[Help] TV Samsung 2018 chơi video nhưng không có âm thanh

thiendiahungtam

Tình hình là em mới mua TV Samsung đời 2018 model UA43NU7100, mọi thứ đều ok, hình ảnh rất tuyệt, tuy nhiên có 1 vấn đề làm em đau đầu: em hay down phim về chép ra ổ cứng rồi cắm vào tivi xem qua cổng USB ( thường là kéo file torrent định dạng bluray 1080 - SPARKS), cái tivi cũ của em model UA37D5000 xem bình thường không vấn đề gì nhưng tivi mới nó lại báo không hỗ trợ âm thanh (vẫn phát hình bt) thành ra có hình mà không có tiếng... chẵng lẽ tivi đời mới mà lại kém thế sao. Có cao nhân nào rành vụ này có thể hướng dẫn em cách khắc phục không ạ?

caothudeche

Moderator
Tình hình là em mới mua TV Samsung đời 2018 model UA43NU7100, mọi thứ đều ok, hình ảnh rất tuyệt, tuy nhiên có 1 vấn đề làm em đau đầu: em hay down phim về chép ra ổ cứng rồi cắm vào tivi xem qua cổng USB ( thường là kéo file torrent định dạng bluray 1080 - SPARKS), cái tivi cũ của em model UA37D5000 xem bình thường không vấn đề gì nhưng tivi mới nó lại báo không hỗ trợ âm thanh (vẫn phát hình bt) thành ra có hình mà không có tiếng... chẵng lẽ tivi đời mới mà lại kém thế sao. Có cao nhân nào rành vụ này có thể hướng dẫn em cách khắc phục không ạ?
Bạn phải nói rõ TV model gì, video có chuẩn âm thanh ra sao mới biết được.
TV nó tách hình và tiếng ra cho 2 bộ phận riêng biệt xử lý nên chuyện có hình không tiếng, hoặc ngược lại là bình thường.

DATAVIEWER

Moderator
Thành viên BQT
Bác nghe âm thanh trực tiếp từ TV hay kết nối qua HT Receiver..?
Dù thế nào chăng nữa, SAMSUNG TV chỉ hổ trợ những Codec/Format sau... Do đó, bác cần biết chắc là "Audiotrack" của phim thuộc loại gì..?

[Xem hình kèm theo]
Video & Audio Codecs Supported.jpg

Chỉnh sửa lần cuối:

thiendiahungtam

Thanks mod, em đã tìm ra nguyên nhân rồi. Toàn bộ dòng TV Samsung 2018 chỉ hỗ trợ Dolby digital audio, nó bỏ luôn không hỗ trợ dịnh dạng Digital theater systems ( DTS codes). Bác nào mới mua TV model 2018 thì nhớ chú ý phần này.

Bên trên