[HELP] Tư vấn giải pháp truyền hình quốc tế

sheralosh

Member
Hi các bạn;

Mình đang có 1 tình huồng như sau : Hiện tại bên mình dự định cho khách nước ngoài thuê, nên tv yêu cầu có nhiều kênh nước ngoài ( cụ thể là kênh của Nhật, và TQ). Mình đang phân vân ko biết nên chọn giải pháp nào cho phù hợp

1. Truyền hình cáp hiện tại mình thấy quá ít kênh
2. Chảo thu tín hiệu thì trước giờ mình chỉ nghe thôi chứ ko rõ thực hư thế nào
3. Android box thì ko biết có quá phức tạp với khách không ?
4. Có giải pháp nào tối ưu hơn không ?

P.S : các TV bên mình đều là smart TV, hiện đã lắp gói cao nhất của VNPT, 50MB thì phải

Mong nhận được sự tư vấn của các bác

Trân thành cám ơn;

Vinh20

Well-Known Member
Ðề: [HELP] Tư vấn giải pháp truyền hình quốc tế

Nếu đường truyền Internet ổn định, gói quốc tế cam kết bao nhiêu Mb ạ, thì em có thể đưa anh một số kênh nước ngoài tốt.
Nhưng của Trung Quốc và Nhật Bản thì em không biết nhiều. Nhưng kênh CCTV news và CCTV4 thì phát live stream trên youtube lâu rồi anh ơi!

vuthecong78

Well-Known Member

Hi các bạn;

Mình đang có 1 tình huồng như sau : Hiện tại bên mình dự định cho khách nước ngoài thuê, nên tv yêu cầu có nhiều kênh nước ngoài ( cụ thể là kênh của Nhật, và TQ). Mình đang phân vân ko biết nên chọn giải pháp nào cho phù hợp

1. Truyền hình cáp hiện tại mình thấy quá ít kênh
2. Chảo thu tín hiệu thì trước giờ mình chỉ nghe thôi chứ ko rõ thực hư thế nào
3. Android box thì ko biết có quá phức tạp với khách không ?
4. Có giải pháp nào tối ưu hơn không ?

P.S : các TV bên mình đều là smart TV, hiện đã lắp gói cao nhất của VNPT, 50MB thì phải

Mong nhận được sự tư vấn của các bác

Trân thành cám ơn;

Cái này thì bạn sang diendanvetinh.com.vn nhờ các bác bên đó tư vấn và lắp đặt chảo cho mới ổn định.

phuongtv_76

Well-Known Member

Chảo band C gói dịch vụ của Thái là ổn

Vinh20

Well-Known Member

cho mình hỏi nhiều kênh nó cứ đòi Adobe Flash Player, mà sao m cài rồi nó vẫn báo nhỉ ?

Bác có cài bản mới nhất không, bác dùng trình duyệt web gì ạ, khuyến cáo bác nên chuyển sang Firefox còn Chrome, Cốc Cốc dần dần sẽ từ bỏ hết Flash bác ơi :(

sheralosh

Member

Bác có cài bản mới nhất không, bác dùng trình duyệt web gì ạ, khuyến cáo bác nên chuyển sang Firefox còn Chrome, Cốc Cốc dần dần sẽ từ bỏ hết Flash bác ơi :(

Mình cũng có test trên ff và cũng chọn đúng flash dành cho android rồi, tuy nhiên lúc xem trên zoptv 1 số kênh vẫn báo là phải cài flash player :(

Vinh20

Well-Known Member

Theo em anh nên gỡ toàn bộ flash rồi cài lại xem thử xem được không ạ? chứ e xem vẫn bình thường mà anh!

Bên trên