[Help] Thắc mắc xem phim bằng App Boba

hunganhs

Member
Xin chào các bác
Hiện tại em có 1 thắc mắc muốn nhờ các bác giải đáp giùm .
Em xem phim trên app Boba TV bằng tài khoản Vip Fshare và kết nối với logitech Z906
âm thanh khi xuất ra nhìn trên cục điều khiển của Z906 đèn Decode không sáng mà đèn chỉ hiển thị chế độ 3D
ngay dưới chữ Stereo .Khi xem trên Kodi thì đèn Decode sáng nghe rất hay ,âm thanh tách bạch .
Giờ không biết tinh chỉnh thế nào cho cái app Boba TV này sao cho đúng chất của nó .
Mong các bác hổ trợ giúp
thanks

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Xin chào các bác
Hiện tại em có 1 thắc mắc muốn nhờ các bác giải đáp giùm .
Em xem phim trên app Boba TV bằng tài khoản Vip Fshare và kết nối với logitech Z906
âm thanh khi xuất ra nhìn trên cục điều khiển của Z906 đèn Decode không sáng mà đèn chỉ hiển thị chế độ 3D
ngay dưới chữ Stereo .Khi xem trên Kodi thì đèn Decode sáng nghe rất hay ,âm thanh tách bạch .
Giờ không biết tinh chỉnh thế nào cho cái app Boba TV này sao cho đúng chất của nó .
Mong các bác hổ trợ giúp
thanks
Bác tham khảo bài hướng dẫn NÀY nhé!
[Hướng dẫn cài đặt tùy chỉnh để xem phim Blu-ray âm thanh chuẩn DTS trên ứng dụng Boba TV]

Duy Mochi

Member
Sao của mình Z906 tự nhận nhỉ, ko phải điều chỉnh j bác ạ. Bác xem bằng đầu HD hay bằng lap?

hunganhs

Member
Chào Bác
Mình xem bằng Android Box , làm theo Bác ở trên cũng chẳng được gì , từ hôm đó tới giờ lu bu nhiều công việc nên cũng chẵng thèm mò mẫm gì , quăn 1 bên cho đến hôm nay vào lại diễn đàn .Hey chán vãi

Bên trên