Hereditary - Kinh dị phải thế chứ.

Ledchass2j

Mới xem tối qua, phim hay. Mình thấy cái kết đẹp và trọn vẹn rồi, nhiều phim khác cái kết mở, không lý giải được mới khó chịu.

Mỗi lần có cảnh giảng bài trong lớp học là biết chắc họ cho sẽ cho vài câu gợi ý cốt truyện. Cái phim này có đến 2 cảnh ông thầy kể chuyện mà lúc đó mình nghĩ hoài không ra nó gợi ý gì. Chắc phải đọc thêm nhiều thần thoại Phương Tây mới đoán ra nhanh được.

bumnhac

Well-Known Member
Các bác nói quá, phjm này chẳng có tí kinh dị, nó chỉ thuộc về tâm lí - tâm linh - ma nhập có tí. Xem hết bộ phim chẳng thấy kinh dị chỗ nào. Chấm điểm 5.2/10

TheDarkness3D

Active Member
Hôm trước kéo về để dành tối thứ 7 xem, tư tin vì đã chiến nhìu phim ma quỷ lắm rồi mà càng coi càng ớn. Công nhận phim này nằm ở 1 cấp độ ám ảnh hoàn toàn khác.

bammihq

Nhiều người cũng gợi ý mình xem phim này rồi. Sau 1 thời gian rất thất vọng về phim kinh dị mong rằng đây sẽ là bộ phim mình ưng ý

Moaryn

Member
Giống như ngoài đời thôi. Có ông cắt tiết gà còn run tay, cũng có thằng giết người chặt xác để dưới gầm giường vẫn vô tư ngủ.

pianoman

Active Member
thế rốt cục vua quỷ Paimon nhập vào thằng đó rồi sao nữa. Coi xong hơi thất vọng vì ko ám ảnh như bình luận phim

msterdang

Member
Mình cảm thấy cũng ko có gì đáng sợ cả. Nhìn chung coi phim ma Mỹ ít thấy có gì đó đáng sợ.

spectrum_kdrew

Well-Known Member
Giờ mới được coi.
Một phim kinh dị mới lạ và "thật bất ngờ" nhất từng xem, tầm 1h đầu chưa có gì càng về sau càng ly kỳ.
Annie lúc thì chính là mẹ lúc là công cụ của ma quỷ ấy, khó đoán nhưng về sau thì đúng là công cụ thật.
xem xong vẫn còn ám ảnh cái cảnh Annie treo trên nóc nhà rồi.. (em không tả thêm)
Phân đoạn cuối Peter bị nhập nhưng thấy như kiểu vẫn còn tỉnh, không thấy thể hiện gì về mình là paimon.
So với phim IT thấy IT không ghê bằng phim này.

Xem phim này phải tìm hiểu qua 1 chút về con quỷ trong phim thì mới hiểu đc vì sao lại có các cảnh kinh dị ấy. Một bộ phim hay.

hunganhhp

Member
Những phim kinh dị ma quỷ chưa đủ để dọa hoặc làm e ám ảnh lắm, hy vọng phim này sẽ khác !

Bên trên