 T550

PC (win 7) dùng VGA ati 3650, dùng đầu chuyễn DVI -> D-sub, sau đó kết nối với LCD.
Khởi động lên thì nhận đúng độ phân giải LCD là HD Ready. nhưng nó lại ko fit trên màn hình, mà lệch về bên phải khỏang 2" (che mất đi phần clock và taskbar). nhìn rất là ngứa con mắt.~X(
Bro nào có cao kiến để kéo nó fit với màn hình ko?
Thanks so much

nokia6681

Member
Ðề: Help-Rắc rối kết nối PC với Sony 32 T550

Bạn bấm vào nút Option trên remote tìm đến Setting rồi vào Screen chọn Auto Ajust nó hỏi Yes or No bấm chọn Yes là màn hình fix ngay, có thể đọc trong Catologue Sony kèm theo có chỉ rõ lắm đó bạn.

vinagoh

Well-Known Member

PC (win 7) dùng VGA ati 3650, dùng đầu chuyễn DVI -> D-sub, sau đó kết nối với LCD.
Khởi động lên thì nhận đúng độ phân giải LCD là HD Ready. nhưng nó lại ko fit trên màn hình, mà lệch về bên phải khỏang 2" (che mất đi phần clock và taskbar). nhìn rất là ngứa con mắt.~X(
Bro nào có cao kiến để kéo nó fit với màn hình ko?
Thanks so much

Sao bác không kết nối DVI --> HDMI nhỉ!!!
Nó lên HD ready là 1366x768 hả bác???

Bạn bấm vào nút Option trên remote tìm đến Setting rồi vào Screen chọn Auto Ajust nó hỏi Yes or No bấm chọn Yes là màn hình fix ngay, có thể đọc trong Catologue Sony kèm theo có chỉ rõ lắm đó bạn.

Chuẩn hem cần chỉnh!!!

vâng 1366x768.tại chưa mua cáp HDMI, có sẵn VGA nên dùng đỡ!

Không chỉnh được chức năng này nếu kết nối bằng cổng HDMI, chức năng này chỉ thực hiện được khi kết nối qua công VGA thôi.
Kết nối qua HDMI của dòng LCD T550 này lúc nào cũng bị lỗi như vậy, bó tay luôn, nên chỉ dùng qua cỗng VGA cũng lên được HD Ready.

earl_grey

Well-Known Member

Không chỉnh được chức năng này nếu kết nối bằng cổng HDMI, chức năng này chỉ thực hiện được khi kết nối qua công VGA thôi.
Kết nối qua HDMI của dòng LCD T550 này lúc nào cũng bị lỗi như vậy, bó tay luôn, nên chỉ dùng qua cỗng VGA cũng lên được HD Ready.

Bốc mộ gia chuyên nghiệp! :D

Bác ấy nối bằng VGA còn gì, và chắc đã giải quyết được vấn đề từ năm ngoái :D

Bốc mộ gia chuyên nghiệp! :D

Bác ấy nối bằng VGA còn gì, và chắc đã giải quyết được vấn đề từ năm ngoái :D

Thấy chữ ký của bác tôi đoán chắc bác support cho Sony. Cái chuyện kết nối qua cổng VGA hay DVI của máy tính sang cổng VGA của con T550 là chuyện rất đơn giản và bình thường ai cũng làm được hết. Thế nhưng kết nối từ cổng các cổng khác vào cổng HDMI của con T550 bị tình trạng giãn màn hình hiển thị không đầy đủ màn hình nếu bác gặp trường hợp này có bực bội trong người không ạ, chưa chắc bác giải quyết được, nghĩa tử là nghĩa tận bác à - có sinh thì phải có tử, bác chưa có hướng giải quyết - chưa chôn nó xong thế mà bác dám bảo người khác bốc mộ nó lên. Em chỉ tìm cách giải quyết dứt điểm thôi ạ
Em là người ở vùng quê hẻo lánh lâu lâu mới lên 4rum đọc vài tin, ngu si nên không dám khoe khiến thức của em qua mắt bác, nhưng em dám cá là bác chưa nghiên cứu vụ này đến tận cùng, riêng vụ này thì em cũng có kết quả rồi ạ, cũng chả cần công bố làm gì cho bác biết làm gì he.
Thanks bác đã phong cho tôi là chuyên gia bốc mộ.

Bên trên