[Help] Tinh chỉnh để xem phim 4K

bladies

Active Member
Máy mình cấu hình như sau :

CPU : Intel Xeon E3 - 1231 V3
Main : MSI Z97 Gaming 7
RAM : Corsair 8G Pro x 2 (16GB)
VGA: Asus GTX 970 Strix

Khi mình video 4K có nhiều Video rất mượt, thậm chí 80mbs vẫn rất mượt, CPU load chỉ 16-17%, nhưng một số clip lại bị giựt, cụ thể là 2 bài No.9 - Tara và Mr.Chu của Apink là bị giựt và không nghe được tiếng, không hiểu lý do vì sao, mình cảm ơn !

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Ðề: [Help] Tinh chỉnh để xem phim 4K

Máy mình cấu hình như sau :

CPU : Intel Xeon E3 - 1231 V3
Main : MSI Z97 Gaming 7
RAM : Corsair 8G Pro x 2 (16GB)
VGA: Asus GTX 970 Strix

Khi mình video 4K có nhiều Video rất mượt, thậm chí 80mbs vẫn rất mượt, CPU load chỉ 16-17%, nhưng một số clip lại bị giựt, cụ thể là 2 bài No.9 - Tara và Mr.Chu của Apink là bị giựt và không nghe được tiếng, không hiểu lý do vì sao, mình cảm ơn !
Không rõ bác đã kết nối với TV như thế nào..? Tuy nhiên, sau đây là những điều kiện cần có để xem phim 4K Ultra HD

01. Màn hình LCD/ TV phải hổ trợ 4k Ultra HD
02. "Card" hình phải hổ trợ 4k Ultra HD
03. Kết nối qua cổng HDMI bằng sợi "Cable" HDMI v2.0. Hoặc...
04. Kết nối qua cổng "DisplayPort" bằng sợi "Cable" v1.2

Bác thử "Check" lại tất cả các điều kiện cần hội đủ nói trên..!

bladies

Active Member

Cái monitor của em là con Dell Ultra Sharp U2715H QHD ... Cái card Asus GTX 970 Strix nó cũng hỗ trợ 4K ... Mà 4K thì chỉ có 2 clip đó bị giựt rồi mất âm thanh thôi anh, xem clip quảng cáo 4K của Sony mượt mà luôn !

chuabanoidoc

Well-Known Member

Bài hát No.9 - Tara 4K mình hát trên máy tính và đầu Xtreamer Prodigy 4K cung bị khựng trong khi các bài khác 4K thi bình thường ,nên mình dùng phần mền dựng phim chuyển xuống 2K hát binh thường.Mình cũng không biết tại sao nữa

sircuong1303

Well-Known Member

Cái monitor của em là con Dell Ultra Sharp U2715H QHD ... Cái card Asus GTX 970 Strix nó cũng hỗ trợ 4K ... Mà 4K thì chỉ có 2 clip đó bị giựt rồi mất âm thanh thôi anh, xem clip quảng cáo 4K của Sony mượt mà luôn !

Màn Dell U2715H của bác là 2560x1440 chứ ko phải là màn 4K nhé. Hơn nữa, đôi khi vấn đề xem 4K mượt hay ko nó ko nằm ở phần cứng mà nó còn nằm ở phầm mềm cũng phải xử lý các file 4K đó ngon lành và đồng bộ.

Bên trên